ปัญหา in Trend สำหรับหน้าฝน : ซื้อ Trainer แบบไหนดี

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

Ramp
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Past : Archer P18; Trek Madone 1.1 2014; Trek Madone 2.1 2014; Trek Madone 3.1 2014 : Now : Cannondale Synapse Carbon 2014 : Cervelo Team S5

Re: ปัญหา in Trend สำหรับหน้าฝน : ซื้อ Trainer แบบไหนดี

โพสต์ โดย Ramp »

มาตามอ่าน
รูปประจำตัวสมาชิก
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

Re: ปัญหา in Trend สำหรับหน้าฝน : ซื้อ Trainer แบบไหนดี

โพสต์ โดย lucifer »

สายหมอบ เขียน:พี่หมอ พอจะแนะนำสักตัวไห้หน่อยได้ไหมครับ งบประมาณที่พอจะคบหาได้และจบแต่ไม่เจ็บอะครับ (น่าจะไม่ถือเป็นการโฆษณา หรอกนะครับ ขอบคุณครับ)
แล้วผมจะทราบไหมเนี่ยว่ามีงบเท่าไหร่

HiEnd ต่อกับคอมพิวเตอร์ได้ ,ใช้งานร่วมกับโปรแกรมที่ให้มา สั่งสร้าง workout ได้ หรือ ปั่นตามworkout ได้ ,วัดspin scan ดูความสามารถและประสิทธิภาพในการปั่นของขา 2 ข้างได้ , วัดpowerได้อย่างแม่นยำ ทำอะไรได้อีกมากมาย ในวงเงินไม่เกิน 60,000 บาท จัดไปเลยครับ CompuTrainer® Lap ----> TAB จัดจำหน่าย

ถอดรถเข้าออกง่าย ประหยัดเนื้อที่ ให้ความรู้สึกหนักหน่วงสมจริงที่สุด ความหนักแปรผันตามความเร็วเกือบๆจะเท่ากับปั่นจริงบนถนน เสียงดังพอๆกับเครื่องดูดฝุ่นเครื่องใหญ่ จัดไปครับ วงเงินไม่เกิน 18,000 Lemond Revolution II -----> Bike Station

โยกเยก ยืนโยก ไม่ต้องกังวลว่าเฟรมคาร์บอนแสนรักจะทนไม่ไหว วงเงินไม่เกิน 17,000 Kurt Kinetic Rock'n Roll -----> TAB จัดจำหน่าย

Fluid system หนืดกว่าชีวิตจริงนิดหนึ่ง หนักกว่าบนถนนอีกหน่อยหนึ่ง แต่ยืนโยกไม่ได้ ความหนักแปรผันจริงตามความเร็ว จัดไป วงเงินไม่น่าจะเกิน 9 ,000 บาท Kurt Kinetic Road Machine -----> TAB จัดจำหน่าย, CycleOp ในตระกูล Fluid -----> Probike จัดจำหน่าย

กังหันลม ความหนักแปรผันตามความเร็ว แต่ไม่ทราบว่าเท่ากับหรือเบากว่าปั่นบนถนนจริง เพราะยังไม่เคยลอง ราคาย่อมเยาลงมา เสียงดังนิดหนึ่ง วงเงินป้วนเปี้ยนแถว 7,000 บาท Kurt Kinetic Cyclone -----> TAB จัดจำหน่าย

ลูกกลิ้ง 3 ใบเถา ของแท้จากญี่ปุ่น เนื้องาน ความปรานีต อุปกรณ์เสริมในวงเงิน 7,000 จัดไป Minoura ----> ติดต่อเสือดาว , ถ้าต้องการเนื้องานคุณภาพดีแบบไทยๆ ก็จัดไปป้วนเปี้ยนแถวๆ 4,000 โดยประมาณ -----> ค้นหาเอาเอง

พวกใช้แม่เหล็ก ราคาไม่เกิน 4-5 พัน พวกนี้ไม่เคยอยากจะแนะนำใคร ปั่นสลับกับปั่นบนถนน แล้วจะพบว่า มันไม่ใช่เนอะ เอามาแล้วก็ไม่จบ
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
สายหมอบ
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: CINELLI EXPERIENCE 2013

โพสต์ โดย สายหมอบ »

ขอบคุณครับพี่หมอ สงสัยจะจบกับตัวนี้ครับ Fluid system หนืดกว่าชีวิตจริงนิดหนึ่ง หนักกว่าบนถนนอีกหน่อยหนึ่ง แต่ยืนโยกไม่ได้ ความหนักแปรผันจริงตามความเร็ว จัดไป วงเงินไม่น่าจะเกิน 9 ,000 บาท Kurt Kinetic Road Machine -----> TAB จัดจำหน่าย, CycleOp ในตระกูล Fluid -----> Probike จัดจำหน่าย

ขอบโทดนะครับพี่หมอที่ไม่ได้ระบุบงบประมาณไว้ เผื่อเป็นทางเลือกของทานอื่น ขอบคุณอีกครั้งครับผม :D :D :D
-----------------------------------------
Max Heart Rate :184
Zone 1 = 92-110 (Recovery Rides)
Zone 2 = 110-128 (Endurance Events)
Zone 3 = 128-147 (High Level Aerobic Activity)
Zone 4 = 147-165 (Lactate Threshold (LT,AT) / Time Trial)
Zone 5 = 165-184 (Sprint / Anaerobic Training)
GoLFSoBe
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0828994995
Bike: Cannondale SoBe
ติดต่อ:

โพสต์ โดย GoLFSoBe »

สนใจตัว Tacx Booster ไม่ทราบว่าดีไหม แล้วใครเป็นตัวแทนจำหน่ายครับ
อัพรถแล้ว อย่าลืมอัพแรงนะครับ
Mootookrab
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Mootookrab »

มันใช่ได้ดีสำหรับหน้านี้เลยครับ...5555
MercuryStrike
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0850617004
team: ปั่นเดี่ยว
Bike: Trek Speed Concept 9 project one Bianchi Sempre Pro
ตำแหน่ง: ดอนเมือง

โพสต์ โดย MercuryStrike »

คนที่ปั่นทุกวันมาเจอช่วงนี้เข้าไปผมว่าจัดกันเกือบทุกคนช่วงแรกผมก็ยังไปฟิตเน็ทเอาหลังๆก็ไม่ใหวไปไม่ค่อยจะทันปิดต้องจัดจนได้
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lucifer »

ปั่นติดต่อกันเป็นเย็นที่ 2 แล้วครับ เห็นท้องฟ้าตอนเย็นแล้วไม่ต้องคิดมากเลยครับ เตรียมเทรนเนอร์ได้เลย
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
somboon.d
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816125720
team: อิสระ
Bike: merrida

โพสต์ โดย somboon.d »

ขอบคุณครับ
Gigabank
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Neilpryde Alize & Corima Aero+
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Gigabank »

ขออนุญาติขุดนิดนึงครับ

ปกติไม่เคยมีเรื่อง Trainer อยู่ในหัว
แต่ตอนนี้คงต้องยอมแพ้ให้กับความตื้อของน้องฝน
ตกได้ ตกดี ตกทุกวันไม่เว้นวันหยุดราชการ
เลยสั่งตัวนี้ไปเรียบร้อยแล้วครับ

10301119_590107894430373_7354369630092513897_n.jpg (29.43 KiB) เข้าดูแล้ว 1343 ครั้ง

ปล. เท่าที่อ่านมาไม่เห็นมีใครใช้หรือแนะนำรุ่นนี้เลย 55
แก้ไขล่าสุดโดย Gigabank เมื่อ 29 ก.ค. 2014, 20:20, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
มีทุกอย่างยกเว้น ....แรง....แต่พอเริ่มมีแรงเมียดันไม่ให้ปั่น :lol: :lol:
Gigabank
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Neilpryde Alize & Corima Aero+
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Gigabank »

ขออนุญาติสอบถามนิดนึงครับ
เวลาเอาจักรยานขึ้นเทรนเนอร์
ทุกๆท่านเปลี่ยนยางกันหรือเปล่าครับ

แล้วยางที่ปั่นบนเทรนเนอร์ มันจะเสื่อมเร็วกว่าปกติมากมั้ยครับ
มีทุกอย่างยกเว้น ....แรง....แต่พอเริ่มมีแรงเมียดันไม่ให้ปั่น :lol: :lol:
paisk8
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4.3 SRAM Force22 Campaqnolo Eurus

โพสต์ โดย paisk8 »

ปัก
paisk8
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4.3 SRAM Force22 Campaqnolo Eurus

โพสต์ โดย paisk8 »

ปัก
ich_ajedit
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Specialize Dolce 2016

โพสต์ โดย ich_ajedit »

เป็นมือใหม่กำลังหาข้อมูลทั้งจักรยานและเทรนเนอร์
ได้ความรู้แน่นเอี๊ยด
ขอบคุณมากค่ะ :D
ลมรำเพย
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลมรำเพย »

สัญญา โวหารเดช เขียน:ในความรู้สึกเท่าที่เคยใช้สามลูกกลิ้ง กับจับดุม สิ่งที่เหมือนกันคือ "น่าเบื่อ" เหมือนกัน เพราะฉะนั้นเอาของถูกๆไว้ก่อนเพราะเดี๋ยวก็เบื่อ
เรื่องเบื่อตอนปั่นเทรนเนอร์นี่ คงเป็นทุกคนครับ แต่เรื่องซื้อของถูก ผมลองมาแล้ว จากตัวแรก ซื้อ ไซเคิลออป Magneto ใช้ดีนะ เสียงค่อนข้างเบา ปั่นไปเปิดทีวีดูสบายๆ
ปั่นไปปั่นมา อารมณ์เบื่อมาเยือนก็เลยขาย... :)
พอเข้าหน้าฝน ก็ชักหงุดหงิดเพราะไม่ได้ปั่น ไปสอย Beto มา สองพันกว่าบาท กะว่าจะเอามาแก้ขัด อาทิตย์เดียวเท่านั้นแหละครับ :lol:
ทนเสียงดังเหมือนพายุของมันไม่ไหว ยิ่งเร็วยิ่งดัง เพราะมันเป็นกังหันลม ถ้าไม่ถอดตะแกรงที่ครอบใบพัดออกด้วยนี่ พ่อคุณเอ๋ย วี้ดดดดดดดด :lol:
แถม ปั่นเร็วๆ แรงหน่วงมันคนละอารมณ์กันเลยเทียบกับไซเคิลออป ตัวที่เคยใช้ครั้งแรก แมกนีโต้ ให้ความรู้สึกดีกว่าเยอะ
..ขายซิครับ... :lol: :lol: :lol:
ปั่นให้เป็น เย็นเรื่อยไป อย่าให้ใครแซง....
pomman
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Aerothai en Vélo
Bike: Trek 4300 V, Bianchi Sempre Pro 2014, Dahon Board walk D7
ตำแหน่ง: ลำลูกกา คลอง4
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pomman »

ตอนแรกว่าจะซื้อ แต่กลัวจะเบื่อจัง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”