รายการแฟนพันธ์แท้ เสือหมอบ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
แมวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อันนี้ลิงค์เข้า facebook ครับ https://www.facebook.com/songkran.kook

Re: รายการแฟนพันธ์แท้ เสือหมอบ

โพสต์ โดย แมวทอง »

mamtum เขียน:
แมวทอง เขียน:เอาน่าครับ จะเตี๊ยม ไม่เตี๊ยม
แต่สิ่งที่เราจะได้เก็บไว้เป็นความรู้ก็มีครับ :idea: ;)

อาจจะมีคำถามว่า อันนี้ เฟรมนี้รุ่นอะไร
รถนี้ยี่ห้ออะไร ของใคร ไปแข่งอะไร
เสียงนี้ คือเสียง อะไร ล้อ หรือ อะไร ฟายเคช หรือเปล่า

ก็คงประมาณนี้ครับ เหมือนๆพันธ์แท้ตอนอื่นๆ

คงไม่ถึงขนาด เอา จาระบี มาให้ดม แล้ว ทายว่า ยี่ห้ออะไรมั๊งครับ :lol:

ผมว่าน่าติดตามรอชมนะครับ
ชีวิต ต้องคิด บวกเหรอครับพี่ กุ๊ก อิอิ
ถามพี่กุ๊ก หน่อยครับ ไหหัก พี่มีอาการ เสียวๆมั่งไหม พอดี ผมแขน หักมา เลยอยากถามอาการ และนานไหม กว่าพี่จะ กะชาก แฮนได้ เต็มที่ โดยที่ไม่กังวล ผมก็เข้าใจครับ ว่า ไหเป็นกระดูก อ่อน ต่างจาก แขนของผมที่ หักใกล้ข้อมือขวา หักที่ กระดู เรเดี้ยน ส่วน อันน่าไม่หัก จะครบ สองเดือนที่ ดามเหล็กไว้ด้านนอกละ 17 กันยา เอาออกละ หรือท่านใดมีความรู้หรือประสบการณ์ เอามาแชร์กันได้ครับ ชมภาพปลากรอบ ที่ขีดแดงจุดที่หัก
ป.กะดั่น เฮ้ยไม่ใช่ ต้อง! ปล. อยากมี ทู้ รวมพลคนกะดูกหักเอามาแชร์กันจังเลย
รูปภาพ
ขอบคุณครับ แม้บางครั้งการคิดบวกของเรา อาจสวนทางคนบางกลุ่ม แต่อย่างน้อยเราก็ดีใจเน๊อะที่ได้คิดบวก

ถึงจะเจ็บแขนหัก แต่ก็ไม่ได้หักที่ จ๊อย ถือว่า บุญรักษา แล้วครับ

มีพี่ท่านหนึ่งในกลุ่มก็หักที่แขนกันเรียนแบบกัน สองท่านแล้ว :oops: :D

แต่ตอนนี้ ผ่านไปประมาณ เดือนนึง ผมก็เริ่มเห้น พี่เขาไปทำงาน อีกท่านที่เพิ่งหักประมาณ เกือบเดือนแล้วมั๊ง ก็ เริ่มขึ้น เทรนเนอร์ปั่นเบาๆแล้วครับ
ก็ยังไม่ควรลงน้ำหนักแรงนะครับ

ส่วนตัว แมวทอง กว่าจะเริ่มนั่งปั่นจับแฮนท์ล่างได้ แต่ยังไม่โยกสปรินท์นะครับ ก็ประมาณ เดือนนึงครับ

แต่อย่างว่า หักที่ไห มันก็ยังไม่ใช่จุดรับแรงกระแทกจากแฮนท์โดยตรง อย่างไรแล้ว

พักผ่อนเยอะๆทานแคลเซี่ยม และ ทนท้องฝูกจากแคลเซี่ยมต่อไปก่อนนะครับ :mrgreen:

เป็นกำลังใจช่วยครับ

ช่วงนี้ ต้องทานน้ำ กินอาหารที่มีเส้นใย ช่วยให้ขับถ่ายคล่องๆด้วยนะครับ :D

หายไวๆนะครับ :D
แมวทองคือแมวน้ำแมวน้ำคือแมวทะเล
แมวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อันนี้ลิงค์เข้า facebook ครับ https://www.facebook.com/songkran.kook

Re: รายการแฟนพันธ์แท้ เสือหมอบ

แล้วตกลง รายการแฟนพันธ์แท้มันออกอากาศวันใหนเนี้ย :D
แมวทองคือแมวน้ำแมวน้ำคือแมวทะเล
xander
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ISP , CAAD 12

โพสต์ โดย xander »

ศุกร์นี้ครับ
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
แมวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณครับ เกือบลืมแล้ว ดีนะยังดูทัน :D
poonchompoo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -

โพสต์ โดย poonchompoo »

หน้าแง๊ว~* เขียน:ไม่เตี้ยมหรอกค่ะ อย่าไปเครี๊ยดๆ :lol:

รอดูเอาละกันในคืนที่ 21 กันยานี้ ว่าการแข่งขัน เป็นยังไงบ้าง

เรื่องของ จกย ถ้าคนที่รู้จริง คำถามไหนๆ ก็ตอบได้ทั้งนั้นล่ะค่ะ

คำถามบางข้อ แง๊วยังตอบได้เลย ชะละล่าว์~ :lol:

และเชื่อว่า หลายๆ คนใน thaimtb นี้ ถ้าได้ตอบ ก็คงตอบได้ล่ะน่า
กำลังดูอยู่ครับ ไม่แน่ใจครับ แต่ผมว่าผมเห็นหน้าแง๊วน่ะครับ
ถ้าไม่ใช่ขออภัย แต่ผมทรงเดียวกันเลย
ชีวิตต้องซู่...
GI_ABCanimals
ขาประจำ
ขาประจำ
team: STREET FIGHTER CHIANGMAI!!!!!!!!!
ตำแหน่ง: ChiangMai Thailand

โพสต์ โดย GI_ABCanimals »

คนนั้นแหละครับหน้าแง๊ว :D
การปั่นจักรยานนี่ทำให้เราหายเครียดได้เหมือนกันนะ
gujabakub
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 024628253-4
Bike: cannondale super v 1000 หมอบคาร์บอน ล้อชิน สีจมปู
ตำแหน่ง: 2/30-31 โรงเรียนสอนภาษา AES สุขสวัสดิ์ บางจาก พระประแดง 10130

โพสต์ โดย gujabakub »

ของรางวัล สุดยอดมว๊าก น่าอิจฉาาาาา ต่อไปผมจะตั้งใจอ่านกระทู้ทุกกระทู้เลยครับ
ส่งของ ที่อยู่ตามนี้เลยครับ นาย ฐนศักย์ จันทร์จำรูญ 2/30-31 โรงเรียนสอนภาษา AES สุขสวัสดิ์ บางจาก พระประแดง 10130
why would u not to if u truly love it u would do anything to be the one and only even if u may cry one day u know it's gonna happen
joey1919
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-594-0833
team: Roadrunner Giant Lampang Team
Bike: Specialized S-works ,Giant TCR Advanced

โพสต์ โดย joey1919 »

สุดยอดมากครับ พี่ Teru ของรางวัลเพียบเลย.........อยากได้ๆๆๆๆๆ
Mr.John
ขาประจำ
ขาประจำ
team: แม่สายไบค์คลับ
Bike: Klein/Specialize Tamac SL 2
ตำแหน่ง: ถ.พหลโยธิน กม.890

โพสต์ โดย Mr.John »

จบแล้ว :D :D
จักรยานไม่เคยทำร้ายใคร ยกเว้นกระเป๋าสตางค์
poonchompoo
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย poonchompoo »

ขอพูดตามตรงเลยครับ
อารมณ์เดียวกับตอนที่เห็นตัวอย่างหนังไทยบางเรื่องแล้วอยากดู แต่ดูแล้วก็ผิดหวังกลับมา ผมว่าแฟนพันธุ์แท้สมัยคุณปัญญามันสนุกกว่านี้นะครับ
พวกคำถามอะไรพวกนี้เมื่อก่อนผมว่าดูสนุก แต่ก็คงเป็นเฉพาะบางตอนมั้งครับที่ไม่สนุก
สุดท้ายก็เป็นคำถามหมุนล้อฟังเสียงโม่จริงๆด้วย
ของรางวัลไม่เยอะแต่มูลค่าสูงมาก ไม่รู้ว่าได้จริงหรือเปล่าครับ
ผมชอบพี่เสือหมอบวินเทจคนสุดท้ายมากครับ เจ๋งดี ไม่เหมือนใคร
คุณหน้าแง๊วก็น่ารักดีครับ
ชีวิตต้องซู่...
takriang
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: specialized

โพสต์ โดย takriang »

จบเร็วไปหน่อยน่าจะแข่งหลายๆๆข้อ กำลังติดลมเลย :lol:
Teru
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8601590
team: MTB Sikhiu / Korat Bike
Bike: Cinelli Pro Estrada / Scott Scale RC / Specialize Epic Pink LTD

โพสต์ โดย Teru »

poonchompoo เขียน:ขอพูดตามตรงเลยครับ
อารมณ์เดียวกับตอนที่เห็นตัวอย่างหนังไทยบางเรื่องแล้วอยากดู แต่ดูแล้วก็ผิดหวังกลับมา ผมว่าแฟนพันธุ์แท้สมัยคุณปัญญามันสนุกกว่านี้นะครับ
พวกคำถามอะไรพวกนี้เมื่อก่อนผมว่าดูสนุก แต่ก็คงเป็นเฉพาะบางตอนมั้งครับที่ไม่สนุก
สุดท้ายก็เป็นคำถามหมุนล้อฟังเสียงโม่จริงๆด้วย
ของรางวัลไม่เยอะแต่มูลค่าสูงมาก ไม่รู้ว่าได้จริงหรือเปล่าครับ
ผมชอบพี่เสือหมอบวินเทจคนสุดท้ายมากครับ เจ๋งดี ไม่เหมือนใคร
คุณหน้าแง๊วก็น่ารักดีครับ
ผมก็เสียดายที่จบเร็วไปหน่อยครับ แต่อย่างว่าครับมันเป็นเกมส์ ที่ตั้งไว้บนกติกาที่เค้ากำหนด แข่งแบบซัสเดิ้ลเด๊ด

ของรางวัลได้จริงครับ อยู่บ้านผมทุกชิ้น ยกเว้นกิฟวอนท์เชอร์ที่รอหลังออกอากาศ

รถวินเทจคันสีเขียว ของพี่มีศักดิ์คันนั้นได้แชมป์ประกวดระดับประเทศครับ Cinelli Super Corsa
สุดยอดแฟนพันธุ์แท้จักรยานเสือหมอบ
จำหน่ายและรับสั่งนำเข้า เฟรมและอะไหล่ชั้นนำ ทั้งของใหม่และมือสอง
ติดต่อ เทรุ 085-8601590 (9.00น.-21.00น.)
เลขที่บัญชี ไทยพาณิชย์ Thanarat 526-2-41283-1
อึ่ง76
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: http://line.me/ti/p/Wbu783rqMV
team: SOIDAO CYCLING
Bike: cannondale
ตำแหน่ง: สอยดาว . จันทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย อึ่ง76 »

ก็ ok.
WILL STRONG MORE THAN .[/color]
ที่นี่สอยดาว
https://www.facebook.com/soidaomtb

LINE ID eung76
http://line.me/ti/p/Wbu783rqMV
Teru
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8601590
team: MTB Sikhiu / Korat Bike
Bike: Cinelli Pro Estrada / Scott Scale RC / Specialize Epic Pink LTD

โพสต์ โดย Teru »

อุ้ยเมืองปทุม เขียน::P จัดฉาก ได้ดีมาก ผมไปชมตั้งเเต่ เริ่ม จนดึก 23.00น นะ :lol: เริ่มรายกายมา ก็ ผู้เข้าเเข่งขันตอบรูปภาพ ยี่ห้ออะไรรุ่นอะไร :lol: อย่างตลก ตอบถูก เเต่ บอกว่าตอบผิด ตอนจบ ผู้ชนะบอกว่า พรุ่งนี้ วัน CAR FREE DAY หยุดใช้รถมาปั่นจักรยาน กัน :mrgreen: ไอ้เราก็งง ทำมั้ยวัน car free day พรุ่งนี้เเล้วหรือ :D เดี๋ยววันไหนว่างผมมาเล่าให้ฟัง มันเกมส์สนุกๆ จัดฉากให้ดูดี
ผมและผู้แข่งขันท่านอื่นๆอึดอัดมาหลายวันครับ เพราะมีการเซ็นต์สัญญาห้ามเผยแพร่ผลการแข่งขันก่อนที่จะออกอากาศ
ขอตอบให้พี่หายข้องใจนะครับ เพราะพี่ขาดข้อมูลที่แท้จริงครับ
1. "เริ่มรายกายมา ก็ ผู้เข้าเเข่งขันตอบรูปภาพ ยี่ห้ออะไรรุ่นอะไร อย่างตลก ตอบถูก เเต่ บอกว่าตอบผิด"
ตอบ อันนี้คนที่ไม่ได้เข้าไปชมจะไม่รู้ว่าเปิดมารูปแรก คุณหนึ่งตอบถูก แต่กรรมการบอกผิด มันมาจากการเข้าใจผิดพลาดในกติกาครับ
ก่อนแข่ง2วัน ได้มีการนัดประชุมกติกา และในเกมส์นี้พวกเราทั้งหมดได้มีการกำหนดกติกาว่า รูปจักรยานที่เฟรมเป็นรุ่นเดียวกัน แต่มีเลขซี่รี่ย์ต่อท้าย เพราะอะไหล่ต่างกัน ผู้เล่นไม่ต้องตอบเลขซีรี่ย์ต่อท้าย ยกตัวอย่างเช่น TREK MADONE ไม่ต้องตอบว่า 5จุดอะไร 6จุดอะไร
เพราะเวลาแค่3วินาที มันสั้นเกินกว่าที่ใครจะมาแยกแยะซีรี่ย์
รูปแรกเปิดมา คุณหนึ่งตอบว่า Giant MCR แต่พิธีกรดันเฉลยว่าผิด คุณหนึ่งจึงแย้งว่าประชุมสรุปกติกาแล้วนิว่าไม่ต้องมีเลขซีรี่ย์ต่อท้าย จึงได้มีการถ่ายแก้ไขเป็นให้ถูก

2. "ตอนจบ ผู้ชนะบอกว่า พรุ่งนี้ วัน CAR FREE DAY หยุดใช้รถมาปั่นจักรยาน กัน :mrgreen: ไอ้เราก็งง ทำมั้ยวัน car free day พรุ่งนี้เเล้วหรือ"
ตอบ เป็นคุณไปเล่น จะถามเจ้าหน้าที่มั๊ยว่าออกอากาศวันไหน ซึ่งตอนประชุมกติกาและข้อตกลงต่างๆ ผู้จัดแจ้งชัดเจนว่าเทปนี้จงใจออกอากาศวันที่ 21 ก.ย. เพราะวันรุ่งขึ้นเป็นวัน Car free day และถ้ามีโอกาสขอให้ผู้แข่งขันพูดอะไรที่มันเกี่ยวเนื่องกับcar free day เหมือนเป็นตัวแทนของคนจักรยานได้มีปากมีเสียงรณรงค์ ซึ่งโคตรตรงกับเหตุผลที่ผมไปแข่งขันครั้งนี้เลย

3. "เดี๋ยววันไหนว่างผมมาเล่าให้ฟัง มันเกมส์สนุกๆ จัดฉากให้ดูดี"
ตอบ เดี๋ยววันไหนว่างผมก็จะมาเล่าให้ฟังอย่างละเอียดๆ ตั้งแต่การสมัคร การคัดเลือกผู้แข่งขัน ข้อตกลงและกติกาต่างๆ
เพื่อให้เพื่อนๆได้รับรู้เป็นข้อมูลครับ ว่าทุกอย่าง ทุกคนเล่นเกมส์บนกติกาเดียวกัน ทุกคนก็มีความรู้กันทั้งนั้น แต่มันก็มีเรื่องของ จังหวะ ไหวพริบ และดวงเข้าเกี่ยวข้องด้วย
สุดยอดแฟนพันธุ์แท้จักรยานเสือหมอบ
จำหน่ายและรับสั่งนำเข้า เฟรมและอะไหล่ชั้นนำ ทั้งของใหม่และมือสอง
ติดต่อ เทรุ 085-8601590 (9.00น.-21.00น.)
เลขที่บัญชี ไทยพาณิชย์ Thanarat 526-2-41283-1
Mplism
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Nich L2 ,Birdy ,Tyrell FSX

โพสต์ โดย Mplism »

มีพี่ที่ผมเคารพเตือนมาว่าจากนี้กลุ่มคนปั่นจักรยานต้องระมัดระวังเพิ่มมากขึ้นอีก เพราะมิจฉาชีพได้ทราบราคาค่างวดรถที่ทุกคนปั่นๆกันแล้วว่ามันสูงมากๆ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”