มีใครใช้โทรศัพท์ Sony Xperia Active บ้างครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง

มีใครใช้โทรศัพท์ Sony Xperia Active บ้างครับ

โพสต์ โดย aiai » 11 มี.ค. 2012, 14:43

อยากถามว่า Ant+ ที่มีมาในเครื่อง สามรถจับคู่กับ วัดรอบขากับ ฮาร์ทเรท ของ Bontragerที่เป็น ant+ ได้มั้ยครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

Re: มีใครใช้โทรศัพท์ Sony Xperia Active บ้างครับ

โพสต์ โดย หน้าแง๊ว~* » 11 มี.ค. 2012, 15:30

ไม่ได้ใช้ :lol:
แต่มาตอบว่าใช้ได้จิ ANT+ ก็ใช้กับ ANT+ ได้อยู่แล้น ;)
(\_(\
(=' :')
(,(")(")

Re: มีใครใช้โทรศัพท์ Sony Xperia Active บ้างครับ

โพสต์ โดย choochoo » 11 มี.ค. 2012, 21:41

เพิ่งใช้ได้3วัน กำลังหาพวกอุปกรณ์เสริมant+ อยู่เหมือนกันครับ แบตหมดเร็วเหมือนกัน คงต้องปิดapplication ที่ไม่จำเป็นแล้วมั้ง :D

โพสต์ โดย aiai » 11 มี.ค. 2012, 23:27

ถามอีกนิดครับ จับคูู่กับ อุปกรณ์ ant+ มันกินแบตเหรอครับ
กะว่าจะเอาแทนไมล์เก่าไปพลางๆก่อน เก็บตังค์ซื้อ Edge 800 :oops: :oops:

โพสต์ โดย tamvader » 11 มี.ค. 2012, 23:30

ผมไม่เคยลองกับวัดรอบขาครับลองกับHRอย่างเดียว มันก็กินแบตครับผมว่าน่าจะได้แค่ครึ่งวันครับ
บริการบ้านพัก@เกาะสีชัง
http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php? ... 8#p4561448

โพสต์ โดย ถาวร » 12 มี.ค. 2012, 15:47

ผมใช้ xperia neo ก่อนออกทริป ชาร์จแบต ทิ้งใว้จนเต็ม แล้วเปิด gps ทั้งวัน รวมถ่ายรูปด้วย แล้วไ่ได้ปิดกล้อง พอถ่ายเสร็จก็กดปุ่มเพาเวอร์ ให้แสตนบายใว้ เวลาจะใช้ก็กด เมนูเปิดใช้ถ่ายได้เลย เพราะปั่นไปถ่ายรูปไป โทรอีกต่างหาก ออกจากบ้าน 8 โมง เช้า กลับ 6 โมงเย็น เหลือแบต 30 %
ครับ รองคิดดูเอานะครับ
อยากได้อยู่เหมือนกัน มีแอพ sportpal อยู่ แต่ตอนนั้นหาซื้อสายคาดอกไม่ได้ เลยจัด ฮาร์ดเลท casio chr-100 มาแทน เลยใช้แต่ gps อย่างเดียว
ถาวร สั่งได้ viewtopic.php?f=118&t=115095&start=840
สติกเกอร์ viewtopic.php?f=118&t=323951

โพสต์ โดย nbt » 12 มี.ค. 2012, 15:58

ผมก็พก sony active เป็นเครื่องหลักเวลาปั่นจักรยานเลยครับ ลองแล้วสามารถจับคู่กับ HR ANT+ ทั้งของ garmin และ cycleop ได้ดี ค่า HR มันสามารถไปแสดงบน sony กับ garmin edge800 ได้พร้อมๆกันด้วยครับ ต้องเลือก software หน่อยครับถึงจะดึงค่า HR มาบันทึก เท่าที่เห็นก็มี Endomondo ที่เคยใช้อยู่

ผมว่าสำหรับคนที่ติดไมล์ garmin ตระกูล edge อยู่แล้ว คงสะดวกที่จะบันทึก HR บน garmin มากกว่า โดยน่าจะพก sony active เป็นมือถือที่มันเล็กและกันน้ำได้ดี

โพสต์ โดย ถาวร » 12 มี.ค. 2012, 19:20

nbt เขียน:ผมก็พก sony active เป็นเครื่องหลักเวลาปั่นจักรยานเลยครับ ลองแล้วสามารถจับคู่กับ HR ANT+ ทั้งของ garmin และ cycleop ได้ดี ค่า HR มันสามารถไปแสดงบน sony กับ garmin edge800 ได้พร้อมๆกันด้วยครับ ต้องเลือก software หน่อยครับถึงจะดึงค่า HR มาบันทึก เท่าที่เห็นก็มี Endomondo ที่เคยใช้อยู่

ผมว่าสำหรับคนที่ติดไมล์ garmin ตระกูล edge อยู่แล้ว คงสะดวกที่จะบันทึก HR บน garmin มากกว่า โดยน่าจะพก sony active เป็นมือถือที่มันเล็กและกันน้ำได้ดี

ว่าจะจัด xperia active อยู่ ราคาลงมาเยอะ ไม่ถึงหมื่น ทึกทน ลุย เหมาะกับนักปั่นอย่างเรา
แต่ผมก็ดูตัว casio gshock android phone ด้วย เครื่องเดียวจบเลย
ถาวร สั่งได้ viewtopic.php?f=118&t=115095&start=840
สติกเกอร์ viewtopic.php?f=118&t=323951

โพสต์ โดย ฮุยเสนา » 12 มี.ค. 2012, 21:47

ผมใช้อยู่ครับแต่หาซื้ออุปกรณ์ไม่ได้เลย ช่วยแนะนำหน่อยครับ ตัว HR ANT+ เอายี่ห้อไหนดีครับแล้วซื้อที่ไหน
ผมใช้กับแอป endomondo

โพสต์ โดย ถาวร » 12 มี.ค. 2012, 22:38

ฮุยเสนา เขียน:ผมใช้อยู่ครับแต่หาซื้ออุปกรณ์ไม่ได้เลย ช่วยแนะนำหน่อยครับ ตัว HR ANT+ เอายี่ห้อไหนดีครับแล้วซื้อที่ไหน

viewtopic.php?f=157&t=450812
ตานนี้เลยครับผม

โพสต์ โดย aiai » 12 มี.ค. 2012, 23:40

รูปภาพ
casio g shock android phone

หน้าตาสวยดีนะครับ ไม่รู้วางขายเมื่อไหร่

โพสต์ โดย nbt » 13 มี.ค. 2012, 02:03

ถาวร เขียน:
ฮุยเสนา เขียน:ผมใช้อยู่ครับแต่หาซื้ออุปกรณ์ไม่ได้เลย ช่วยแนะนำหน่อยครับ ตัว HR ANT+ เอายี่ห้อไหนดีครับแล้วซื้อที่ไหน

viewtopic.php?f=157&t=450812
ตานนี้เลยครับผม

ข้างบนนี้เป็น Bluetooth ไม่ใช่ ANT+ นะครับ

เอาแบบที่หาซื้อได้ทั่วไปก็สายคาด ANT+ ของ garmin
ANT+ ค่อนข้างจะแพร่หลายที่อุปกรณ์กีฬาต่างๆใช้กันครับ

โพสต์ โดย aiai » 13 มี.ค. 2012, 10:10

สายคาด HR ที่เป็น ANt+ ครับ อันนี้ใน ebay

Wahoo Fitness Soft Heart Rate Belt 59.99$
รูปภาพ

Garmin Premium Soft Strap Heart Rate Monitor Wireless ANT+ 46.99$
รูปภาพ