★วิธี ปรับตั้งท่าปั่นเสือหมอบ ที่ไม่ใช้กระทั้ง ไม้บรรทัด และ การควงขา ที่คนชาวบ้านชอบพูดถึง เรามาคุยกันแบบ บ้านๆ ครับ★

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
NeoBiker
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant SCR2 2014

Re: ★วิธี ปรับตั้งท่าปั่นเสือหมอบ ที่ไม่ใช้กระทั้ง ไม้บรรทัด และ การควงขา ที่คนชาวบ้านชอบพูดถึง เรามาคุยกันแบบ บ้านๆ ครับ★

โพสต์ โดย NeoBiker »

เด๋วจะกลับไปลองเซตใหม่ตั้งแต่แรกอีกที ขอบคุณครับ
hatadi
สมาชิก
สมาชิก
team: ไปทุกที่...ที่มีเธอ...(จักรยานของฉัน)
Bike: orbea,cervelo s5

Re: ★วิธี ปรับตั้งท่าปั่นเสือหมอบ ที่ไม่ใช้กระทั้ง ไม้บรรทัด และ การควงขา ที่คนชาวบ้านชอบพูดถึง เรามาคุยกันแบบ บ้านๆ ครับ★

โพสต์ โดย hatadi »

เข้าใจง่าย :lol:
Gronsang
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Gronsang »

ถูกต้องหรือป่าวคับ กับการฟิตติ้งบ้านๆ แนะนำให้ด้วยคับ ขอบคุณมากคับ
ไฟล์แนบ
ความสูงของหลักอาน
ความสูงของหลักอาน
ระยะตั้งเบาะ
ระยะตั้งเบาะ
TYPH۝۝N™
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย TYPH۝۝N™ »

ขออนุญาตท่าน จขกท. นำไปเผยแพร่นะครับ ....
"ในทริปอาจจะปั่นไม่ทน ... แต่ถ้าเมาข้างถนนก็ไม่เคยถอยใคร"
zzromeozz
สมาชิก
สมาชิก
team: SMART FARMER
Bike: JAVA Pro Falco Limited Edition

โพสต์ โดย zzromeozz »

ขอบคุณมากครับ
NR30 ภาควิชาพืชศาสตร์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์

"นิมิตฺตํ สาธุรูปานํ กตญฺญูกตเวทิตา"
Gratitude is a mark of a righteous person.
ความกตัญญูกตเวทีเป็นเครื่องหมายของคนดี
Chiny
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Chiny »

:D
Don't Stop Believin' - "Steel still ROCK"
จานไข่ Dr.Egg viewtopic.php?f=60&t=515279
โครงการ มินิ กัดยางหมอบ เวอชั่นบ้านๆ viewtopic.php?f=63&t=488360
Dr.EGG Facebook Fan Page: http://www.facebook.com/pages/DrEGG/418740011510449
น้าชาติ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พังงา
Bike: FUJI roubaix 1.1 2014
ตำแหน่ง: เมืองพังงา

โพสต์ โดย น้าชาติ »

รบกวนขอความรู้เรื่อง การปรับตั้งองศา"ชิฟเตอร์" ที่ถูกต้อง ควรเป็นแบบไหน
่-มองจากด้านบน จะไม่เอียงซ้าย-ขวา
-มองจากด้านข้าง จะขนานไปกับพื้นโลก
-มองจากด้านข้าง อาจจะงุ้มลงด้านหน้า หน่อยนึง
-มองจากด้านข้าง หัวเชิดขึ้นด้านบน หน่อยนึง

หรือ นำหลายๆข้อ มาผสมกันครับ..
จะขาเล็ก ขาใหญ่ จะมือใหม่ หรือมือเก่า
คุณก็คือ หมู่เรา พลพรรค รัก จักรยาน
Chachino
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0831642603
Bike: TREK BAINCHI
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Chachino »

ขอบคุณมากครับ ได้ความรู้ สนุกสนาน ขอนำไปปรับใช้และเผยแพร่ครับ ;)
ภาณวัฏษ์ บัวเงิน
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0819522816
team: phayao bike
Bike: MIYATA
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ภาณวัฏษ์ บัวเงิน »

อยากทราบว่า การเลือกขนาดรถให้เหมาะสมกับความสูงของคนปั้น จะเลือกขนาดตามความยาวของ ท่อนอน หรือว่าท่อตั้งกันแน่ครับ รบกวนใครก็ได้ช่วยชี้แนะที ขอบคุณครับ
แมวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อันนี้ลิงค์เข้า facebook ครับ https://www.facebook.com/songkran.kook

โพสต์ โดย แมวทอง »

ต้องดูที่ระยะท่อนอนเป็นหลักครับ เพราะนั้นคือ ระยะที่เรานั่งปั่นนานๆ
แต่รถบางคัน ก็ท่อนอนอยู่สูง เวลายืนคล่อมจะมีปัญหากับคนที่ช่วงขาสั้น
อันนี้ก็ต้องใช้เป็น ข้อมูลในการตัดสินใจด้วยครับ
เช่น 2 คันนี้ท่อนอนแทบจะเท่ากัน

คันบน ที่คล่อมแล้วไม่ติดเป้า เพราะ ท่อนอนสโล๊ป
ส่วนคันล่างท่อนอนขนาน ก็ยันไข่นิดนึง

แมวทอง เขียน:รูปภาพ

สูง 161
อินซีม 75
น้ำหนัก 56
เฟรม Storck รุ่น aerfast ท่อนอน 50
ขาจานยาว 165
สต็ม Syntace 100
แฮนท์ Syntace 38
แมวทอง เขียน:สูง 161
อินซีม 75
น้ำหนัก 56
เฟรม CINELLI ท่อนอน 49.8
ขาจานยาว 165
สต็ม Syntace 100
แฮนท์ Syntace 38
หลักอาน Syntace

รูปภาพ
แมวทองคือแมวน้ำแมวน้ำคือแมวทะเล
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”