เบาะอะไรเป็นมิตรกับ อัณฑะ,ต่อมลูกหมาก เรามากที่สุดครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ปรีชา บอย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0835989950
team: ไม่มี
Bike: หมอบ mosso และ หมอบ c2c
ตำแหน่ง: 99 ถ.ลงหาดบางแสน ต.แสนสุข อ
ติดต่อ:

Re: เบาะอะไรเป็นมิตรกับ อัณฑะ,ต่อมลูกหมาก เรามากที่สุดครับ

โพสต์ โดย ปรีชา บอย »

PuNkLo เขียน:ผมใช้ตัวนี้อยู่ รูปภาพ
นั่งสบาย ;)
ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่เหมือนกันคับ ตอนแรกปรับเบาะองศากันหน่อย เพื่อสร้างความคุ้นเคย
แต่ตอนนี้รู้สึกว่าปั่นสบายและเป็นมิตรต่อไข่ด้วยคับ ราคาก็ไม่แพงเลยครับ
ตอนแรกผมใช้ sp1 มันแบนดีคับ มันบาง ปั่นแล้วคล่องตัว
แต่พอตอนหมอบ แล้วจับแฮนล่างนานๆ มันเหมือน ไข่บี้เลยครับ ลงมาจากเบาะ จี๊ด ที่ไข่ เลย

ลองเบาะแล้วอย่าลืมปรับระยะ และองค์ศาก่อนนะคับ ก่อนจะตัดสินใจเปลี่ยน
สิ่งดีดีเกิดขึ้นทุกวัน
รูปประจำตัวสมาชิก
Sam Gamgee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TBA
Bike: Infinito(50) w/ Edge 500, Force G/S Compact, 3T's C/P, D/A C50 Whl & Trance X3(S), XT DC, Thomson's C/P, Fox Float RL, X-Max SLR Whl & Standard Mu P8 & Strida Mini w/ 16" Whl

Re: เบาะอะไรเป็นมิตรกับ อัณฑะ,ต่อมลูกหมาก เรามากที่สุดครับ

โพสต์ โดย Sam Gamgee »

ใช้ Romin Team ครับ (เป็นมิตรกับกระเป๋าตังค์ด้วยครับ) แต่มีคำเตือนไม่ว่าจะใช้เบาะอะไรต้องระวังเรื่องนี้ครับ...ผมเซ็ตรถแล้วลองออกปั่นโดยใส่กางเกงใส่นอนและไม่ใส่กกน.ตอนโดดขึ้นรถนั่งทับไข่ตัวเองจุกแทบแย่เลยครับ :lol:
กีฬาอื่นเพื่อสันทนาการ แต่ปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพ
keepmoment
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: P2

โพสต์ โดย keepmoment »

ผมเคยอยากเบา ใช้่เบาะ selle italia 135 ซึ่งนับว่าเป็นเบาะเบาและนั่งสบายมากๆรุ่นนึง แต่บางทีปั่นไกลๆก็เจ็บเหมือนกัน
สุดท้ายไปซื้อเบาะ Bontrager RL ราคาไม่แพง และก็ไม่ได้เบามากมาย

สรุปนั่งสบาย ไม่อยากเบาละกัน กลัวเจ็บไข่มากกว่ากลัวรถหนัก
NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด,ปั่นตามใจตรู
Bike: MERIDA MATT 40D(ของแฟน),Trek8500 , Storck G2

โพสต์ โดย NOKNICE »

Sam Gamgee เขียน:ใช้ Romin Team ครับ (เป็นมิตรกับกระเป๋าตังค์ด้วยครับ) แต่มีคำเตือนไม่ว่าจะใช้เบาะอะไรต้องระวังเรื่องนี้ครับ...ผมเซ็ตรถแล้วลองออกปั่นโดยใส่กางเกงใส่นอนและไม่ใส่กกน.ตอนโดดขึ้นรถนั่งทับไข่ตัวเองจุกแทบแย่เลยครับ :lol:

:lol: :lol: :lol:
katop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: SWH Cycling
Bike: Giant trinity

โพสต์ โดย katop »

keepmoment เขียน:ผมเคยอยากเบา ใช้่เบาะ selle italia 135 ซึ่งนับว่าเป็นเบาะเบาและนั่งสบายมากๆรุ่นนึง แต่บางทีปั่นไกลๆก็เจ็บเหมือนกัน
สุดท้ายไปซื้อเบาะ Bontrager RL ราคาไม่แพง และก็ไม่ได้เบามากมาย

สรุปนั่งสบาย ไม่อยากเบาละกัน กลัวเจ็บไข่มากกว่ากลัวรถหนัก

ผมก็เปลี่ยนจาก NFS ไปใช้ Bontrager RL เหมือนกันครับ หนา หนัก แต่นั่งสบาย :D
rattanachai
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Swole soldier
Bike: Bianchi ,Ceepo ,CERVELO P2

โพสต์ โดย rattanachai »

ไปลองของ Fisik ซิครับ มีตัว เทส ให้ลองด้วย ดูว่า ลักษณะใหนที่เรานั้งแล้วสบายสุด ก็จัดไป สีสันค่อยว่ากันอีกทีครับ
[*]" ในการปฎิบัติราชการนั้นขอให้ทำหน้าที่ เพื่อหน้าที่ อย่านึกถึงบำเหน็จรางวัล หรือ ผลประโยชน์ให้มาก
ขอให้ถือว่าการทำหน้าที่ได้สมบูรณ์ เป็นทั้งรางวัล และผลประโยชน์อย่างประเสริฐ
จะทำให้บ้านเมืองไทยของเราอยู่เย็นเป็นสุขและมั่นคง "
อาเธอร์ไบค์
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi & Trek

โพสต์ โดย อาเธอร์ไบค์ »

เบาะนี้โมดิฟายเองครับ เดิมเป็นเบาะยี่ห้อ velo เอาหนังออกแกะโฟมออก เอาคันเตอร์แต่งร่องให้กว้างขึ้น เอาไปหุ้มใหม่นั่งสบายขึ้นเยอะเลยครับ :lol:
ไฟล์แนบ
1.jpg (100.25 KiB) เข้าดูแล้ว 57 ครั้ง
อาซูจิ ยามากูเตะ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย อาซูจิ ยามากูเตะ »

อาเธอร์ไบค์ เขียน:เบาะนี้โมดิฟายเองครับ เดิมเป็นเบาะยี่ห้อ velo เอาหนังออกแกะโฟมออก เอาคันเตอร์แต่งร่องให้กว้างขึ้น เอาไปหุ้มใหม่นั่งสบายขึ้นเยอะเลยครับ :lol:
ดัดแปลงแนวๆ สุดยอดเลยครับ แนวคิดเดียวกับเบาะใบละ 5 พันกว่าบาท :o

รูปภาพ

รูปภาพ
5,XXX :D
EnWz
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย EnWz »

Selle italia flite team edition ก็โอนะครับ
rainbow
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896402264
team: -
Bike: Bridgestone, Panasonic,Chalenger,Malin

โพสต์ โดย rainbow »

รู้สึกว่าน่าจะเข้าลักษณะดังต่อไปนี้

1. รูใหญ่ๆเข้าไว้ ยาวตั้งกะเหนือจรดใต้
2. ด้านบน ระนาบๆเข้าไว้ ไม้โค้งนูน
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=347851 การขี่ปั่นท่องไป
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=437764 บทปรารภจักรยาน Brompton
Happyboy
สมาชิก
สมาชิก
team: ไปกับเค้าเรื่อยๆ
Bike: Cervelo S3

โพสต์ โดย Happyboy »

PuNkLo เขียน:ผมใช้ตัวนี้อยู่ รูปภาพ
นั่งสบาย ;)
ตัวนี้ผมก็เคยใช้ รู้สึกนุ่มสบายกว่าตัวอื่น แต่อย่างที่มีพี่คนนึงบอกล่ะครับ ตูดใครตูดมันเค้าถึงมีเครื่องวัดตูดของเราว่าเข้ากับเบาะรุ่นไหนด้วย บางคนบอกว่าดีแต่อีกคนใช้บอกว่าเจ็บอิ๊บอ๋าย อย่างผมนี่นั่งSLRแบบบางไม่ได้เลยครับ น้ำตาไหลเลย ;) :P
Happy Happy Happy Happy
nbt
Site Admin
Site Admin
Tel: 0882160166
team: thaimtb , osk
Bike: Trek Procaliber, Bianchi OrtheXR2 , cBroadman CX , Canyon Enduro
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nbt »

Supa เขียน:รูปภาพ

รุ่นนี้น่าจะเป็นมิตร นะครับ Selle ITALIA SLR Super Flow
ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ แต่เพิ่งลองไม่กี่ครั้ง แต่รู้สึกได้เลยว่าลดอาการชาได้จริง ลองปั่นหนึ่งชั่วโมงนั่งตลอดไม่มีปัญหาเลย ถ้าเบาะอันเดิมคงรู้สึกว่าหายไปแล้ว
หมาหอบแดด
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย หมาหอบแดด »

nbt เขียน:
Supa เขียน:รูปภาพ

รุ่นนี้น่าจะเป็นมิตร นะครับ Selle ITALIA SLR Super Flow
ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ แต่เพิ่งลองไม่กี่ครั้ง แต่รู้สึกได้เลยว่าลดอาการชาได้จริง ลองปั่นหนึ่งชั่วโมงนั่งตลอดไม่มีปัญหาเลย ถ้าเบาะอันเดิมคงรู้สึกว่าหายไปแล้ว
ไม่ตกท้องร่องหรือครับ
" ไม่มีเพื่อนอย่าไปไกล ไม่มีน้ำใจอย่าไปกับเพื่อน "

@@@กระทู้ Like สาระ(หนุ๊กกันนิคุณ)@@@
nbt
Site Admin
Site Admin
Tel: 0882160166
team: thaimtb , osk
Bike: Trek Procaliber, Bianchi OrtheXR2 , cBroadman CX , Canyon Enduro
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nbt »

หมาหอบแดด เขียน:
nbt เขียน:
Supa เขียน: รุ่นนี้น่าจะเป็นมิตร นะครับ Selle ITALIA SLR Super Flow
ไม่ตกท้องร่องหรือครับ
ถ้าไม่ใส่กางเกงก็ไม่แน่ :lol:

ใครเห็นร้านไหนขายอีกบ้างครับ อยากได้ไปใส่อีกคัน ติดใจครับ
bikeman
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cannondale Super six Hi-MOD-1
ตำแหน่ง: กทม.

โพสต์ โดย bikeman »

กำลังจะซื้อ selle smp dynamic มาเจอ super flow ชักจะลังเลแล้วสิครับ
แต่ที่ผมดูมา ลดอาการกดทับได้ดี
super flow มีสองขนาด ไม่ทราบว่าขนาดไหนจะเหมาะครับ

ผมใช้ kit carbon flow 115g ยังมีอาการชาเล็กน้อย กำลังจะเปลี่ยน พอดี
IMG_6244 (Small).JPG
IMG_6244 (Small).JPG (32.46 KiB) เข้าดูแล้ว 577 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”