(กดปุ่ม X ที่มุมขวาเพื่อไม่แสดงคำประกาศนี้อีก) -->

ประกาศด่วน!! ได้รับแจ้งบางท่านเข้าเวบไม่ได้เลย ขึ้น error ว่า Bad Request อะไรทำนองนี้นะครับ

ปัญหาเกิดจาก cookie ที่เซพในโปรแกรมที่ท่านใช้เปิดเวบ (IE,Chrome,Firefox,Safari) เกิดข้อผิดพลาดเฉพาะเวบเรา (ศัพท์ทางเทคนิคคือมีการ limit จำนวนของแต่ละ domain) ทำให้เข้าเวบไม่ได้อีกเลย

วิธีแก้เบื้องต้น ให้เปลี่ยนโปรแกรมเข้าเวบเป็นตัวอื่นนะครับ (ตัวไหนก็ได้ IE,Chrome,Firefox,Safari) ก็จะเข้าเวบได้ตามปกติ

วิธีแก้ปัญหาถาวรของแต่ละโปรแกรม คือ ต้องไปเข้าไป "ลบ cookie" ของโปรแกรมเข้าเวบที่มัปัญหาครับ โดยในแต่ละโปรแกรมจะกดสามปุ่มนี้เหมือนกันคือ "Ctrl-Shift-Del" แล้วเลือกลบ "Cookie" และ "Cache" จากช่วงเวลาย้อนตั้งแต่เริ่มแรกทั้งหมด (ถ้าเป็นผู้เข้าใจระบบหน่อย ก็อาจจะเลือกเฉพาะเวบ thaimtb ก็ได้ เลือกระยะเวลาย้อนหลังไปทั้งหมดครับ)

หรือดูคลิปวิธีการลบที่นี่ -> วิธีลบ Cookie ของบราวเซอร์ต่างๆ

ขอขอบคุณร้านแสงเพรชที่ประกอบจักรยาน Bianchi Impulso 105 ดีๆคันนึงให้ผมได้ใช้วันนี้ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity, Cycling B®y, spinbike, velocity

ขอขอบคุณร้านแสงเพรชที่ประกอบจักรยาน Bianchi Impulso 105 ดีๆคันนึงให้ผมได้ใช้วันนี้ครับ

โพสต์ โดย ConcensiO » 21 พ.ย. 2012, 23:06

ขอบคุณครับที่เอาใจใส่ลูกค้าอย่างผมเป็นอย่างดี แม้ผมจะขอเปลี่ยนรถ เฮียก็ยิ้มและยินดีทำให้ทันที ทำให้ผมได้รถใหม่แกะกล่องดีๆมาใช้ครับ

Re: ขอขอบคุณร้านแสงเพรชที่ประกอบจักรยาน Bianchi Impulso 105 ดีๆคันนึงให้ผมได้ใช้วันนี้ครับ

โพสต์ โดย cactus » 22 พ.ย. 2012, 09:31

ยินดีด้วยครับ
ว่างๆ ถ่ายรูปมาให้ดูบ้างสิครับ อยากเห็นจังเลย :mrgreen:

Re: ขอขอบคุณร้านแสงเพรชที่ประกอบจักรยาน Bianchi Impulso 105 ดีๆคันนึงให้ผมได้ใช้วันนี้ครับ

โพสต์ โดย jojho119 » 22 พ.ย. 2012, 11:01

มะรืนไปถอย im สีทีม size 53 มาที่ร้านแสงเพชร เจอรอยขูดตรงตะเกียบคาร์บอนยาวประมาณ 1-2 ซม.เห็นสีดำ ทำใจไม่ได้เลยต้องโทรไปถามที่ร้านขอเปลี่ยนใหม่ เฮียบอกรอ 2 วัน ไม่รู้เป็นไง
OSK119

โพสต์ โดย ConcensiO » 22 พ.ย. 2012, 12:48

สีทีมเหมือนกันครับ สีเขียว size 53 คับ ok เลย ผมว่าทางร้านน่าจาเปลี่ยนให้นะครับ

สำหรับคนที่รอชมรถ รอก่อนน้าไว้เดวถ่ายละเอามาลงให้ดูครับ

โพสต์ โดย ConcensiO » 22 พ.ย. 2012, 13:00

รูปมาแว้ววว คันนี้เลยครับ มะวานปั่นกลับบ้าน ปวดก้นเลย วันนี้ว่าจะไปลองเทียนทะเล แต่ยังไม่มีชุด คงใส่ขาสั้นเสื้อยืด อิอิ
แนบไฟล์
คันนี้เลยครับผมมมมมมม

โพสต์ โดย สันติภาพ เเว่นเเก้ว » 22 พ.ย. 2012, 14:31

ConcensiO เขียน:รูปมาแว้ววว คันนี้เลยครับ มะวานปั่นกลับบ้าน ปวดก้นเลย วันนี้ว่าจะไปลองเทียนทะเล แต่ยังไม่มีชุด คงใส่ขาสั้นเสื้อยืด อิอิ

:lol: :lol: :lol: สู้ครับ ปรับสภาพให้เข้ากับรถก่อนครับ เเละลองเล่นเกียร์ดูอัตตาเร่งสูงสุด ความเร็วที่เราปั่นสบาย ชินกับรถเเล้วมาเเจมที่กลุ่มได้เลย พวกพี่ๆรออยู่ครับ

โพสต์ โดย chproject » 22 พ.ย. 2012, 16:23

อย่าลืมอุปกรณ์ป้องกันอันตราย หมวกป้องกันศรีษะ นะครับ

โพสต์ โดย ConcensiO » 22 พ.ย. 2012, 19:19

สูง 178 ครับ กำลังดี ตอนนี้กำลังทดลองปรับเบาะอยู่ ความสูงได้ระยะ เข่าละ เหลือแต่ เบาะที่ต้องปรับให้หน้าทิ้ม จะได้นั่งรองก้นได้พอดีไม่ปวดดดดด

พอจะเริ่มเล่นเกียร์ข้องแล้วเฮียคาดว่าเร็วๆนี้ละเดวได้ไปแจมแน่ เหลือชุดป้องกัน งบหมดซะก่อน 5555+

โพสต์ โดย Honmaru » 22 พ.ย. 2012, 20:09

ขอถามหน่อยนะครับพอดีผมเป็นมือใหม่สนใจตัวนี้อยู่ครับผมสูง 174 ผมต้องขี่ไซด์ไหนอ่ะครับตอนแรกคิดไว้สูงประมาณผมเขาก็ขี่ 53 กันมันจะเหมาะไหมหรือต้อง50ดีครับ

โพสต์ โดย ConcensiO » 22 พ.ย. 2012, 20:15

ผมว่า 53 มันจะสูงไปป่าว ของผม 178 ใช้ 53 กำลังดีเลยครับ ลมข้างบนสดชื่นมากก 5555+
สัก 50 น่าจะกำลังดี ทั้งนี้ทั้งนั้น อยู่ที่สัดส่วนแต่ละบุคคลด้วยครับ ลองไปนั่งค่อมดู หรือไม่ก็ลองวัดๆดูครับ แต่ผมว่า 50 น่าจะขี่่สนุกกว่า เผอิญผมก็มือใหม่เหมือนกัน นี่ก็คันแรกครับ แต่ขี่แล้วสนุกดีผมว่ากำลังดี