โซ่ ยี่ห้อไหน ใช่เลย..

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
แมวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อันนี้ลิงค์เข้า facebook ครับ https://www.facebook.com/songkran.kook

Re: โซ่ ยี่ห้อไหน ใช่เลย..

โพสต์ โดย แมวทอง »

ผมใช้อยู่ยี่ห้อหนึ่ง ประทับใจมากครับ
แมวทองคือแมวน้ำแมวน้ำคือแมวทะเล
ThaNanSak
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869637278
team: No
Bike: Giant XTC 29er
ตำแหน่ง: 635 หมู่ 1 ถ. บ้านหน้าควนลัง-บ้านพรุ ต.ควนลัง อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90114

โพสต์ โดย ThaNanSak »

ขอเก็บข้อมูลครับ :mrgreen: :mrgreen:
เสือเอก 2 ทะเล
MicGodJi
ขาประจำ
ขาประจำ
team: RPM Cycling Team
Bike: GIANT PROPEL,TCR SLR,NICH Kem,BS RADAC

โพสต์ โดย MicGodJi »

:D :D
IN GOD WE TRUST
Jokobo
สมาชิก
สมาชิก
team: PongZ@MIS
Bike: Giant TCR Advance SL

โพสต์ โดย Jokobo »

ตอนนี้หาโซ่ Duraace 10s ไม่ได้เลย ร้านไหนมีบ้างใครรู้ชี้เป้าทีครับ
ifinxz
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant TCR SCR
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ifinxz »

เล็งๆ ไว้ก่อน เผื่อเปลี่ยนโซ่รอบหน้าจะได้จัดบ้าง
ผิดพลาดขออภัย มือใหม่หัดหมอบ
M_54p
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085 2311 085
Bike: bridgestone RADAC
ตำแหน่ง: ตลิ่งชัน

โพสต์ โดย M_54p »

ผมใช่ น้ำมันออโตลูบ พวกซินเทติก หยอดโซ่
Fallinz
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Fallinz »

เปิดหาข้อมูลโซ่อยู่พอดี ขอบคุณทุกท่านครับข้อมูลดีมาก
วรรณเพชร
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยังไม่มี
Bike: MERIDA เก่าๆ
ตำแหน่ง: อำเภอเมือง จ้งหวัดขอนแก่น

โพสต์ โดย วรรณเพชร »

Jokobo เขียน:ตอนนี้หาโซ่ Duraace 10s ไม่ได้เลย ร้านไหนมีบ้างใครรู้ชี้เป้าทีครับ
คงหายากหรือน่าจะหมดจากท้องตลาดไปแล้วครับเพราะทางโรงงานเลิกผลิตไปแล้ว(อ้างอิงข้อมูลจากตัวแทนจำหน่าย)
รักกันไว้เถิด
lekbeamnui
สมาชิก
สมาชิก
team: ฺัBY One
Bike: Blue AC1/Java Feroce

โพสต์ โดย lekbeamnui »

ของดีไม่จำเป็นต้องแพงเสมอไปครับ ยี้ห้อคำพรรณาเป็นสิ่งยัวเย้า เอาที่สบายใจแล้วกันครับ
ktspyder
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818352055
team: DSR
Bike: Kuwahara/Kestrel/Kramer
ตำแหน่ง: บางนา กทม.

โพสต์ โดย ktspyder »

โซ่ทนมากๆใช่ว่าจะดีครับ มันแข็งมากก็ไปสึกที่เฟืองแทน

dura aceหาไม่ได้ ก็ใช้xtrแทนครับ มันคือตัวเดียวกัน
line id: ktspy
ใหม่ที่นี่ แต่เก่า(โคตร)ที่นู่น 8-)
http://www.guitarthai.com/member/accoun ... raID=18283
mazzazo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Audax Independent
Bike: BH Quartz 2015

โพสต์ โดย mazzazo »

เห็น KMC โฆษณาว่า ตัว KMC X11SL DLC ที่เป็นตัวเคลือบเพชร สีดำล้วน
อายุการใช้งานมากกว่า DA 3 เท่า ถ้าเป็นจริงก็จะถึงอายุเปลี่ยนโซ่ และเฟืองพร้อมกันพอดี
ถือว่าง่ายในการซ่อมบำรุง มากกว่า ต้องสลับใช้โซ่ 3 ชุด เพื่อให้สึกพอดีๆ กัน

มีใครได้ลองมั๊งหรือยังครับ
sexton
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875576081
Bike: orbea oiz , cannondale super six , Giant TCR advanced , Giant TCR Composite , swift RS-1 , swift Ti Drapac , Sarto Lampo
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sexton »

mazzazo เขียน:เห็น KMC โฆษณาว่า ตัว KMC X11SL DLC ที่เป็นตัวเคลือบเพชร สีดำล้วน
อายุการใช้งานมากกว่า DA 3 เท่า ถ้าเป็นจริงก็จะถึงอายุเปลี่ยนโซ่ และเฟืองพร้อมกันพอดี
ถือว่าง่ายในการซ่อมบำรุง มากกว่า ต้องสลับใช้โซ่ 3 ชุด เพื่อให้สึกพอดีๆ กัน

ใช้กับเฟืองฟอส 22 อยู่ครับ เปลี่ยนใหม่พร้อมๆกันเลย ก็ลื่นไหลดีน่ะครับ แต่เรื่องอายุความทนเดี๊ยวมารายงานอีกทีตอนนี้ผ่านไป ประมาณเกือบพันโล ยังไม่มีปัญหาอะไร ถ้ามัน 3 เท่าของดูราเอสจริงเทียบกับราคาก้ถือว่าคุ้มมากครับ
mazzazo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Audax Independent
Bike: BH Quartz 2015

โพสต์ โดย mazzazo »

sexton เขียน:
mazzazo เขียน:เห็น KMC โฆษณาว่า ตัว KMC X11SL DLC ที่เป็นตัวเคลือบเพชร สีดำล้วน

ใช้กับเฟืองฟอส 22 อยู่ครับ เปลี่ยนใหม่พร้อมๆกันเลย ก็ลื่นไหลดีน่ะครับ แต่เรื่องอายุความทนเดี๊ยวมารายงานอีกทีตอนนี้ผ่านไป ประมาณเกือบพันโล ยังไม่มีปัญหาอะไร ถ้ามัน 3 เท่าของดูราเอสจริงเทียบกับราคาก้ถือว่าคุ้มมากครับ

จะรอฟังผลนะครับ
F.D.N.
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi Jab, Nirone 7

โพสต์ โดย F.D.N. »

ktspyder เขียน:โซ่ทนมากๆใช่ว่าจะดีครับ มันแข็งมากก็ไปสึกที่เฟืองแทน

dura aceหาไม่ได้ ก็ใช้xtrแทนครับ มันคือตัวเดียวกัน
มันตัวเดียวกันจริงๆเหรอครับ
stl
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย stl »

sexton เขียน: ใช้กับเฟืองฟอส 22 อยู่ครับ เปลี่ยนใหม่พร้อมๆกันเลย ก็ลื่นไหลดีน่ะครับ แต่เรื่องอายุความทนเดี๊ยวมารายงานอีกทีตอนนี้ผ่านไป ประมาณเกือบพันโล ยังไม่มีปัญหาอะไร ถ้ามัน 3 เท่าของดูราเอสจริงเทียบกับราคาก้ถือว่าคุ้มมากครับ
ตอนนี้ใช้แล้วเป็นไงบ้าง ทน 3 เท่าของ DA ตามโฆษณาไหมครับ สนใจตัวนี้อยู่

ผมใช้ 10sp หาซื้อ Dura Ace หรือ Ultegra ไม่มีแล้วครับ หรือมีตัวไหนทดแทนได้บ้างครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”