ขอคำปรึกษาครับขี่ทางไกลปวดคอ+บ่าครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
zerpier1001
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: specialized allez c2

ขอคำปรึกษาครับขี่ทางไกลปวดคอ+บ่าครับ

โพสต์ โดย zerpier1001 »

ขอคำปรึกษาครับขี่ทางไกลปวดคอ+บ่าครับ เราต้องแก้ทางไหนครับ
มีอีกคำถานะครับ เวลาผมหมอบแล้วแขนทอนล่างมันจะชนกันแฮนทอนบนเลยยิ่งต้องก้มลงไปอีกแก้ไขยังไงเหรอครับ อีกสาเหตุ ผมพึงเปลียนมาปั่นหมอบมา 5-6 วันครับ ผมต้องรอให้มันเข้าที่กว่านี้ไหมครับ
พยายามเข้าใจเหมือนกับก้นเริ่มปั่นแรกๆเจ็บก้นพอนานๆไปหายเจ็บก้น อ้างอิงเหมือนกันไหมครับ
zerpier1001
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ขอคำปรึกษาครับขี่ทางไกลปวดคอ+บ่าครับ

:cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry:
BOY PNT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819292113
team: Paknam Inter Team
Bike: TREK MADONE SIX 2012, Bianchi Sempre 2012

Re: ขอคำปรึกษาครับขี่ทางไกลปวดคอ+บ่าครับ

โพสต์ โดย BOY PNT »

ถ้าเฟรมถูก size ก็เป็นเรื่องปรกติครับ เพราะ คอ บ่า หลัง ยังไม่แข็งแรง ต้องใช้เวลาในการเสริมความแข็งแรง ขี่บ่อยๆเดี๋ยวก็ดีขึ้นเอง :mrgreen:
รวมกันเราอยู่ แยกกันกรูเหนื่อย ขอดูดไปด้วยคน
mustsumoto
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4300 2012, Trek Chromoly Road Bike, Trek Madone 3.1 2013

โพสต์ โดย mustsumoto »

เรื่องปกติครับ ผมออกทริปครั้งแรกหลังจากเปลี่ยนมาหมอบได้ 7 วันเหมือนกัน เป็นทริป 100 โล ปรากฎว่าถึงกับแขนเดี้ยงเลย กล้ามเนื้อที่ต้นแขนอักเสบ แล้วก็ข้อต่อที่นิ้วมือ 1 ข้อก็อักเสบอีกตั้งหาก :lol:

แต่ตอนนี้หลังจากเปลี่ยนมาเป็นหมอบได้ 2 เดือน ซ้อมทุกวันวันละ 50 โล กลับมาบ้านไม่มีอาการใดๆ ครับ
อย่าว่าแต่จะเลือกยี่ห้อที่ต้องการ รุ่นที่ชอบ สีที่ถูกใจเลย แค่มีไซส์ให้ปั่นก็พอใจแล้ว -*-
noinah
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Louis Garneau CEN size54 สีส้ม

โพสต์ โดย noinah »

ตอนแรกๆ รู้สึกว่าแขนถ้างอไม่มากพอ มันจะค้ำช่วงไหล่ เลยลองปรับเบาะสูงขึ้น ก็หายเลยครับ
แต่เหมือนพอเบาะสูงขึ้น น้ำหนักมันเลยไปลงที่มือจับมากขึ้น ปั่นได้ไม่นานก็เริ่มชามือ ต้องคอยสบัดหรือขยับมืออยู่เรื่อยๆ
zerpier1001
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณมากคร๊าฟ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”