ThaiMTB.com

วันเวลาปัจจุบัน 23 ก.ย. 2014, 19:16

* เข้าสู่ระบบ    * สมัครสมาชิก * FAQ

กลับไปยังกระทู้  [ 56 โพสต์ ]  ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3, 4  ต่อไป หน้าเว็บบอร์ด » กระดานหลัก » เทคนิคการซ้อม/อุปกรณ์ » เสือหมอบ (roadbike)
เจ้าของ ข้อความ
  06 ก.ย. 2012, 10:51 
      ข้อมูลส่วนตัว  
ภาพประจำตัวสมาชิก

Tel: 089-536-7435
team: อันนี้ลิงค์เข้า facebook ครับ https://www.facebook.com/songkran.kook
Bike: ประกอบรถเอง ปั่นเอง ล้างเอง เช็ดเอง จอดเอง ถูขี้ไคลเอง ปัดที่นอนเอง ซื้อกับข้าวกินเอง จักรยาน และ ล้อ NICH แฮนท์ สเต็ม หลักอาน Syntace ชุดขับชิมาโน่

สถิติออนไลน์: 107d 20h 20m 48s
เอาน่าครับ จะเตี๊ยม ไม่เตี๊ยม
แต่สิ่งที่เราจะได้เก็บไว้เป็นความรู้ก็มีครับ :idea: ;)

อาจจะมีคำถามว่า อันนี้ เฟรมนี้รุ่นอะไร
รถนี้ยี่ห้ออะไร ของใคร ไปแข่งอะไร
เสียงนี้ คือเสียง อะไร ล้อ หรือ อะไร ฟายเคช หรือเปล่า

ก็คงประมาณนี้ครับ เหมือนๆพันธ์แท้ตอนอื่นๆ

คงไม่ถึงขนาด เอา จาระบี มาให้ดม แล้ว ทายว่า ยี่ห้ออะไรมั๊งครับ :lol:

ผมว่าน่าติดตามรอชมนะครับ

หายใจเข้าลึก พอประมาณไม่ต้องรีบ หายใจออก ผ่อนลมออกตามสบาย พุทธ-โธ
ใช้เกียร์ ที่ไม่หนัก หรือ เบาขา จนเกินไปเดินทางสายกลาง
ความเร็วปล่อยวาง ฮาร์ทเรตปล่อยวาง เป็นไปตาม เหตุ และ ผล
อภัย ให้ใจสงบ สติมาครบ ย่อมเกิดสิ่งดีๆ

เพลงแต่งเอง ลองฟังครับ

06 ก.ย. 2012, 23:01 

team: -
Bike: nikonD80+sigma24-70 f2.8DG

สถิติออนไลน์: 25d 19h 57m 59s
มองโลกในแง่ดีครับ
ไม่อยากให้มองที่คนเข้าร่วมแข่งขันมาเขามีความรู้ความสามารถแค่ไหน
ดูไว้เป็นวิทยาทานเพิ่มความรู้ให้กับสมองเราดีกว่าครับ
คนที่รู้เรื่องแบบละเอียดเจาะลึกได้ดีกว่าผมว่ายังมีอีกเยอะโดยเฉพาะคนที่อยู่ในเว็บนี้
อาจจะไม่กว้างมากแต่หลายๆคนเข้ามาอยู่รวมกันก็จะได้ความรู้ที่กว้างมากขึ้นไปอีก
คงไม่ด้องปั่นล้อแล้วถามว่าใช้ดุมอะไร ตีนผีรุ่นไหน ใช้โซ่กี่ข้อ เราคงอยากรู้แค่ว่า
ดุมไหนลื่น ตีนผีไหนใช้แล้วทน โซ่ใช้เท่าไหร่แล้วเปลี่ยน แค่นี้ก็พอแล้วครับ

09 ก.ย. 2012, 14:53 

สถิติออนไลน์: 35d 4h 18m 57s
ไม่เตี้ยมหรอกค่ะ อย่าไปเครี๊ยดๆ :lol:

รอดูเอาละกันในคืนที่ 21 กันยานี้ ว่าการแข่งขัน เป็นยังไงบ้าง

เรื่องของ จกย ถ้าคนที่รู้จริง คำถามไหนๆ ก็ตอบได้ทั้งนั้นล่ะค่ะ

คำถามบางข้อ แง๊วยังตอบได้เลย ชะละล่าว์~ :lol:

และเชื่อว่า หลายๆ คนใน thaimtb นี้ ถ้าได้ตอบ ก็คงตอบได้ล่ะน่า

09 ก.ย. 2012, 23:43 

team: PhysicsBurapha
Bike: Trek 1.2

สถิติออนไลน์: 10d 13h 43m 26s
หน้าแง๊ว~* เขียน:
ไม่เตี้ยมหรอกค่ะ อย่าไปเครี๊ยดๆ :lol:

รอดูเอาละกันในคืนที่ 21 กันยานี้ ว่าการแข่งขัน เป็นยังไงบ้าง

เรื่องของ จกย ถ้าคนที่รู้จริง คำถามไหนๆ ก็ตอบได้ทั้งนั้นล่ะค่ะ

คำถามบางข้อ แง๊วยังตอบได้เลย ชะละล่าว์~ :lol:

และเชื่อว่า หลายๆ คนใน thaimtb นี้ ถ้าได้ตอบ ก็คงตอบได้ล่ะน่า

หน้าแง๊ว รุปโปรไฟล์ถ่ายบางมุมก้อน่ารักดี บางมุมนะ :) ล้อเล่น

You'd better run, better run, faster than my bullet

http://www.bloggang.com/data/r/rhoetaup ... 097391.jpg

14 ก.ย. 2012, 00:13 

สถิติออนไลน์: 35d 4h 18m 57s
thales เขียน:
หน้าแง๊ว~* เขียน:

หน้าแง๊ว รุปโปรไฟล์ถ่ายบางมุมก้อน่ารักดี บางมุมนะ :) ล้อเล่น

ไจ้แย้ว ต้องก้มหน้า อย่าเงย ถ้าถ่ายเอง จะรู้มุม ก้มเอา
ถ้าคนอื่นถ่ายให้ เงยตลอด :lol:

ว่าแต่ มันเกี่ยวไรกะกระทู้เนี้ย :shock:

14 ก.ย. 2012, 10:51 

team: อิสระ
Bike: TREK1000

สถิติออนไลน์: 5h 18m 36s
:P จัดฉาก ได้ดีมาก ผมไปชมตั้งเเต่ เริ่ม จนดึก 23.00น นะ :lol: เริ่มรายกายมา ก็ ผู้เข้าเเข่งขันตอบรูปภาพ ยี่ห้ออะไรรุ่นอะไร :lol: อย่างตลก ตอบถูก เเต่ บอกว่าตอบผิด ตอนจบ ผู้ชนะบอกว่า พรุ่งนี้ วัน CAR FREE DAY หยุดใช้รถมาปั่นจักรยาน กัน :mrgreen: ไอ้เราก็งง ทำมั้ยวัน car free day พรุ่งนี้เเล้วหรือ :D เดี๋ยววันไหนว่างผมมาเล่าให้ฟัง มันเกมส์สนุกๆ จัดฉากให้ดูดี

14 ก.ย. 2012, 11:40 

team: KRS/347
Bike: SL4

สถิติออนไลน์: 15d 2h 33m 39s
ผมคิดว่าจัดฉากเพื่อความสนุก แต่จะให้คนเก่งจริงต้องนั่งคุยถามกันเลยไม่มีเตี้ยม :lol:

14 ก.ย. 2012, 12:29 

Tel: 0801120939
team: -
Bike: Bianchi Jab

สถิติออนไลน์: 43d 9h 13m 58s
โดย ผู้เคยทำงานอยู่เบื้องหลังกล้อง
ถึงพี่น้องชาวจักรยานที่นับถือ
มีการตกแต่งบ้างเพื่อให้สมบูรณ์ 100 เปอร์เซน ครับผม :D

ไฟล์แนป:
43762975[1].jpg [ 104.19 KiB | เปิดดู 312 ครั้ง ]
  14 ก.ย. 2012, 21:06 

team: Friday
Bike: 700c

สถิติออนไลน์: 4d 12h 15m 1s
ผมไม่สนครับ ผมดูความบันเทิง

14 ก.ย. 2012, 21:16 

team: Lumnarai cycling club (LCC)
Bike: http://www.facebook.com/LamnaraiCyclingClub

สถิติออนไลน์: 101d 57m 33s
Cycling B®y เขียน:
ห้ามบอกนะครับว่าใครเป็นผู้ชนะ..ทางโน้นเขาขอมา..อยากรู้ไปถามกันเอง..อย่าถามผมนะ ผมไม่บอก.. :lol:

คน ที่มาจาก ที่ราบสูง ป่าวครับพี่ แดนนี่ อิอิ

14 ก.ย. 2012, 21:25 

team: Lumnarai cycling club (LCC)
Bike: http://www.facebook.com/LamnaraiCyclingClub

สถิติออนไลน์: 101d 57m 33s
แมวทอง เขียน:
เอาน่าครับ จะเตี๊ยม ไม่เตี๊ยม
แต่สิ่งที่เราจะได้เก็บไว้เป็นความรู้ก็มีครับ :idea: ;)

อาจจะมีคำถามว่า อันนี้ เฟรมนี้รุ่นอะไร
รถนี้ยี่ห้ออะไร ของใคร ไปแข่งอะไร
เสียงนี้ คือเสียง อะไร ล้อ หรือ อะไร ฟายเคช หรือเปล่า

ก็คงประมาณนี้ครับ เหมือนๆพันธ์แท้ตอนอื่นๆ

คงไม่ถึงขนาด เอา จาระบี มาให้ดม แล้ว ทายว่า ยี่ห้ออะไรมั๊งครับ :lol:

ผมว่าน่าติดตามรอชมนะครับ

ชีวิต ต้องคิด บวกเหรอครับพี่ กุ๊ก อิอิ
ถามพี่กุ๊ก หน่อยครับ ไหหัก พี่มีอาการ เสียวๆมั่งไหม พอดี ผมแขน หักมา เลยอยากถามอาการ และนานไหม กว่าพี่จะ กะชาก แฮนได้ เต็มที่ โดยที่ไม่กังวล ผมก็เข้าใจครับ ว่า ไหเป็นกระดูก อ่อน ต่างจาก แขนของผมที่ หักใกล้ข้อมือขวา หักที่ กระดู เรเดี้ยน ส่วน อันน่าไม่หัก จะครบ สองเดือนที่ ดามเหล็กไว้ด้านนอกละ 17 กันยา เอาออกละ หรือท่านใดมีความรู้หรือประสบการณ์ เอามาแชร์กันได้ครับ ชมภาพปลากรอบ ที่ขีดแดงจุดที่หัก
ป.กะดั่น เฮ้ยไม่ใช่ ต้อง! ปล. อยากมี ทู้ รวมพลคนกะดูกหักเอามาแชร์กันจังเลย
รูปภาพ

19 ก.ย. 2012, 09:42 

Tel: 0865040751
team: พระรามเก้า
Bike: Giant Propel Advanced SL ISP, Sram Red+Force, Power2Max FSA/Sraam Power Meter, Token carbon wheels

สถิติออนไลน์: 30d 14h 7m 52s
ถ้าดูแล้วสนุก
ได้ความรู่
ทำให้คนสนใจจักรยาน
เข้าใจชาวจักรยาน
จะจัดฉากให้มีสีและรสที่ถูกใจถูกปากน่าติดตาม
ก็ช่วงมันเถอะครับ

19 ก.ย. 2012, 10:53 

Tel: 0819292113
team: Paknam Inter Team
Bike: TREK MADONE SIX 2012, Bianchi Sempre 2012

สถิติออนไลน์: 54d 6h 26m 12s
giro เขียน:
ถ้าดูแล้วสนุก
ได้ความรู่
ทำให้คนสนใจจักรยาน
เข้าใจชาวจักรยาน
จะจัดฉากให้มีสีและรสที่ถูกใจถูกปากน่าติดตาม
ก็ช่วงมันเถอะครับ

อ้าว คุณgiro ไม่ไปแข่งด้วยเหรอครับ
คนมีความรู้อย่างคุณ น่าจะไปแข่งสนุกๆ นะครับ :mrgreen:

19 ก.ย. 2012, 11:44 

Tel: 0831010399
team: เหนื่อยไม่หยุดฉุดไม่อยู่
Bike: Bianchi

สถิติออนไลน์: 27d 7h 20m 22s
คิดบวกไว้ครับสนุกกับการขี่จักรยาน สูขภาพแข็งแรงทุกๆคนนะครับ :lol:

Create a national sports person

19 ก.ย. 2012, 11:52 

Images: 0
team: korat bike

สถิติออนไลน์: 50d 1h 3m 39s
ยกกระดก เขียน:
คิดบวกไว้ครับสนุกกับการขี่จักรยาน สูขภาพแข็งแรงทุกๆคนนะครับ :lol:

อาจารย์ ที่เคารพรัก เมื่อไรจะมีโอกาสขี่จักรยานด้วยกันอีก ขอรับ

แสดงโพสต์จาก:  เรียงตาม  
กลับไปยังกระทู้  [ 56 โพสต์ ]  ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3, 4  ต่อไป หน้าเว็บบอร์ด » กระดานหลัก » เทคนิคการซ้อม/อุปกรณ์ » เสือหมอบ (roadbike)