axman hemera a7กับ trek alr5

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
mutaQlo jo
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: fuji nevada 1.0

axman hemera a7กับ trek alr5

โพสต์ โดย mutaQlo jo »

ชุดขับ 105 ทั้งคู่ หรือมีตัวไหนที่ราคาใกล้เคียงกันครับหรือถ้าเก็บเงินเพิ่มไป alr6 จะดีกว่ามั้ย ขอบคุณล่วงหน้าครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
satellitez
สมาชิก
สมาชิก
Tel: ๐๘๔๑๒๔๕๘๗๒
team: I'm on a motherfucking bike
Bike: ALR
ตำแหน่ง: 11000

Re: axman hemera a7กับ trek alr5

โพสต์ โดย satellitez »

จากส่วนตัวที่ใช้่alr5นะครับ ผมว่า 105 5800 ก็แม่นพอละครับ ขี่ธรรมดาเดี่ยวบ้างกลุ่มบ้าง ไม่ได้แข่งจริงจังคือว่าโอเคเลย
ฟีลลิ่งจากที่เคยขี่โครโมแล้วมาอลู ก็ไม่ต่างกันมาก เรียกว่านุ่มกว่ารึเปล่าไม่รู้แต่100โลนิดๆก็ไม่สะเทือนจนล้านะครับ
การคงความเร็วเทียบกับโครโม ต้องเติมเยอะกว่ามาก
ความพุ่งนี่พุ่งกว่าเยอะ กระชากขึ้น 50-55 ง่ายๆมาไวตามแรงขาเลยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”