เรื่องของกะโหลก(แต่ไม่กะลาน่ะคับ) พอดีไปอ่านเจอเลยเอามาฝากถ้าซ้ำก็ขออภัย

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

Re: เรื่องของกะโหลก(แต่ไม่กะลาน่ะคับ) พอดีไปอ่านเจอเลยเอามาฝากถ้าซ้ำก็ขออภัย

โพสต์ โดย lucifer »

555 เข้าใจไปคนละเรื่องเลยยยยยย
แสดงว่าครีบของ Icetool มันใหญ่กว่าร่องของBB cup
ต้องหาเครื่องมือของ Shimano เอง น่าจะหาได้นะครับ ตัวครีบจะบางกว่าของนอกค่ายแน่นอน จำรหัสเครื่องมือไม่ได้เหมือนกัน

ปกติผมใช้ของ lifu และ ของ Shimano ครับ พอดีเครื่องมืออยู่ที่นครปฐม เลยไม่มีรหัสเครื่องมือ

เอาไปที่ร้านจักรยานก็ได้ครับ น่าจะมีเครื่องมือมาตรฐานอยู่

กระโหลกเบอร์นี้ ฝาปิดกระโหลกเป็นเรซิน อย่ารุนแรงนะครับ เดี๋ยวจะบิ่นเอาง่ายๆ
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: เรื่องของกะโหลก(แต่ไม่กะลาน่ะคับ) พอดีไปอ่านเจอเลยเอามาฝากถ้าซ้ำก็ขออภัย

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ผมว่าฝาเยินจนเครื่องมือเข้าไม่ได้มากกว่าครับ
ลองตอกๆ กดๆ นิดนึงน่าจะเข้าได้
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
spi1500cc
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย spi1500cc »

น้องหนึ่ง เขียน:ผมว่าฝาเยินจนเครื่องมือเข้าไม่ได้มากกว่าครับ
ลองตอกๆ กดๆ นิดนึงน่าจะเข้าได้
สภาพเนียบเลยครับ แต่เครื่องมือมันใหญ่ไปนิดนึงครับ ตอนนี้ผมไม่แน่ใจว่าตัวถอดกระโหลกตัว TL-UN74-S ของ Shimano มันจะใส่ได้หรือเปล่านะครับ
รูปภาพ
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lucifer »

ของshimanoเอง OK ครับ
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
tongtong647
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0801120939
team: -
Bike: MTB Bianchi Jab รถพับ BF pocket rocket, dahon horize
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tongtong647 »

โยชูวา เขียน:
BENNIE เขียน:
lucifer เขียน:ขอบคุณครับ
หลายๆเรืองมันล้าสมัยไปแล้ว เพราะมันผ่านมาแล้ว 12ปี

http://www.bikeloves.com/webboard/00169.shtml
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับผม :) แต่ผมคิดว่าถึงเรื่องมันจะผ่านมา 12 ปีแล้วแต่ก็อาจจะมีหลายๆคนยังไม่เคยรู้ อย่างเช่นผมคนนึงแหละคับ :)

กูรูจักรยาน lucifer เจ้าของบทความท่านมาcomment เองเลยละครับ
ถ้าบอกแหล่งที่มาของข้อมูลไว้ด้วยก็ดีนะครับ วันหน้าท่านอาจจะมีกำลังใจ มีเวลา หาข้อมูลดีๆเขียน update มาให้เรา่อ่านอีกครับ
ได้อ่านบทความที่มีประโยชน์ทีไร ก็ได้รับความรู้ทุกที่ :shock: :shock: :shock:
mujahidin
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0909699x8x
team: ?......
Bike: Trek 4300/Radac/Giant

โพสต์ โดย mujahidin »

ความรู้คู่โลกา ไม่มีใครรู้มาแต่เกิด :?: :idea: :D
ศรัธาเท่านั้น พี่น้อง
kongsak
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814881998
team: ไซร...กลิ้ง....ละ..ครับ
Bike: หมอบสับถัง dale ( R 400 ) , มิยาตะ
ตำแหน่ง: จ.กระบี่
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kongsak »

ปักกระทู้
^^__^^ปั่นช้าๆ ได้ พร้า เล่ม เติบ ครับ
ช่วงนี้ฝนตก ดูแล รักษา สุขภาพ กันด้วยนะครับ
OPTIMUT PRIME
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย OPTIMUT PRIME »

:idea: กระทู้ความรู้ต้องดัน :idea:

เข้ามาหาความรู้ครับ ปั่นอย่างเดียวไม่ได้รู้เรื่องกับเขาเลย :x
เกลียวอังกฤษ ขวาซ้าย หมุนไปทางเดียวกัน
เกลียวอิตาลี่ ขวาขวา หมุนไปคนละทาง
งั้น TREK 2.1 ของผม ก็ต้องเป็น เกลียวผู้ดีซิ
:mrgreen:
MPK
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB,Bikeloves
Bike: Tokyobike CS, Brompton M6R, Axman Broncos SL3, Klein Attitude

โพสต์ โดย MPK »

อิอิ พี่ Lifu กะ Icetools ตัวเดียวกันครับ Lifu เป็นชื่อเก่าครับ
ถ้าฝนตก ต้องงดออก ถ้าไม่เชื่อกัน เกี่ยวล้มกันเดี๋ยวรถถลอก
ถ้าฝนตก ต้องงดออก ถ้าซ่าออกไป เป็นไรไปเดี๋ยวงานจะงอก....

เช็คWeather หน่อย Baby
ถ้าRainy นะ Honey
Cancle Trip เลย Baby
kinfolk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894640990

โพสต์ โดย kinfolk »

ขอบคุณมากๆครับ :mrgreen:
springbok
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Ducking springbok

โพสต์ โดย springbok »

ขอบคุณความรู้สำหรับมือใหม่อย่างพวกผมครับ :D
Bike be powered by you.........nothing more.
noom7265
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Steel is Real

โพสต์ โดย noom7265 »

:D :)
ชาว BS Neo-Cot เชิญเช็คเรตติ้งครับ...^^ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=558449

แต่งรถโครโม่ ตามใจฉัน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=671041
natthapon
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869393802
team: thai

โพสต์ โดย natthapon »

:D
หัวใจของการเดินทางไม่ได้อยู่ที่จุดหมาย
หากอยู่ที่ประสบการณ์สองข้างทาง .. มากกว่า

ทุ่งหนองอ้อ
samezone
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0903377366
Bike: Cinelli Track
ตำแหน่ง: อุบลราชธานี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย samezone »

ช่วยได้มากเลยครับ.. กำลังมองหากระโหลกอันใหม่อยู่
ถ้าไม่ได้อ่าน กลัวซื้อมาแล้วผิดเบอร์แน่ๆเลย :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”