Canyon มีใครใช้อยู่บ้าง

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

tuloveu
สมาชิก
สมาชิก
Bike: JAVA Fit # Canyon Ultimate CF SLX # Colnago CLX

Re: Canyon มีใครใช้อยู่บ้าง

โพสต์ โดย tuloveu »

ลูกเสือสามัญ เขียน:รบกวนขอความรู้ด้วยครับระหว่างรุ่น CANYON sl และ slx มันต่างกันอย่างไรบ้าง แล้วก็ 7.0 กับ 9.0 ต่างกันตรงไหนบ้างครับขอบคุณครับ
SLX ทำจาก cabon grade สูงกว่าครับ จึงเบากว่า สติฟกว่า และแพงกว่าครับ เป็นเฟรมที่ทีมโปรทัวร์ใช้แข่งขัน
SL ทำจาก cabon grade ต่ำกว่าครับ จึงทำราคาได้ถูกกว่า
ตัวเลขด้านหลัง เป็นตัวแบ่ง group set ชุดขับ ล้อ ที่ติดมากับรถครับ
kanawee
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi Impulso 2014, Canyon Ultimate CF SLX 2014, OLtre XR2 team belkin, BMC TE02 2016, Ridley NoahSL team LottoSudal 2016
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kanawee »

tuloveu เขียน:
ลูกเสือสามัญ เขียน:รบกวนขอความรู้ด้วยครับระหว่างรุ่น CANYON sl และ slx มันต่างกันอย่างไรบ้าง แล้วก็ 7.0 กับ 9.0 ต่างกันตรงไหนบ้างครับขอบคุณครับ
SLX ทำจาก cabon grade สูงกว่าครับ จึงเบากว่า สติฟกว่า และแพงกว่าครับ เป็นเฟรมที่ทีมโปรทัวร์ใช้แข่งขัน
SL ทำจาก cabon grade ต่ำกว่าครับ จึงทำราคาได้ถูกกว่า
ตัวเลขด้านหลัง เป็นตัวแบ่ง group set ชุดขับ ล้อ ที่ติดมากับรถครับ

ใช่ครับ
slx 7.0 ใช้ชุดขับ ultegra ล้อ marvic Ksyrium SLR
slx 7.0 Di2 ใช้ชุดขับ ultegra Di2 ล้อ marvic Ksyrium Elite S
slx 8.0 ใช้ชุดขับ Dura ace ล้อ marvic Ksyrium Elite S
slx 9.0 pro ใช้ชุดขับ Campagnolo records 11 ล้อ marvic Ksyrium SLR
slx 9.0 ใช้ชุดขับ Dura ace ล้อ marvic Ksyrium SLR
slx 9.0 SL ใช้ชุดขับ Sram red ล้อ marvic R-SYS SLR
slx 9.0 LTD ใช้ชุดขับ Super record 11 ล้อ marvic R-SYS SLR
slx 9.0 LTD EPS ใช้ชุดขับ Super record 11 EPS ล้อ marvic R-SYS SLR
รูปประจำตัวสมาชิก
ลูกเสือสามัญ
สมาชิก
สมาชิก
Tel: ๐๘๖-67-๓๔-789

โพสต์ โดย ลูกเสือสามัญ »

ขอบพระคุณพี่ๆใจดีนะครับ ที่มาให้ความรู้ครับ ^_^
compass
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK EMONDA SL6, Nich KEM, TREK MADONE 3.1 2012
ตำแหน่ง: จตุจักร กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย compass »

สอบถามหน่อยครับ กำลังเปรียบเทียบ ระหว่าง
1. Canyon Ultimate CF SL
2. Cannondale Super Six Evo

ถ้าเปรียบเทียบระหว่างเฟรมแต่ละตัวเป็นอย่างไรบ้างครับ (ไม่คำนึงถึง groupset หรือล้อ เพราะอาจหา frameset เปล่ามาประกอบเอง)

รูปภาพ
รูปภาพ

ขอแถมอีกตัวครับ
รูปภาพ
zeed2000
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Pinarello F8, Storck AER

โพสต์ โดย zeed2000 »

ตกลงตอนนี้ Canyon มีตัวแทนในไทยรึยังครับ?
ปั่นเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก
Kadam-F
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089 920 1810
team: Prowut Academy
Bike: Cinelli Experience, Canyon Aeroad CF

โพสต์ โดย Kadam-F »

แคนยอนไม่เคยมีตัวแทนในประเทศไหนเลยครับ แต่ร้านจักรยานบางร้านเขาก็สั่งของมาขายอ่ะครับ
นคร บริการ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 093-8969419
team: bowin
Bike: มีอยู่ 2-3คัน

โพสต์ โดย นคร บริการ »

มีอยู่ 1 คัน กว่าจะได้มารอนานเหลือเกินCanyon Ultimate CF SLX ของเขาเบาดีเหลือเกิน ทั้งคันไม่ถึง 6.5 k ขาดนิดนึง :P

รูปภาพ
LIFE IS BEAUTIFUL :D
earkeark
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Line ID : earkearks
Bike: Canyon Ultimate CF SLX
ตำแหน่ง: Nonthaburi

โพสต์ โดย earkeark »

ขอเข้าเป็นสมาชิก Canyon ด้วยคนนะครับ :lol: :lol: :lol:
Cyclology Cycling Club
Canyon Bikes Thailand
Rapha Cycling Club
royyc
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย royyc »

พึ่งได้มาคันนึง
Endurace CF 9.0 ทั้งคันไม่เกิน 7.3 kg.
ขับมันส์มาก ขอบอก
รูปภาพ
sumo69
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Sawaengha Family <AngThong>
Bike: Canyon Ultimate CF SL >> Shark Silver - Cyan
ตำแหน่ง: Angthong

โพสต์ โดย sumo69 »

มีกะเขาอยู่ 1 คัน Canyon Ultimate CF SL สี shark silver - cyan size XS รูปตอนรับรถ รูปปัจจุบันยังไม่ได้ถ่าย สีจริงสวยกว่าในรูปมากมาย

รูปภาพ
t-pjj
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0890105908
team: -
Bike: trek 1.7
ติดต่อ:

โพสต์ โดย t-pjj »

sumo69 เขียน:มีกะเขาอยู่ 1 คัน Canyon Ultimate CF SL สี shark silver - cyan size XS รูปตอนรับรถ รูปปัจจุบันยังไม่ได้ถ่าย สีจริงสวยกว่าในรูปมากมาย

รูปภาพ
รถสวยมากครับ
earkeark
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Line ID : earkearks
Bike: Canyon Ultimate CF SLX
ตำแหน่ง: Nonthaburi

โพสต์ โดย earkeark »

เพิ่งได้มาเมื่อวานสดๆร้อนๆครับ

Canyon Ultimate CF SL

รูปภาพ

ปล.ตามหาหลักอาน Canyon แบบปรับรางได้ครับ ใครต้องการขาย PM มานะครับ
Cyclology Cycling Club
Canyon Bikes Thailand
Rapha Cycling Club
sumo69
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Sawaengha Family <AngThong>
Bike: Canyon Ultimate CF SL >> Shark Silver - Cyan
ตำแหน่ง: Angthong

โพสต์ โดย sumo69 »

ไม่อยากเปิดกระทู้ใหม่ ขอใช้กระทู้นี้ล่ะกันนะครับ

ขอ mini รีวิวภาษาบ้านๆ
เกริ่นนำ…แฮนด์อลู canyon หนักมาก ประมาณ 340 กรัม เลยจัดการลดน้ำหนักด้วยเปลี่ยนแฮนด์ใหม่ เป็นคาร์บอนของ 3T และเปลี่ยนแกนปลดให้เบากว่าเดิม เนื่องจากผมสูง 163 ช่วงขา 73 หลักอานจึงต้องลงมาถึงขนาดนี้ เกือบถึงจุด max เลยทีเดียว จากนั้นนำประแจทอร์คมาไขน็อตใหม่หมด และเซ็ทเกียร์ใหม่ เป็นอันจบพิธี ( น้ำหนักทั้งคันชั่งแล้วประมาณ 7.3 กิโลฯ )

เข้าเรื่องเลย…Canyon Ultimate CF SL ตัวรองจาก SLX เฟรมงานดีมากๆ สีจริงสวยกว่าในรูปมากมาย กดเป็นมา ไหลใช้ได้ ตอบสนองดีมาก ขึ้นเนินซึมๆและขึ้นสะพาน ประหยัดแรงมากทีเดียว เป็นเฟรมที่นุ่มดีตัวนึงเลย หลักอานของ canyon ทรงตะเกียบ ( VCLS 2.0 CF ) ซับแรงสะเทือนได้ดีเยี่ยม เวลาลงทางลูกรังเล็กๆ ทางลาดยางขรุขระ ยิ่งผมเปลี่ยนเป็นแฮนด์คาร์บอนแล้ว ลดแรงสะท้านที่มือได้ดีทีเดียว

สรุป.เป็นรถที่ all around คันนึงเลยทีเดียว

รูปหลายๆมุมครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
AIR-แสบไบค์
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย AIR-แสบไบค์ »

ใช้รุ่นเดียวกันเลยครับ Canyon Ultimate CF SL ไม่ผิดหวังครับกับ Canyon รถเยอรมัน ประกอบจากโรงงานมาตราฐานสุดยอดครับ
งานสีดีมาก รถเด่นด้านขึ้นเขาจริงๆครับ ทางราบทางเรียบมีเติมบ้าง ยิ่งขี่ยิ่งสนุกครับ

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
compass
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK EMONDA SL6, Nich KEM, TREK MADONE 3.1 2012
ตำแหน่ง: จตุจักร กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย compass »

รถสวยครับ :D :D

หลักอานแบบนี้ กับหลักอาน VCLS 2.0 ที่เป็นซีกๆ ให้ความรู้สึกแตกต่างกันยังไงบ้างครับ
AIR-แสบไบค์ เขียน:ใช้รุ่นเดียวกันเลยครับ Canyon Ultimate CF SL ไม่ผิดหวังครับกับ Canyon รถเยอรมัน ประกอบจากโรงงานมาตราฐานสุดยอดครับ
งานสีดีมาก รถเด่นด้านขึ้นเขาจริงๆครับ ทางราบทางเรียบมีเติมบ้าง ยิ่งขี่ยิ่งสนุกครับ

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”