สิ่งกวนใจในรถคันโปรดของท่าน

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

maxmax
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: สิ่งกวนใจในรถคันโปรดของท่าน

โพสต์ โดย maxmax »

OSK 97 เขียน:ส่วนใหญ่รถคันโปรดที่เราซื้อมาก็ต้องมีส่วนดีมากมายไม่งั้นเราจะซื้อมาทําไม จริงมั้ยครับ แต่ในส่วนดีนั้นผมว่าแต่ละคันน่าจะมีบางจุดที่ไม่ถูกใจเรา บางสิ่งอาจจะปรับแก้ได้ บางสิ่งก็ต้องยอมรับสภาพนั้นๆ เรามาแชร์สนุกๆกันนะครับ :P
เริ่มที่ของผมก่อน รถ sl3 สีทีม saxo bank ปี2010 สิ่งที่ผมไม่ชอบแล้วปรับเปลี่ยนไม่ได้ มีสองอย่าง คือ ท่อนอนที่มันสโลบ และสี ที่มันเรียบจนเกินไป ส่วนที่ปรับเปลี่ยนได้ โดยใส่ล้อขอบสูง แฮนด์คาร์บอน แก้ปัญหาความกระด้างให้ลดน้อยลง ;)

ผมพยายามมองข้ามสิ่งเล็ก ๆ น้อย ๆ ที่รบกวนจิตใจออกไป ..ไม่งั้นจิตตก :lol:
อีกทั้งพยายามมองว่า รถเราเลิศแล้ว ที่ไม่เลิศคือเราเอง ที่ไม่สามารถ รีดดดด ความสามารถที่มีของรถออกมาได้ให้สุด ๆ :shock:

สรุปคือ รถค่อนข้างแพง(สำหรับผม) แต่แรงไม่มีครับ :lol: :lol:
รูปประจำตัวสมาชิก
oumfc
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869571431
team: จักรดาว-เกาะยาวน้อย พังงา-ชมรมจักรยานสุราษฎร์ธานี
Bike: SL3

Re: สิ่งกวนใจในรถคันโปรดของท่าน

โพสต์ โดย oumfc »

OSK 97 เขียน:ผมเห็นรถเก๋งหลายคันสีขาวแต่ติดสติกเกอร์รถคันนี้สีดำมั้งแดงมั้งอาจารย์ลองดูครับ :mrgreen:
เอางั้นเลยหรือ สารวัตรเต่า นินจา :o งั้นผมต้องติดว่ารถคันนี้สี ดํา แดง :lol:

จริงๆประเด็นที่ผมตั้ง ผมตั้งใจให้สื่อไปถึงสิ่งเล็กๆน้อยๆในรถคันเก่ง ที่เรายังตะหงิดใจอยู่ แต่ถ้าถึงขั้น เปลี่ยนเฟรม หรืออัพอุปกรณ์ คงไม่ใช่สิ่งกวนใจเล็กๆน้อยๆแล้วละครับ :oops:[/quote]ใช้ปมเด่นในรถลดปมด้อยมันครับรถดีอยู่แล้วสีก็แค่เปลือกสีไม่แจ๊ดเราก็มาเน้นที่เสื้อผ้าได้รองเท้ามาวิคสีเหลืองหมวกสีแสบๅดีกว่าครับ :mrgreen:
โซน 1 90 108
โซน 2 108 126
โซน 3 126 144
โซน 4 144 162
โซน 5 162 180
bikeman
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cannondale Super six Hi-MOD-1
ตำแหน่ง: กทม.

โพสต์ โดย bikeman »

ผมปั่น cannondale super six สี black&white
สิ่งกวนใจของผมคือ ผ้าพันแฮนด์สีดำแดง กับสายเบรค สายเกียร์สีแดงครับ
ว่าจะไปแยกราชประสงค์ ไปลองสายเกียร์ของ Nokon บ้าง ไม่รู้ของมายัง
2012-11-11-491.jpg (107.83 KiB) เข้าดูแล้ว 278 ครั้ง
ก้อย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0909094825/0896896722
team: K-45
Bike: เสือหมอบtrek madone /mtb ritchey/fix fuji/touring darkrock
ตำแหน่ง: ทรงกลด สงขกุล 1141ม.7 ต.เทพารักษ์ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ10270
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ก้อย »

สิ่งกวนใจผมเล็กๆน้อยๆคือพอโดนชนมาหัก4ท่อน ซ่อมขี่มาปีกว่าแล้ว มันก็ยังขี่ไม่เหมือนเดิมซักที ขี่ย้วยๆกินแรงยังไงก็ไม่รู้ กวนใจจริงๆ
อยู่ไปone one
OSK 97
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทุ่งสง
Bike: focus max. neilpride bora

โพสต์ โดย OSK 97 »

ผมกลับมองว่า ผ้าพันแฮนด์ กับสายเบรค มันทําให้รถคุณbikeman ดูสวยขึ้นนะครับ :P
OSK 97
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทุ่งสง
Bike: focus max. neilpride bora

โพสต์ โดย OSK 97 »

ก้อย เขียน:สิ่งกวนใจผมเล็กๆน้อยๆคือพอโดนชนมาหัก4ท่อน ซ่อมขี่มาปีกว่าแล้ว มันก็ยังขี่ไม่เหมือนเดิมซักที ขี่ย้วยๆกินแรงยังไงก็ไม่รู้ กวนใจจริงๆ
เคสนี้แก้ได้ประการเดียว คือ เปลี่ยน ;)
สงสัยขาแรงขึ้นมั้ง เลยทําให้รู้สึกว่า คนแรงกว่ารถ :shock:
bikeman
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cannondale Super six Hi-MOD-1
ตำแหน่ง: กทม.

โพสต์ โดย bikeman »

OSK 97 เขียน:ผมกลับมองว่า ผ้าพันแฮนด์ กับสายเบรค มันทําให้รถคุณbikeman ดูสวยขึ้นนะครับ :P
คงไม่มีเวลาเปลี่ยนแล้วครับ พี่ OSK
เอาเวลาที่จะเปลี่ยนไปปั่นดีกว่า
ปล่อยให้กวนใจต่อไปครับ :P
Rocket_yuta
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: -
Bike: TREK MADONE 7.9 (2013) : AEOLUS 5 + DURA ACE DI2 (9000)
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Rocket_yuta »

สิ่งกวนใจในรถ MADONE 7 ที่ผมใช้อยู่ คือ เฟรมดูดนิ้วครับ

เมื่อมีคนมาดูรถของผม บางคนจะขอยกรถบ้าง บีบมือเบรคบ้าง ลูบๆคลำๆบ้าง
แต่เกือบทุกคนจะใช้นิ้วดีดเฟรมครับ ไม่เข้าใจเหมือนกัน ทำไปทำไม
ไม่ว่าคนที่ทำจะขี่ หรือไม่ขี่จักรยาน

ผมก็ถามเหตุผลดู ว่าดีดเพราะอะไร ได้คำตอบว่า เห็นท่อมันใหญ่
เลยดีดดู เพื่อเช็คความหนา-บาง ของเฟรม

ผมกำลังจะหาสติกเกอร์ ห้ามเคาะ-ห้ามดีด มาติด :lol:
keepmoment
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: P2

โพสต์ โดย keepmoment »

bikeman เขียน:ผมปั่น cannondale super six สี black&white
สิ่งกวนใจของผมคือ ผ้าพันแฮนด์สีดำแดง กับสายเบรค สายเกียร์สีแดงครับ
ว่าจะไปแยกราชประสงค์ ไปลองสายเกียร์ของ Nokon บ้าง ไม่รู้ของมายัง
ไฟล์แนบ 2012-11-11-491.jpg ไม่สามารถใช้ได้อีกต่อไป

สวยจังคันนี้ .......... นี่แหล่ะ สิ่งกวนใจของผม ... 5555 +

ผมไขว่คว้าหาสีทีมอยู่นานมาก ถึงกับขนาดไปเฝ้า bid ebay ตอนตีสี่และข้ามน้ำข้ามทะเลมา ..... แต่ทุกวันนี้ ผมชอบรถสีเข้มๆ ดำๆ ขาวๆ ซะมากกว่า รถของคุณ bikeman ก็เลยสวยมากในความรู้สึกผม ... สำหรับคันของผม ถ้าจะให้คิดจริงๆจังๆ ตอบตามคำถามของ จขกท. สำหรับผมคือเบาะครับ เบาะรถผมเข้าสีกับรถทุกอย่าง แต่ผมปรับก้นให้เข้ากับเบาะลำบากนิดนึง รู้สึกนั่งไม่สบายเท่าคันเก่า แต่ก็ไม่อยากเปลี่ยน เพราะรู้สึกว่ามันสวยดี ปั่นไปนานๆก็เจ็บก้น แต่ก็บอกตัวเองว่า .... ช่วยไม่ได้ สีมันเข้ากับรถหน่า

เป็นงั้นไปนะชีวิตเรา 555+
ไฟล์แนบ
209924_10151176788443928_1732487089_o.jpg (118.15 KiB) เข้าดูแล้ว 208 ครั้ง
keepmoment
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสซ้ำครับ กดไปโดนสองรอบ ขออภัยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย keepmoment เมื่อ 07 ธ.ค. 2012, 13:22, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
keepmoment
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสซ้ำครับ กดไปโดนสองรอบ ขออภัยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย keepmoment เมื่อ 07 ธ.ค. 2012, 13:27, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
Jackoto
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66825156392
team: Platong Cycling Club by Operator กากๆ
Bike: ไอ้ม้าเยอรมันดำๆ ไฟฟ้า แรงควาย
ตำแหน่ง: ทะเลมีคลื่นเป็นส่วนมากกก บนฝั่งนานๆได้อยู่ซักที
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Jackoto »

Rocket_yuta เขียน:สิ่งกวนใจในรถ MADONE 7 ที่ผมใช้อยู่ คือ เฟรมดูดนิ้วครับ

เมื่อมีคนมาดูรถของผม บางคนจะขอยกรถบ้าง บีบมือเบรคบ้าง ลูบๆคลำๆบ้าง
แต่เกือบทุกคนจะใช้นิ้วดีดเฟรมครับ ไม่เข้าใจเหมือนกัน ทำไปทำไม
ไม่ว่าคนที่ทำจะขี่ หรือไม่ขี่จักรยาน

ผมก็ถามเหตุผลดู ว่าดีดเพราะอะไร ได้คำตอบว่า เห็นท่อมันใหญ่
เลยดีดดู เพื่อเช็คความหนา-บาง ของเฟรม

ผมกำลังจะหาสติกเกอร์ ห้ามเคาะ-ห้ามดีด มาติด :lol:
เหมือนกันเลยครับ ไอ้กล้วยหอม ผมก้อโดน ครับ ทั้งดีด ทั้งเขี่ย ทั้งเกี่ยว :evil: สงสัย ชื่อไม่ค่อยดี มา โดน :lol:
Line ID: jackoto
แรงไม่มี รถดีไว้ก่อน
สูงสุดสู่สามัญ สิ่งที่ดีที่สุดอาจจะไม่เหมาะสมที่สุด
มีปัญหาโทรมาไม่ติด PM มาก้อได้
iViewfinder
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PLAY
Bike: Madone 7

โพสต์ โดย iViewfinder »

Jackoto เขียน:
Rocket_yuta เขียน:สิ่งกวนใจในรถ MADONE 7 ที่ผมใช้อยู่ คือ เฟรมดูดนิ้วครับ

เหมือนกันเลยครับ ไอ้กล้วยหอม ผมก้อโดน ครับ ทั้งดีด ทั้งเขี่ย ทั้งเกี่ยว :evil: สงสัย ชื่อไม่ค่อยดี มา โดน :lol:
โดนอีกคนเหมือนกันครับ ดี้ดๆ เคาะๆ ไม่พอ แถมมีลองบีบด้วยครับ :evil:
Rey
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon Mu P8

โพสต์ โดย Rey »

keepmoment เขียน:

พอเข้ามาดูกระทู้นี้อีก เห็นรูปรถคุณ bikeman .......... นี่แหล่ะ สิ่งกวนใจของผม ... 5555 +

ผมไขว่คว้าหาสีทีมอยู่นานมาก ถึงกับขนาดไปเฝ้า bid ebay ตอนตีสี่และข้ามน้ำข้ามทะเลมา ..... แต่ทุกวันนี้ ผมกลับชอบรถสีเข้มๆ ดำๆ ขาวๆ ซะมากกว่า รถของคุณ bikeman ก็เลยสวยมากในความรู้สึกผม ... สำหรับคันของผม ถ้าจะให้คิดจริงๆจังๆ ตอบตามคำถามของ จขกท. สำหรับผมคือเบาะครับ เบาะรถผมเข้าสีกับรถทุกอย่าง แต่ผมปรับก้นให้เข้ากับเบาะลำบากนิดนึง รู้สึกนั่งไม่สบายเท่าคันเก่า แต่ก็ไม่อยากเปลี่ยน เพราะรู้สึกว่ามันสวยดี ปั่นไปนานๆก็เจ็บก้น แต่ก็บอกตัวเองว่า .... ช่วยไม่ได้ สีมันเข้ากับรถหน่า

เป็นงั้นไปนะชีวิตเรา 555+

ถ้าจะระเบิด จองหลักอาน stem เบาะ นะน้องจ๋า :twisted:
หายากจริงสีเขียวๆเนี่ย :lol: :lol:
แมวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อันนี้ลิงค์เข้า facebook ครับ https://www.facebook.com/songkran.kook

โพสต์ โดย แมวทอง »

สิ่งที่กวนใจ หมอบผมไม่มีครับ เพราะผม เลือกทุกอย่าง สเป็ค ต้องการแล้วครับ :lol:
รูปภาพ
แมวทองคือแมวน้ำแมวน้ำคือแมวทะเล
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”