สอบถามคนปั่นเสือหมอบเรื่องล้อครับผม

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

rlorlek
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

Re: สอบถามคนปั่นเสือหมอบเรื่องล้อครับผม

โพสต์ โดย rlorlek »

fifaff เขียน:พี่............. เค้าจะซื้อครับน้องชาด จะเอาไปใส่กับ bmc timemachine :D :D :D
^
^^
^^^
หมดกันท่านสารวัตร รู้เหม็ดเลยนิ :lol:
vendorist
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สอบถามคนปั่นเสือหมอบเรื่องล้อครับผม

โพสต์ โดย vendorist »

ผมจะอัพล้อเป็น zipp แล้วปรับ frame ลงมาเป็นรองท้อป
rlorlek
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือเชน เขียน:Zipp เท่าที่ได้รับทราบมา เห็นว่าไม่แยกขายเป็นวง ขายยกคู่แล้วครับ
( world bike& Bike station)
ถ้ามีแหล่งขายเฉพาะล้อหลัง 808 ยางฮาร์ฟ รุ่นปี 2011-2012 แกนปลดหัวจรวด ก่อน Firecrest
ขอร่วมวงอีกคน

เพิ่งสอบถามทาง world bike ยังขายแยกครับ แต่ตอนนี้ของขาดสต๊อก คงต้องรอก่อน :)
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือเชน
ขาประจำ
ขาประจำ
team: M-78, OSK-109, AFAPS-32

โพสต์ โดย เสือเชน »

ล้อหลังสำคัญมากในความคิดผม
ล้อหน้าก็สำคัญ แต่ถ้าลมแรงๆ ล้อขอบสูงกว่าจะควบคุมยากกว่า
และยังเป็นตัวฉุดความเร็วลงด้วย
เอาเป็นหลัง 808
หน้า 808 กับ 404 เอาไว้สลับกันตามสภาพวัน สภาพเส้นทาง
ZIPP อีกคน ZIPP
เสือเชน
ขาประจำ
ขาประจำ
team: M-78, OSK-109, AFAPS-32

โพสต์ โดย เสือเชน »

rlorlek เขียน:
เสือเชน เขียน:Zipp เท่าที่ได้รับทราบมา เห็นว่าไม่แยกขายเป็นวง ขายยกคู่แล้วครับ
ถ้ามีแหล่งขายเฉพาะล้อหลัง 808 ยางฮาร์ฟ รุ่นปี 2011-2012 แกนปลดหัวจรวด ก่อน Firecrest

เพิ่งสอบถามทาง world bike ยังขายแยกครับ แต่ตอนนี้ของขาดสต๊อก คงต้องรอก่อน :)
กด
LIKE +1
maniex...
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Hadyai
Bike: RB & MTB
ตำแหน่ง: อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย maniex... »

จะเอาล้อไหนก็เอาเหอะ ยังไงผมก็ไล่เฮียอ้าไม่ทันนิ :P
จะได้เห็นล้อเทพๆบ้าง และเผื่อมีโอกาสจะได้ขอสอยล้อต่อถูกๆ :lol: :lol: :lol:
"Just Get Out & Ride..!!!

No.016
fifaff
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819635717
team: ชมรมล้อเล็ก - ไตรกีฬา
Bike: fuji d-6

โพสต์ โดย fifaff »

ไหนไหนพี่เชน ก็เข้ามาตอบหลายข้อความแล้ว ฝากถามพี่เปรี้ยวครับ ว่าปีนี้จะมาล้างตางานนี้หรือไม่ครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=480603
หรือว่า เป็นนักฟุตบอล (เลี้ยงลูก) ไม่ค่อยได้ซ้อมแล้ว :lol: :lol: :lol:
ถ้ามาชาวหาดใหญ่ยินดีดูแล ครับผม :D
mR.GuzZⓞ™
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mR.GuzZⓞ™ »

fifaff เขียน:พี่............. เค้าจะซื้อครับน้องชาด จะเอาไปใส่กับ bmc timemachine :D :D :D
^
^^
^^^
หมดกันท่านสารวัตร รู้เหม็ดเลยนิ :lol:
โอย!!! จัดหนักอีกแล้ว :o
rlorlek
ขาประจำ
ขาประจำ

maniex... เขียน:

จะเอาล้อไหนก็เอาเหอะ ยังไงผมก็ไล่เฮียอ้าไม่ทันนิ :P
จะได้เห็นล้อเทพๆบ้าง และเผื่อมีโอกาสจะได้ขอสอยล้อต่อถูกๆ :lol: :lol: :lol:
@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
รู้นะเจ๊แมนคิดอะไรอยู่ :lol:
rlorlek
ขาประจำ
ขาประจำ

mR.GuzZⓞ™ เขียน:
^
^^
^^^
โอย!!! จัดหนักอีกแล้ว :o
^^^^^
^^^^
^^^
^^
^
น้องชาต....รถหนัก แต่คนเนี่ยสิเบาเหวงเลย :lol: :lol: :lol:
rlorlek
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือเชน เขียน:ล้อหลังสำคัญมากในความคิดผม
ล้อหน้าก็สำคัญ แต่ถ้าลมแรงๆ ล้อขอบสูงกว่าจะควบคุมยากกว่า
และยังเป็นตัวฉุดความเร็วลงด้วย
เอาเป็นหลัง 808
หน้า 808 กับ 404 เอาไว้สลับกันตามสภาพวัน สภาพเส้นทาง
ZIPP อีกคน ZIPP

ZIPP ZIPP ZIPP ในฝัน....แต่ไม่มีบุญซักกะที 4 เดือนทีแล้วเคยสอย ZIPP404 ยังไม่ทันได้ลอง ใส่ยางปุบเพื่อนซื้อต่ออย่างฮา มาเที่ยวนี้ปันใจ Bontrager Aeolus 5 D3 ,Aeolus 9 D3 ซะอีก :oops: แต่ยอมรับของเค้าดีจริงๆ ราคาก็ใกล้กันมาก แถมเป็น US ด้วย ลำบากใจสุดๆ :P
mR.GuzZⓞ™
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mR.GuzZⓞ™ »

ผมเสนอให้อีกตัว Enve Smart system 6.7 หรือ 8.9 ก็ได้ครับ ตามนี้ครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=476553
rlorlek
ขาประจำ
ขาประจำ

mR.GuzZⓞ™ เขียน:ผมเสนอให้อีกตัว Enve Smart system 6.7 หรือ 8.9 ก็ได้ครับ ตามนี้ครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=476553
ขอบคุณครับน้องชาต สนใจเหมือนกันราคาตั้งพอๆกับ Aeolus แต่ส่วนลด :?: น่าจะไม่เท่ากับ Aeolus ส่วนคุณภาพเปรียบเทียบกันพี่ไม่มีข้อมูลเลยครับ :)
demolisher
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale, Trek, Gary Fisher

โพสต์ โดย demolisher »

ผมคิดวนเวียนหลายตลบ... ถ้าไม่เหมาะกับหน้าหมอบนี้ก็รบกวนลบหรือเตือนมาละกันนะขอรับ (หมายถึงใครเตือนผมก็ได้นะจ๊ะ)

คือคิดว่าน่าจะยังมี promotion อยู่ เผื่อท่านที่อาจจะสนใจครับ ล้อ HED Jet 5.0 Express ของใหม่ประกันห้างฯ มาทั้งล้อนะ-ไม่ใช่เฉพาะขอบ ราคาพิเศษผิดพี่ผิดน้อง แค่ 4x,xxx.- เอง ขอบสูง 50 mm หนักซัก 1.6x kg/คู่ ยางงัด ฯลฯ ส่วนเรื่องคุณสมบัติอื่น เช่น โม่ ดุม ความแข็งแรง/ย้วย รบกวนดูเพิ่มด้วยนะจ๊ะ

ปล.
เข้าไปดู ENVE เห็นผ่านๆ ...อ๊ะ...ไหนใครว่า ENVE ราคาสูง :evil: :evil: :evil: :evil: :evil:
แหะๆ ตาถั่วง่ะ นั่นมันเฉพาะขอบ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: แต่ว่าสวยดีเนอะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”