ปั่นกันที่ไหนนอกจากสนามบินบ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

ปั่นกันที่ไหนนอกจากสนามบินบ้างครับ

โพสต์ โดย illusionism » 08 ก.พ. 2013, 11:37

ตอนนี้ปั่นหมอบแต่ที่สุวรรณภูมิ อยากทราบว่าเพื่อนๆ ปั่นกันที่ไหนอีกบ้าง นอกจากที่สนามบิน ที่มีคนปั่นเยอะๆ และปลอดภัยมากพอคล้ายๆสุวรรณภูมิน่ะครับ แล้วไปปั่นกันกี่โมงบ้าง จะได้ไปปั่นด้วยคนครับ

Re: ปั่นกันที่ไหนนอกจากสนามบินบ้างครับ

โพสต์ โดย pach » 08 ก.พ. 2013, 12:08

ศูนย์ราชการหลักสี่ไปปั่นได้วันหยุด

Re: ปั่นกันที่ไหนนอกจากสนามบินบ้างครับ

โพสต์ โดย NOKNICE » 08 ก.พ. 2013, 12:35

คลองส่งน้ำครับ แต่ช่วงนี้ถนนแย่ เลยอพยไปสนามบินเหมือนกัน :ugeek:

โพสต์ โดย john bianchi » 08 ก.พ. 2013, 12:41

เทียนทะเล4โมงเย็นยัน3ทุ่มปลอดภัยดีมีเลนจักรยานโดยเฉพาะของเราเอง :D :D
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

โพสต์ โดย Bibby » 08 ก.พ. 2013, 14:17

john bianchi เขียน:เทียนทะเล4โมงเย็นยัน3ทุ่มปลอดภัยดีมีเลนจักรยานโดยเฉพาะของเราเอง :D :D

อยู่แถวไหนเหรอครับ

โพสต์ โดย heroes_off » 08 ก.พ. 2013, 20:14

Bibby เขียน:
john bianchi เขียน:เทียนทะเล4โมงเย็นยัน3ทุ่มปลอดภัยดีมีเลนจักรยานโดยเฉพาะของเราเอง :D :D

อยู่แถวไหนเหรอครับ

เส้นทาง ชายทะเล บางขุนเทียน อยู่แถวพระรามสองครับ :mrgreen:
### จักรยาน เป็นพาหนะที่ทำความเร็วได้ ตามแรงคนปั่น ###

โพสต์ โดย chproject » 08 ก.พ. 2013, 21:02

ขอสอบถามหน่อยครับ ที่ปั่นกันสนาทบิน เวลาผมขับไป ไม่ค่อยเจอที่ปั่นกันเป็นกลุ่มๆเลย หรือว่าผมไปไม่ตรงเวลาก็ไม่รุ้แฮะ

โพสต์ โดย NOKNICE » 08 ก.พ. 2013, 21:42

chproject เขียน:ขอสอบถามหน่อยครับ ที่ปั่นกันสนาทบิน เวลาผมขับไป ไม่ค่อยเจอที่ปั่นกันเป็นกลุ่มๆเลย หรือว่าผมไปไม่ตรงเวลาก็ไม่รุ้แฮะ

จะเอากลุ่มเยอะต้องอังคารกับพฤหัสครับ อยากเกาะใคร ดูดใคร ลากใครก็จัดตามต้องการเลย ส่วนวันอื่นก็มีแต่ไม่มากครับ :mrgreen:

โพสต์ โดย EK-UT » 08 ก.พ. 2013, 21:43

pach เขียน:ศูนย์ราชการหลักสี่ไปปั่นได้วันหยุด

เส้นทางเป็นอย่างไรครับมีทางตรงยาวๆไหม รอบละกี่กิโล ปั่นเวลาไหนกันครับ
"อยากแรงแต่ไม่ขยันซ้อม ฐานะไม่พร้อมแต่ขยันซื้อ"

โพสต์ โดย เสือ Tigger » 08 ก.พ. 2013, 22:03

สนามบินทางตรงๆ เมื่อก่อนนั่งรถผ่านประจำ ยังไม่เคยไปปั่น ส่วนเทียนทะเล ไปปั่นบ่อยในช่วงเช้าวันเสาร์-อาทิตย์ครับ ทางยาวๆคนปั่นพอสมควร บางครั้งไปตอนเย็นวันเสาร์-อาทิตย์ ลมแรงบางช่วงได้อีกบรรยากาศครับ

โพสต์ โดย Finrod » 08 ก.พ. 2013, 22:41

โลคัลโรด - Workpoint - เลียบคลองเปรม ครับ :mrgreen:

โพสต์ โดย gimsia » 08 ก.พ. 2013, 23:14

เทียนทะเลครับ ได้เช้ากับเย็น รถน้อย เสาร์-อาทิตย์ ช่วงเย็นๆรถเยอะหน่อย คนไปกินซีฟู้ดกัน

โพสต์ โดย Teerayui » 09 ก.พ. 2013, 04:18

สวนลุมฯ ครับปั่นได้ตั้งแต่ 10โมงเช้าถึงบ่าย3 แต่เขาขอความร่วมมือจำกัดความเร็วไม่เกิน 20 :twisted: (ขาแรงไม่ต้องมาครับ เสียอารมณ์เปล่าๆ)
ตอนนี้กลุ่มผมก็ปั่นอยู่สุวรรณภูมิวันอาทิตย์ครับ หนีจากคลองส่งน้ำเหมือนกันเนื่องจากถนนพัง

Teerayui@yahoo.com
สนามปั่นสุวรรณภูมิ ล้อหมุน 6 โมงเช้า วันอาทิตย์

โพสต์ โดย thirtyfiveapm » 09 ก.พ. 2013, 20:08

เทียนทะเลครับ เส้นทางยาว บรรยากาศดี

วันเสาร์ - อาทิตย์ เข้าไปวิ่งเส้นใน OK เลยครับรถน้อยปั่นได้ถึงศาลพันท้ายเลย

โพสต์ โดย PeetBike » 09 ก.พ. 2013, 22:46

เรียบมอเตอร์เวย์พระรามเก้าครับ เช้าๆมีทุกวันโดยเฉพาะวันอาทิตย์ตรึม
ชีวิต คือการสะท้อน
อะไรที่คุณส่งออกไป คุณก็จะได้รับสิ่งนั้นกลับมา

http://imageshack.us/photo/my-images/560/bicycleg.jpg/