เอาชุดแอโร่บาร์มาใส่หมอบครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

army ittichai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0804662415
team: ไร้สังกัด ปั่นกันแถวๆศูนย์การบินทหารบก ลพบุรีครับ
Bike: cannondale f1000 sobe team , cannondale f4000 , cannondale caad5 team saeco , cannondale six13 team saeco , cannondale system six , ginat nrs xtc team
ตำแหน่ง: กองบินปีกหมุนที่1 ศูนย์การบินทหารบก ลพบุรี
ติดต่อ:

เอาชุดแอโร่บาร์มาใส่หมอบครับ

โพสต์ โดย army ittichai »

ไปเห็นที่ร้านจักรยานที่รู้จักกันมีชุดแอร์โร่บาร์ฝากขายมีแฮนด์มีชุดเกียร์เบรคครบเลยราคาไม่แพง พอดีมีหมอบสองคันถ้าจะเอามาใส่สักคันไว้ปั่นทางไกลๆคนเดียวไปเรียนๆนี่เหมาะไหมครับ เห็นหลายคนบอกว่าเซ็ตกับหมอบดีๆขี่ไกลๆสบาย อยากให้เพื่อนๆพี่ๆที่เคยลองมาแล้วมาแชณ์ประสบการณ์ให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ :mrgreen:
[color=#0000BFเลขบัญชี 391-0-96569-2 ธ.กรุงเทพ สาขา สระแก้ว-ลพบุรี ชื่อบัญชี อิทธิชัย ประทัยเทพ ครับผม ขอบคุณครับ[/color]
จั๊ว
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: พระราม2ปากซอย24
ติดต่อ:

Re: เอาชุดแอโร่บาร์มาใส่หมอบครับ

โพสต์ โดย จั๊ว »

ของผมเป็นแอโร่บาร์ใส่กับแฮนด์หมอบเดิม ขี่ทางไกลสบายกว่าเดิมเยอะเลยอย่างน้อยก็เพิ่มท่าขี่มาอีก1เสต็บเวลาเมื่อย ล่าสุดขี่ไปกลับกรุงเทพ-เขาใหญ่ สบายแขนและไหล่ขึ้นเยอะเลยเวลาขี่ทิ้งน้ำหนักตัวลงที่ข้อศอก นานๆเข้าก็เมื่อยหัวไหล่เหมือนกันเพราะต้องห่อไหล่ตลอดเวลาแล้วต้องเปลี่ยนมาจับดร๊อปแล้วก็จับฮู๊ดสลับกัน นานๆใช้ทีดีครับถ้าใช้บ่อยๆจนติดกลับมาจับแฮนด์ธรรมดาจะรู้สึกเมื่อหัวไหล่และแขนมากกว่าปรกติ
---->>>>>hs0chq<<<<<----
รถไม่แพง แรงก้อ..งั้นๆ
รับสั่งทำเทรนเนอร์ลูกกลิ้ง http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=251133
รายระเอียดเทรนเนอร์บน Facebook http://facebook.com/hs0chq
รูปประจำตัวสมาชิก
เสืออ้วน 129
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สมาคม หาดใหญ่ปีโป้ เอ็นดูร้านซ์ คลับ , ปั่นตามหลัง เด็ก สตรี และคนชรา
Bike: เสือภูเข็น , เสือหอบ

Re: เอาชุดแอโร่บาร์มาใส่หมอบครับ

โพสต์ โดย เสืออ้วน 129 »

ถ้าใช้แฮนด์คาร์บอน แต่แอร์โรบาร์อลู

ต้องระมัดระวังเป็นพิเศษ นะครับ
ตัวหนัก ปั่นช้า แรงน้อย แต่ไม่เคยหันหัวรถกลับ

รับรันอินล้อทุกชนิด ติดต่อทาง PM

You'll Never Ride Alone
ลมรำเพย
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลมรำเพย »

ผมก็เคยคิดจะหามาใส่ เวลาปั่นไกลๆเหมือนกัน...แรกๆก็มองดูว่ามันเกะกะ..
มาเจอกระทู้นี้แล้ว คงต้องหามาเก็บไว้ใช้ซักชุด..เฉพาะกิจ เฉพาะงาน :D
ปั่นให้เป็น เย็นเรื่อยไป อย่าให้ใครแซง....
cirus
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: LA Redline

โพสต์ โดย cirus »

ถ้าเน้นไกลก็ใส่ได้ครับ แต่ถ้าไม่ได้ไปไหนไกลเลย ก็อาจจะไม่คุ้ม ยิ่งในเมืองนี่ไม่ต้องพูดถึง แทบไม่ได้ใช้แน่ๆ หุหุ.. :D
ตามหาเฟรมหมอบ Size 58+ ครับ
รับงาน Web application Programming ทุกประเภท
TRIP TIME : 1 Hr. TRIP DISTANCE Normal : 30 Km. Week-end : 55-70 Km.
MAXIMUM SPEED : 52.22 Km./Hr. AVERAGE SPEED : 27.16 Km./Hr.
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด ปั่นกันแถวๆศูนย์การบินทหารบก ลพบุรีครับ
Bike: cannondale f1000 sobe team , cannondale f4000 , cannondale caad5 team saeco , cannondale six13 team saeco , cannondale system six , ginat nrs xtc team
ตำแหน่ง: กองบินปีกหมุนที่1 ศูนย์การบินทหารบก ลพบุรี
ติดต่อ:

ไปเจอมามันยกมาทั้งแฮนด์ทั้งสเต็มเกียร์ที่แอโร่บาร์และมือเบรคคาร์บอนติดมากับแฮนด์หงายเลยครับ กะว่าจะเอามาไว้ใส่ปั่นทางไกลไปเรื่อยๆน่ะครับ
หรือว่าจะเอาแค่ชุดแอโร่บาร์แล้วใช่แฮนด์เดิมดีครับ :mrgreen:
[color=#0000BFเลขบัญชี 391-0-96569-2 ธ.กรุงเทพ สาขา สระแก้ว-ลพบุรี ชื่อบัญชี อิทธิชัย ประทัยเทพ ครับผม ขอบคุณครับ[/color]
จั๊ว
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

แค่ชุดนี้ก็พอแล้วมั้งครับ จะถอดหรือใส่สวะดวกดีไม่ต้องไปยุ่งกัับเบรค-เกียร์ให้ปวดหัว
รูปภาพ
รับสั่งทำเทรนเนอร์ลูกกลิ้ง http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=251133
รายระเอียดเทรนเนอร์บน Facebook http://facebook.com/hs0chq
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

จั๊ว เขียน:แค่ชุดนี้ก็พอแล้วมั้งครับ จะถอดหรือใส่สวะดวกดีไม่ต้องไปยุ่งกัับเบรค-เกียร์ให้ปวดหัว
รูปภาพ
:mrgreen:
ขอบคุณมากครับจัดมาแร้ววววครับผมเอาเฉพาะตัวนี้ละครับเพราะไม่อยากเปลี่ยนชิพเข้าๆออกๆตั้งสายใหม่อีก ขอบคุณครับผม :mrgreen:
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ถามเพิ่มอีกอย่างครับผมต้องใช้แหวนรองคอให้สูงขึ้น สเต็มสั้นลง และหลักอานต้องเปลี่ยนจากเยื้องหลังเป็นตรงด้วยใช่ปรือป่าวครับ
ปกติผมใช่สเต็ม120 หลักอานเยื้องหลังครับ
GI_ABCanimals
ขาประจำ
ขาประจำ
team: STREET FIGHTER CHIANGMAI!!!!!!!!!
ตำแหน่ง: ChiangMai Thailand

โพสต์ โดย GI_ABCanimals »

ความยาวของแอร์โร่บาร์ มีขนาดไหมครับ เช่น ต้องวัดตามความยาวแขนของผู้ปั่น น่าสนใจดีแฮะ ลองเอามาใส่รถคันใหม่ดู
การปั่นจักรยานนี่ทำให้เราหายเครียดได้เหมือนกันนะ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

GI_ABCanimals เขียน:ความยาวของแอร์โร่บาร์ มีขนาดไหมครับ เช่น ต้องวัดตามความยาวแขนของผู้ปั่น น่าสนใจดีแฮะ ลองเอามาใส่รถคันใหม่ดู
ปรับได้ครับจากที่ผมได้มาตัวบาร์ที่เราจับ เราสามรถเลื่อปรับเข้าออกได้ครับ ตามรูปที่พี่จั๊วลงไว่ตัวแคลมรัดตัวบาร์มันจะใช้น๊อตหกเหลี่ยมยึดเราคลสยออกแล้วเลื่อเข้าออกได้ครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะลองดูว่าขนาดไหนจะพอดีเพราะถามร้านที่ขายเขาบอกผมว่าต้องขึ้นอยู่กับตัวผู้ใช้เอง ผมไปได้มือสองมาทังชุดเลยครับผมคิดว่าราาไม่แพงได้มา5000เพราะได้มือเบครprofile ตัวคาร์บอน มื่อเกียร์ดูราเอช แฮนด์หงายแล้วตัวแอรโร่บาร์ แต่ผมจะใส่แค่ตัวแอรโร่ลองดูก่อนถ้าติดใจจะใส่ทั้งชุดเพราะว่ามีรถสองคันไม่ต้องถอดใส่บ่อยๆครับ :mrgreen:
จั๊ว
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

army ittichai เขียน:ถามเพิ่มอีกอย่างครับผมต้องใช้แหวนรองคอให้สูงขึ้น สเต็มสั้นลง และหลักอานต้องเปลี่ยนจากเยื้องหลังเป็นตรงด้วยใช่ปรือป่าวครับ
ปกติผมใช่สเต็ม120 หลักอานเยื้องหลังครับ
ถ้าเดิมๆดีอยู่แล้วก็ไม่ต้องปรับเปลี่ยนอะไรอีกครับ ปรับที่ตัวแอร์โร่บาร์อย่างเดียว ขี่ไปเซ็ตไปครับเน้นสบายเป็นหลัก
การเซ็ตรถ ส่วนตัวผมเน้นปรับปลายเบาะเยื้องกึ่งกลางกระโหลกเป็นหลักก่อน แล้วปรับความสูงของหลักอานด้วยการเอาส้นเท้าเหยียบบันไดขาพอตึงแบบสบายๆ แล้วค่อยเซ็ตความยาวเสต็มอีกที
GI_ABCanimals
ขาประจำ
ขาประจำ
team: STREET FIGHTER CHIANGMAI!!!!!!!!!
ตำแหน่ง: ChiangMai Thailand

โพสต์ โดย GI_ABCanimals »

ขอบคุณมากครับ :D
การปั่นจักรยานนี่ทำให้เราหายเครียดได้เหมือนกันนะ
HS6LZI
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Pm ครับไม่รับโทร
Bike: trek4400

โพสต์ โดย HS6LZI »

รูปภาพ
ซื้อที่ไหนครับ :D
อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
napat7919
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0819057042
Bike: bergamont
ติดต่อ:

โพสต์ โดย napat7919 »

ผมสนใจแอร์โรบา ด้วยอะครับไม่รู้ซื้อที่ไหนครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”