คุยกันสนุกๆ : เมื่อเรี่ยวแรงเป็นอุปสรรค แต่อยากจะปั่นขึ้นดอยอินทนน์ จะโมดิฟายชุดขับเคลื่อนshimano อย่างไรดี ?

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, velocity, spinbike

Re: คุยกันสนุกๆ : เมื่อเรี่ยวแรงเป็นอุปสรรค แต่อยากจะปั่นขึ้นดอยอินทนน์ จะโมดิฟายชุดขับเคลื่อนshimano อย่างไรดี ?

โพสต์ โดย eakkasith » 25 มี.ค. 2015, 19:30

ขอบคณกระทู้หมอ Lu มากครับผมประกอบตาม option 2 ใช้ได้ดีทีเดียวขึ้นเนินพระธาตุได้แบบไม่เข็น แต่ไปลงก่อนถึงหอดูดาวนิดหนึ่งตะคริวจะมาเลยรีบลงก่อน ขอบคุณมากๆครับ

Re: คุยกันสนุกๆ : เมื่อเรี่ยวแรงเป็นอุปสรรค แต่อยากจะปั่นขึ้นดอยอินทนน์ จะโมดิฟายชุดขับเคลื่อนshimano อย่างไรดี ?

โพสต์ โดย เด็กเมืองกาญจน์ » 03 พ.ย. 2015, 17:37

ตอนนี้เห็นมีเฟืองหลัง 11 สปีดของเสือภูเขา XT 11-40 บวกกับตัว ROAD LINK มาใช้กับเสือหมอบที่ใช้จานหน้า 50/34 แล้วครับใครมีข้อมูลหรือลองมาแล้ว ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ธ.กรุงเทพฯ สาขาเทสโก้โลตัสท่าม่วง 721-0-05213-5 วัชรินทร์ สว่างเมือง

โพสต์ โดย sayannat » 06 พ.ย. 2015, 02:51

อ่านแล้วสรุป เอาเขาขึ้น ง่ายกว่า ชัว 100% ในที่นี้คงไม่มี ใครมีจักรยานคันเดียวแน่ๆครับ

โพสต์ โดย lucifer » 21 พ.ย. 2015, 21:05

ดูแล้วก็น่าจะได้นะครับ ตีนผีของShimano มีความยืดหยุ่นค่อนข้างสูงครับ
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน

โพสต์ โดย สนั่น อันทเกตุ » 25 ธ.ค. 2015, 15:10

ปัก
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"