ขอความเห็น ARAYA MUDDYFOX CX ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
NuttoK
ขาประจำ
ขาประจำ
team: DINO BIKE KALASIN

Re: ขอความเห็น ARAYA MUDDYFOX CX ครับ

โพสต์ โดย NuttoK »

Kossy เขียน:รองเท้าคู่ใหม่ครับผม หลังจากโดนมาในพันทิพว่าล้อผิดประเภท555
โดน ม๊าก ๆๆ กับ รองเท้าใหม่คูนี้ แถมของหายากส์ อีกต่างหาก ใช่ Scirocco 35 mm เปล่าครับ
ลองแล้วมาเล่าสู่กันฟังด้วยนะครับ แล้วล้อ+ยาง pana CX คู่เก่าหล่ะครับถ้าจะปล่อบ Pm บอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ :mrgreen:
Kossy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ADVANCE SL,DAHON SPEED FALCO
ติดต่อ:

Re: ขอความเห็น ARAYA MUDDYFOX CX ครับ

โพสต์ โดย Kossy »

NuttoK เขียน:
Kossy เขียน:รองเท้าคู่ใหม่ครับผม หลังจากโดนมาในพันทิพว่าล้อผิดประเภท555
โดน ม๊าก ๆๆ กับ รองเท้าใหม่คูนี้ แถมของหายากส์ อีกต่างหาก ใช่ Scirocco 35 mm เปล่าครับ
ลองแล้วมาเล่าสู่กันฟังด้วยนะครับ แล้วล้อ+ยาง pana CX คู่เก่าหล่ะครับถ้าจะปล่อบ Pm บอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ :mrgreen:
ใช่ครับScirocco 35 mm ตอนแรกว่าจะถอยUtrega แต่ไปเจอScirocco เข้าเลยจัดเลยครับ :D :D :D
Araya muddycx สีขาวsize52 ร้านนครไทย ใครถอยไปเอ๋ยรายงานตัวด้วยครับผม
mhoo
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Storck G2

โพสต์ โดย mhoo »

ได้รองเท้าใหม่มาแล้วคับ เสียดายร้านที่ใส่ไม่มียาง คอนติ4000s
คงค้องตามหาต่อ
รูปภาพ
Kossy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ADVANCE SL,DAHON SPEED FALCO
ติดต่อ:

งามครับ

Campag รุ่นไหนครับ

เป็นโรคงอกติดตามกันแล้ว555เริ่มจากคุณ Nuttok เลย :D :D :D
mhoo
สมาชิก
สมาชิก

Kossy เขียน:งามครับ

เป็นโรคงอกติดตามกันแล้ว555เริ่มจากคุณ Nuttok เลย :D :D :D
Campag eurus ครับ กำลังจะเปลี่ยนเฟือง ultegra โซ่ dura aceครับ แต่ยังเลือกเบอร์เฟืองไม่ถูกอ่ะคับ
NuttoK
ขาประจำ
ขาประจำ

mhoo เขียน:

Campag eurus ครับ กำลังจะเปลี่ยนเฟือง ultegra โซ่ dura aceครับ แต่ยังเลือกเบอร์เฟืองไม่ถูกอ่ะคับ
รองเท้าใหม่ โดนอีกแล้ว สวยมากครับ ทำไมหาซื้อล้อ Campag กันง่ายจังทั้งที่ของมีจำนวนจำกัดและหาซื้อยากส์ม๊าก ๆ พอ ๆ กับ เจ้า CX86 ของพวกเรานั่นแหละ
ขออนุญาติแนะนำคุณ mhoo ของผมก็เปลี่ยนเฟืองมาใหม่เป็นของ105 ใส่กับล้อ3T เป็น 11-28 เนื่องจากจานหน้าของเจ้า CX86 ของพวกเรามันเป็น Compact(50-34) ครับ
ส่วนเฟืองติดรถเดิมมันเป็น Tiagra 11-25 ซึ่งลองแล้วเวลาขึ้นเขาหรือเนินชันมีเหนื่อย แต่ถ้าทางราบ 11-27 Ok แล้วครับส่วนรุ่นเฟืองใช้ ultegra กับโซ่ dura aceตามนั้นครับ ขอบคุณครับ
mhoo
สมาชิก
สมาชิก

NuttoK เขียน:
mhoo เขียน:

รองเท้าใหม่ โดนอีกแล้ว สวยมากครับ ทำไมหาซื้อล้อ Campag กันง่ายจังทั้งที่ของมีจำนวนจำกัดและหาซื้อยากส์ม๊าก ๆ พอ ๆ กับ เจ้า CX86 ของพวกเรานั่นแหละ
ขออนุญาติแนะนำคุณ mhoo ของผมก็เปลี่ยนเฟืองมาใหม่เป็นของ105 ใส่กับล้อ3T เป็น 11-28 เนื่องจากจานหน้าของเจ้า CX86 ของพวกเรามันเป็น Compact(50-34) ครับ
ส่วนเฟืองติดรถเดิมมันเป็น Tiagra 11-25 ซึ่งลองแล้วเวลาขึ้นเขาหรือเนินชันมีเหนื่อย แต่ถ้าทางราบ 11-27 Ok แล้วครับส่วนรุ่นเฟืองใช้ ultegra กับโซ่ dura aceตามนั้นครับ ขอบคุณครับ
ขอบคุณมากครับ ตอนนี้อาจพักแต่งคันนี้ก่อนคับ
กำลังจะไปถอยคันใหม่คับ
NuttoK
ขาประจำ
ขาประจำ

เป็นยังไงกันบ้างครับคุณ Kossy และคุณ Mhoo ถ่ายรูปรองเท้าใหม่มาแล้ว ลองแล้วเป็นไงเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ เพราะช่วงนี้ล้อ Campagnolo เขาคงดีจริง มีคนพูดถึงบ่อยแถมหาซื้อยากอีกต่างหาก ตอนนี้กำลังคอยแฮนด์และสเต็มได้มาแล้วประกอบเสร็จจะลงรูปมาแบ่งให้ชมนะครับ :mrgreen:
Kossy
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

555 ลิงได้แก้วครับ
ปั่นไงก็ไม่เกิน30 พยายามฝึกอยู่ครับ จะได้ตามกลุ่มเพื่อนๆได้ :D
NuttoK
ขาประจำ
ขาประจำ

วันนี้ขอแปลงล่างเจ้า CX86 ทางเรียบ ==> มาเป็น CX86 แบบ Cyclocross แทน ปั่นทางลูกรัง มันส์มาก ขี่ทางลูกรังอย่างกับขี่ทางเรียบ
คราวนี้เปลี่ยนแฮนด์ 3T Zidra Team ,Stem3T ARX Team และ ยาง Pana CG CX 700*32 ปั่นลื่นดียังกะยางทางเรียบแถมซับแรงกระแทกได้ดีมาก ๆ หลุม เล็ก ๆ น้อย ลูดผ่านสบายมาก ไม่สะท้านมือเท่าไหร่ ปั่น Av ได้ 30 สรุปรถคันนี้ทางเรียบก็ OK ส่วนทาง HaardPack สะใจ ดีครับผม
:mrgreen:
ไฟล์แนบ
DSCN5336.JPG (108.58 KiB) เข้าดูแล้ว 1204 ครั้ง
DSCN5339.JPG (114.11 KiB) เข้าดูแล้ว 1204 ครั้ง
DSCN5340.JPG (119.23 KiB) เข้าดูแล้ว 1204 ครั้ง
Kossy
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

งามแบบดุดุ 555 :o :o :o
อย่าไปโชว์ในพันทิปนะครับ เดียวโดนจัดหนักเหมือนผม ;)
Stem ยาวเท่าไหรครับ คุมรถง่ายขึ้นไหม
mhoo
สมาชิก
สมาชิก

รถคุณNuttokสวยคับ

ของผมได้โปรเจ็กคันใหม่แล้วคับ ไปเสือหมอบแล้วคับ
วันนี้กำลังไปประกอบคับ
NuttoK
ขาประจำ
ขาประจำ

Kossy เขียน:งามแบบดุดุ 555 :o :o :o
อย่าไปโชว์ในพันทิปนะครับ เดียวโดนจัดหนักเหมือนผม ;)
Stem ยาวเท่าไหรครับ คุมรถง่ายขึ้นไหม
ก่อนซื้อยาง pana ก็ลังเลเหมือนกัน กลัวใส่แล้วติดเฟรมเพราะมันมีดอกยาง แต่มั่นใจนิด ๆ เพราะเห็นคุณ kossy ใส่ได้ แต่อยากจะติดต่อคุณ kossy ก่อนซื้อแต่ไม่รู้จะติดต่อยังไง ๆ Pm เบอร์ให้หน่อยครับถ้ามีอะไรสงสัยจะได้โทรหาและคุณ Mhoo ด้วยนะครับ ส่วนยางลายดอกนี้มันตัว Top สุดของ Pana อยู่แล้วเคยใส่ตั้งแต่ล้อ 26 แล้ว เนื้อยางนุ่มมาก เติมเต็ม max ของยางก็ยังนุ่ม ดอกยางดูล้ำสมัยเหมือนรถอนาคต ที่สำคัญปั่นลื่น ซับแรง และไม่หอนเลย ปั่น 40+ถึงจะเสียงดังเล็กน้อย คนที่เขาพูดก็ปล่อยไปเถอะครับ เขาคงไม่กล้า ซื้อมาใส่อย่างเราที่เน้นซื้อมาใช้งานจริงปั่นทางเรียบก็ได้ ทาง ลูกรัง ทราย หินกรวดก็ได้ คุ้มแล้วในรถคันเดียว ส่วน stem ใช้ความยาว 120 mm ครับ คุมรถ Ok กว่าเดิมมาก ๆ รถนิ่งดี แต่เลี้ยวกว้างกว่าเดิมหน่อยตอนนี้ชั่งแล้วถ้ายางเดิม 9.8 ยางใหม่ 10.2 โล แต่ถ้าคุณ kossy ไม่ใช้ ยาง pana แล้ว pm บอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
mhoo เขียน:รถคุณNuttokสวยคับ
ของผมได้โปรเจ็กคันใหม่แล้วคับ ไปเสือหมอบแล้วคับ
วันนี้กำลังไปประกอบคับ
เสร้จแล้วถ่ายรูปมาให้ชมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ไฟล์แนบ
DSCN5335.JPG (119.83 KiB) เข้าดูแล้ว 1181 ครั้ง
mhoo
สมาชิก
สมาชิก

โปรเจ็คใหม่ แต่ยังไม่ครบดี ขาดล้อขอบสูงอีกคู่ ยังเลือกไม่ถูก

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
Kossy
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขออนุญาติส่งข่าวครับ
เดือนหน้าได้ข่าวว่าจะมี muddy fox cx86 สีขาวมุกเข้ามาหลายคัน เพื่อนๆท่านใดสนใจ รับจับจองครับผม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”