เรื่องที่ไม่น่าจะเกิดกับ โกเหลียง ถึงขั้นใช้อาวุธข่มขู่ มีใครพอจะทราบเรื่องจริงกันบ้างครับ โชคดีไม่ได้รับอันตราย

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
thumnoon
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898652936
team: korat
Bike: trek
ติดต่อ:

Re: เรื่องที่ไม่น่าจะเกิด โกเหลียง ถูกเพื่อนเสือด้วยกันใช้มีดไล่แทง ที่หัวถนน มีใครพอจะทราบเรื่องจริงกันบ้างครับ

โพสต์ โดย thumnoon »

ถ้าเป็นผมนะ.....ทำถึงขนาดนี้ ทำร้ายร่างกาย พยายามฆ่า....ผมไม่ไว้หน้า...ผมแจ้งความ...
โยกทุกมอ ดันทุกเนิน
เสือลูกรัง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-942-1037
team: ชมรมจักรยานจังหวัดกาญจนบุรี
Bike: แล้วแต่ว่าจะยืมรถอะไรได้

Re: เรื่องที่ไม่น่าจะเกิด โกเหลียง ถูกเพื่อนเสือด้วยกันใช้มีดไล่แทง ที่หัวถนน มีใครพอจะทราบเรื่องจริงกันบ้างครับ

โพสต์ โดย เสือลูกรัง »

คนนี้เค้าใช้รถ Bianchi รึเปล่าครับ ถ้าเจอในทริปจะได้ห่างๆแกไว้ก่อน
โส๋ยตี๋
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-929-3444
team: รามอินทรา
Bike: รถพับ KHS

โพสต์ โดย โส๋ยตี๋ »

ได้ข่าวมาว่าปั่นฯอยู่แถวหัวถนนเกษตร-นวมินทร์ครับ กรุณาอยู่ห่างๆๆๆไว้นะครับ :o :o
กระทู้สำรวจแนวกระสุน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 62&start=0
ปั่นฯคนเดียวภาคอีสาน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 72&start=0
HONG41
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย HONG41 »

โส๋ยตี๋ เขียน:ได้ข่าวมาว่าปั่นฯอยู่แถวหัวถนนเกษตร-นวมินทร์ครับ กรุณาอยู่ห่างๆๆๆไว้นะครับ :o :o
:o :o :o :o :o :o :o :o
MPK
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB,Bikeloves
Bike: Tokyobike CS, Brompton M6R, Axman Broncos SL3, Klein Attitude

โพสต์ โดย MPK »

เสือลูกรัง เขียน:คนนี้เค้าใช้รถ Bianchi รึเปล่าครับ ถ้าเจอในทริปจะได้ห่างๆแกไว้ก่อน
ถ้ามานี่คงต้องแบนนะครับ :x
ถ้าฝนตก ต้องงดออก ถ้าไม่เชื่อกัน เกี่ยวล้มกันเดี๋ยวรถถลอก
ถ้าฝนตก ต้องงดออก ถ้าซ่าออกไป เป็นไรไปเดี๋ยวงานจะงอก....

เช็คWeather หน่อย Baby
ถ้าRainy นะ Honey
Cancle Trip เลย Baby
P-41
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815664556
team: Nook-Naan
Bike: BIANCHI.KLEIN.MONGOOSE.SURLY
ติดต่อ:

โพสต์ โดย P-41 »

MPK เขียน:
เสือลูกรัง เขียน:คนนี้เค้าใช้รถ Bianchi รึเปล่าครับ ถ้าเจอในทริปจะได้ห่างๆแกไว้ก่อน
ถ้ามานี่คงต้องแบนนะครับ :x
อยากให้มา :lol: อยากดูตัวจริง
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

โพสต์ โดย umbabab »

ถ้านิสัยแบบนี้ จะมาปั่นเป็นกลุ่มทำไมล่ะครับเนี่ย สร้างความเดือดร้อนให้ชาวบ้านเปล่าๆ
ปล. นักเลงคือ ผู้เชี่ยวชาญการวิวาท ครับ เป็นบุคคลที่เป็นที่พึ่งของคนอ่อนแอ ถึงไม่เก่งเท่าคนเป็นมวยแต่ใจสู้
ส่วนอัฒพาลคือ คนที่เที่ยวระรานสร้างความเดือดร้อนให้ชาวบ้าน โดยใช้จุดเแข็งที่ตัวเองสนใจความสงบสุขชีวิต
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
เฮียวิทย์คลองเตย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0868471371
team: คลองเตย & nooknaan
Bike: Bianchi
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เฮียวิทย์คลองเตย »

โกเหลียง เป็นผู้ใหญ่ในวงการจักรยานคนนึงเท่าที่ผมรู้จักแกเป็นคนดีมีน้ำใจกับทุกคน
เป็นนักปั่นจักรยานด้วยกันถ้ามีปัญหาอะไรกันแค่เถียงกันหรือชกต่อยกันผมก็ว่าแรงแล้วนะ
แต่ถึงกับใช้มีดไร่ฟันกันนี่ผมว่ามันเกินไปนะครับ :o
kaka
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Lady Ga Ga
team: VRSL
Bike: B i a n c h i
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kaka »

ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ เลยไม่แน่ใจในมูลเหตุนะครับ :shock:
แต่ทีผมสัมผัสได้กับโกเหลียง ฐานะลูกค้า เพื่อนปั่นด้วยกัน
โกเหลียง ใจดี มีน้ำใจ ให้อภัยคน เป็นผู้ใหญ่ที่น่านับถือครับ : :shock: :

ช่วยกันหาทางออกที่ดีและสร้างสรรค์ ขอเป็นกำลังใจให้ทั้งสองด้วยครับ :shock:
แก้ไขล่าสุดโดย kaka เมื่อ 01 ก.พ. 2013, 08:37, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
Attitude is a little thing that a big difference.............
scania
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818370532
team: สวนลุมพินี, TCHA
Bike: ภูเขา Merida Athens Silver Edtion '04 หมอบ Wilier Lampre, Bianchi viaNirone7

โพสต์ โดย scania »

โธ่... ไม่น่าเลย.. เห็นหน้ากันอยู่หลัดๆ ใครหนอทำได้

:lol: :lol: แหะๆ.. ล้อเล่น โกเหลียง พวกเราถือว่าเป็นปูชนีย
บุคคลด้านจักรยานคนหนึ่งของประเทศเราได้เลย เรื่องอย่างนี้ถือเป็น
บทเรียนของท่านโกเหลียงนะครับ ชีวิตเราต้องเดินหน้าไปอีกไกล
ขอเป็นกำลังใจให้ท่านโกเหลียงนะครับ มีโอกาสจะไปเยี่ยม :mrgreen: .
น้านนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยังไม่กล้าเข้ากลุ่ม กลัวปั่นไม่ทันครับ "เกรงว่าจะไปเป็นภาระ"
Bike: WHEELLER PRO320 "ม่วง+ดำ" 18/12/2555 >>> ขี่วันแรก 19/12/2555
ตำแหน่ง: ถนน345 จ.ปทุมธานี

โพสต์ โดย น้านนท์ »

P-41 เขียน:เรื่องนี้ ผมไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ ผมรู้สึกตกใจที่เกิดเรื่องแบบนี้กับโก ผมเองรู้จักกับโกไม่นาน แต่สนิทมาก มีความผูกพัน เป็นเพื่อน เหมือนญาติ เท่าที่รู้จักโก ไม่มีนิสัยในทางไม่ดี โกมีแต่สอนบอกเรื่องจักรยานที่โกรู้ดี
ในการไม่พอใจกันในวงการจักรยาน ก็มีบ้างเรื่องปรกติ ไม่ชอบก็ไม่ต้องคุยกัน หรือเต็มถ้าหนักสุดผมว่าชกต่อยกันแบบลูกผู้ชาย ส่วนตัวผมรับได้ แต่เหตุการณ์หนักแบบนี้ผมปั่นจักรยานมาก็นานพอดูก็ยังไม่เคยเจอ อย่างหนักก็ไม่คุยกัน
เรื่องที่เกิดโกบอกเล่าว่า นายคนนี้ปั่นแล้วเกี่ยวกับพี่อีกคนล้มลง ขณะที่มาจอดร้านน้ำ โกก็ถามว่าขี่ส่ายแล้วเกี่ยวกันป่าว แค่นี้ นายคนนี้โกรธ จะชกต่อยโก แต่มีคนห้ามใว้โกขอโทษนายคนนี้2ครั้ง ยังไม่จบ ไปคว้ามีดร้านขายน้ำจะฟันโก ก็มีนักปั่นห้ามใว้อีก ผมขอบคุณทุกคนที่เข้าห้าม ไม่งั้นไม่รู้จะจบแบบใหน มันมากไปหรือป่าว ทำไม่ถึงต้องขนาดนั้น มีคนหารูปหนุ่มเลือดร้อนรายนี้ส่งมาให้ เลยเอามาลงให้ดู ถามว่าเกิดเรื่องแบบนี้ในวงการจักรยาน มันเหมาะหรือไม่ และเกิดกับโกเหลียง เป็นไปได้ไง
** เรื่องนี้ถ้าเป็นเรื่องจริง นายแย่มากๆ / แต่ถ้าไม่ใช่ นายคนในรูป ออกมาสู้ๆ นะ ** (สงสัยจะเงียบอ่ะ) :roll:

:shock: "โกก็ถามว่าขี่ส่ายแล้วเกี่ยวกันป่าว" แค่นี้ ก็โกรธแล้ว ?? "นายมีอะไรในใจหรือเปล่า
/ ถ้ามีก็ไม่น่าไปขี่ร่วมกลุ่มนะ "อย่างนี้นายอยู่กลุ่มใคร เสียวกันทั้งกลุ่มแน่ๆ อ่ะ :? :o :roll:

:o "จะชกต่อยโก แต่มีคนห้ามใว้" ... นี่ทำร้ายร่ายกาย นะครับแต่อาจจะโดนปรับ 500 - 1,000 บาท.
:D "โกขอโทษนายคนนี้ 2 ครั้ง ยังไม่จบ" .. ทำไมถึงไม่จบ "มีอะไรในใจ" (น่าจะ OK นะ) โกรธอะไรนักหนาว๊ะ !!
:evil: "ไปคว้ามีดร้านขายน้ำจะฟันโก ก็มีนักปั่นห้ามใว้อีก" // เฮ้ย !!! นี้ถึงกับจะ ฆ่าโดนตั้งใจ นะครับ คุกนะครับ. "พยายามฆ่านะ"
** น่าจะเอาเรื่องนะ ไม่น่าปล่อยไป :x

:) แต่ถ้านายคนในรูป คิดว่าสิ่งที่เพื่อนๆ พูดมาไม่ตรง ไม่ใช่ ไม่ถูกต้อง // นายคนในรูป ขึ้นมาโวยวายได้เลยนะ
(เราก็อยากจะรู้จริงๆ ๆ ว่า นายคนในรูป โกรธอะไรนักหนา ถึงกับจะเอามีดมาฟัน "ใจนายทำด้วยอะไร") :roll:
..... คนนะ ไม่ใช่ยุง จะได้ ฆ่ากันง่ายๆ ๆ เศร้า อ่ะ "นายไม่น่ามาขี่จักรยานกับพวกเราเลย" :cry: .... :cry:
แก้ไขล่าสุดโดย น้านนท์ เมื่อ 01 ก.พ. 2013, 10:25, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
:oops: .. น้านนท์ .. Line id: cok.uz
:mrgreen: :lol: :lol: :lol: :mrgreen:
e20oqz
ขาประจำ
ขาประจำ
team: บ้านแพ้ว
Bike: Bianchi Jab, Bianchi Sempre Pro
ติดต่อ:

โพสต์ โดย e20oqz »

ขอบคุณที่เอารูปมาให้ดูครับ ถ้าเจอจะได้ไม่เข้าไปใกล้ๆ
น้ำน้อยหาดใหญ่
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816952649
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพกองทัพอากาศ
Bike: giant rincon / trek 4400

โพสต์ โดย น้ำน้อยหาดใหญ่ »

น่าจะสมัครไปช่วยตำรวจทหารที่ ๓ จว.ชายแดนใต้นะ.... :lol: :lol: :lol:
P-41
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815664556
team: Nook-Naan
Bike: BIANCHI.KLEIN.MONGOOSE.SURLY
ติดต่อ:

โพสต์ โดย P-41 »

เรื่องเกิดขึ้นมา เราอยากให้นายคนนี้ มาคุยกันมาเคลียกันให้มันจบไป จะได้ปั่นกันแบบสบายใจ เราไม่ต้องการแบบนักเลง แต่เงียบ ไม่มีใครพูดถึงหรือแนะนำหาทางออกในทางที่ดี ตอนนี้ยังไม่ได้แจ้งความ ผู้ใหญ่หลายๆท่านรู้แล้ว ถ้าแจ้งความเรื่องยาวอีกมากแน่ อย่าคิดว่าเรื่องนี้เป็นเรื่ิองเล็กน้อย เกิดแล้วผ่านหายเงียบไปเฉยๆ
ขอบคุณในทุกความเห็น และหลายท่านที่เป็นห่วงโกเหลียงครับ
K_Arch
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BKK Novice Team,Bike Crazy Club
Bike: Canyon Aeroad CF,Seven Sola Slx,Litespeed Sewanee,Specialized S-Works Stumpjumper Carbon,Specialized Shiv TT
ติดต่อ:

โพสต์ โดย K_Arch »

มาให้กำลังใจโกเหลียงครับ รู้จักโกตั้งแต่เริ่มปั่นจักรยานใหม่ๆ ซื้อเสือหมอบคันแรกก็ร้านโก ทุกวันนี้ผ่านไปก็ยังแวะไปเยี่ยมเยียน เพราะรู้สึกว่าโกเป็นผู้ใหญ่ที่น่าเคารพคนหนึ่ง
รู้สึกเสียใจครับที่มีนักปั่นนิสัยแบบนี้อยู่ในวงการเรา อยากรู้ข้อเท็จจริงเหมือนกันครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”