สอบถามสำหรับ ล้อ Fulcrum Red Wind ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
PeetZX
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Look 675

สอบถามสำหรับ ล้อ Fulcrum Red Wind ครับ

โพสต์ โดย PeetZX »

ไม่ทราบว่าท่านใดเคยใช้บ้าง รบกวนขอข้อมูลทีครับ

ขแบคุณครับ
Thanyadit
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Ridley Noah rs 2014, Kestrel Talon 2012, Bianchi Impulso 2012, Jab 7100 2012 with WeeRide child seat, LA จ่ายตลาด

Re: สอบถามสำหรับ ล้อ Fulcrum Red Wind ครับ

โพสต์ โดย Thanyadit »

พอดีเพิ่งได้ฝาแฝดมันมา เป็น Campagnolo Bullet ครับ
ตัว Campag ราคาดีกว่า รูปทรงคล้ายกัน ทำจากโรงงานเดียวกัน ต่างตรงการขึ้นซี่ล้อเป็น G3 ซึ่งไม่เหมือนกับ Red Wind
ดุมลื่นดีมากสำหรับตัว CULT น้ำหนักก็เบากว่าล้อติดรถประมาณ 500 กรัม งานดี แต่ยังไม่ได้ลองปั่นเลย
ส่วน RedWind นี่ราคาเท่าไหร่ครับ น่าสนเหมือนกัน แต่เข้าใจว่าน่าจะหายากอยู่
ส่วน Bullet มี lot ใหม่รุ่น 80th ปี Campagnolo ลองดูได้นะครับเผื่อถูกใจ
iceku72
สมาชิก
สมาชิก
team: Esc.(expert speed cycling)
Bike: bianchi kuma 5300,cadd 10

Re: สอบถามสำหรับ ล้อ Fulcrum Red Wind ครับ

โพสต์ โดย iceku72 »

ขอโทษครับผม ไปได้ล้อ Campagnolo Bullet มาจากที่ใหนหรอครับผมหาไม่ได้เลยช่วยชี้ทางให้ทีครับ
Thanyadit เขียน:พอดีเพิ่งได้ฝาแฝดมันมา เป็น Campagnolo Bullet ครับ
ตัว Campag ราคาดีกว่า รูปทรงคล้ายกัน ทำจากโรงงานเดียวกัน ต่างตรงการขึ้นซี่ล้อเป็น G3 ซึ่งไม่เหมือนกับ Red Wind
ดุมลื่นดีมากสำหรับตัว CULT น้ำหนักก็เบากว่าล้อติดรถประมาณ 500 กรัม งานดี แต่ยังไม่ได้ลองปั่นเลย
ส่วน RedWind นี่ราคาเท่าไหร่ครับ น่าสนเหมือนกัน แต่เข้าใจว่าน่าจะหายากอยู่
ส่วน Bullet มี lot ใหม่รุ่น 80th ปี Campagnolo ลองดูได้นะครับเผื่อถูกใจ
ปั่นไป รู้กาย รู้ใจ => ปั่นจงกรม
ขาขยับ จิต กวัดแกว่ง ตา มองเห็น ใจรู้ทัน
ใจรู้ทัน เห็นแค่เห็น หูแค่ฟัง กายแค่ทำ ธรรมนั่นไง

การปั่นจักรยาน อย่างมีสติ เป็นวิธีหนึ่งที่ทำให้เห็นขันธ์ 5 ทำงานนะขอรับ
Thanyadit
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Ridley Noah rs 2014, Kestrel Talon 2012, Bianchi Impulso 2012, Jab 7100 2012 with WeeRide child seat, LA จ่ายตลาด

โพสต์ โดย Thanyadit »

iceku72 เขียน:ขอโทษครับผม ไปได้ล้อ Campagnolo Bullet มาจากที่ใหนหรอครับผมหาไม่ได้เลยช่วยชี้ทางให้ทีครับ
Thanyadit เขียน:พอดีเพิ่งได้ฝาแฝดมันมา เป็น Campagnolo Bullet ครับ

ร้านสหพัฒน์ บางกรวยครับ แต่มันปีกว่าๆ แล้วนะตอนนี้คงไม่มี อีกที่ก็ร้านโกเหลียงครับ ของพวกนี้มาๆ ไปๆ ไม่แน่นอนครับ ต้องโทรเช็คเป็นระยะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”