(กดปุ่ม X ที่มุมขวาเพื่อไม่แสดงคำประกาศนี้อีก) -->

ประกาศด่วน!! ได้รับแจ้งบางท่านเข้าเวบไม่ได้เลย ขึ้น error ว่า Bad Request อะไรทำนองนี้นะครับ

ปัญหาเกิดจาก cookie ที่เซพในโปรแกรมที่ท่านใช้เปิดเวบ (IE,Chrome,Firefox,Safari) เกิดข้อผิดพลาดเฉพาะเวบเรา (ศัพท์ทางเทคนิคคือมีการ limit จำนวนของแต่ละ domain) ทำให้เข้าเวบไม่ได้อีกเลย

วิธีแก้เบื้องต้น ให้เปลี่ยนโปรแกรมเข้าเวบเป็นตัวอื่นนะครับ (ตัวไหนก็ได้ IE,Chrome,Firefox,Safari) ก็จะเข้าเวบได้ตามปกติ

วิธีแก้ปัญหาถาวรของแต่ละโปรแกรม คือ ต้องไปเข้าไป "ลบ cookie" ของโปรแกรมเข้าเวบที่มัปัญหาครับ โดยในแต่ละโปรแกรมจะกดสามปุ่มนี้เหมือนกันคือ "Ctrl-Shift-Del" แล้วเลือกลบ "Cookie" และ "Cache" จากช่วงเวลาย้อนตั้งแต่เริ่มแรกทั้งหมด (ถ้าเป็นผู้เข้าใจระบบหน่อย ก็อาจจะเลือกเฉพาะเวบ thaimtb ก็ได้ เลือกระยะเวลาย้อนหลังไปทั้งหมดครับ)

หรือดูคลิปวิธีการลบที่นี่ -> วิธีลบ Cookie ของบราวเซอร์ต่างๆ

ขึ้นยอด7พับคลิปนี้ดูกันยังครับ สุดยอดดดดดดดดด evo vd dogma

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity, Cycling B®y, spinbike, velocity

Re: ขึ้นยอด7พับคลิปนี้ดูกันยังครับ สุดยอดดดดดดดดด evo vd dogma

โพสต์ โดย dmesg » 16 ม.ค. 2012, 15:49

GDB เขียน:ปัั่นไปถ่ายไปครับ มือซ้ายถือเเฮนด์ มือขวาถือiphone ถ่าย
เสียงหอบแฮกๆเสียงของผมเอง

เส้นทางรอบสะเมิง แม่ริม-หางดง ช่วงขึ้น7พับ ในคลิปยาวประมาณ2.8km ชันต่ำสุด10% ชันสูงสุด17% เฉลี่ยประมาณ12-13%

โอ้ว สุดยอดครับ ถ้าเป็นผมคงกลิ้งแน่ๆ :mrgreen:

Re: ขึ้นยอด7พับคลิปนี้ดูกันยังครับ สุดยอดดดดดดดดด evo vd dogma

โพสต์ โดย เสือชิณชล » 16 ม.ค. 2012, 17:53

GDB เขียน:ปัั่นไปถ่ายไปครับ มือซ้ายถือเเฮนด์ มือขวาถือiphone ถ่าย

เส้นทางรอบสะเมิง แม่ริม-หางดง ช่วงขึ้น7พับ ในคลิปยาวประมาณ2.8km ชันต่ำสุด10% ชันสูงสุด17% เฉลี่ยประมาณ12-13%

:o นายแน่มาก :shock: ผมเคยไปครั้งแรกตอนนั้นปั่นเสือภูเขาปั่นได้ 4 พับ จูง 3 พับ น่องระบมไปหลายวัน :lol:
ปั่นด้วยใจ แล้วจะไปถึงจุดหมาย

โพสต์ โดย GDB » 16 ม.ค. 2012, 19:08

army ittichai เขียน:คนถ่ายนี่สุดยอดเลย ปั่นหมอบมือเดียวขึ้นเขา ดูความเร็วในจีพีเอสแล้วสุดยอดครับ :mrgreen:
ขึ้นเขาแบบนี้ใช้จานหน้าคอมแพคหรือสแตนดาร์ดครับ แล้วเฟืองหลังใช้ขนาดเท่าไหร่ครับ :D

ใช้ 53-39/ 12-25 ครับ

โพสต์ โดย army ittichai » 16 ม.ค. 2012, 19:21

GDB เขียน:
army ittichai เขียน:คนถ่ายนี่สุดยอดเลย ปั่นหมอบมือเดียวขึ้นเขา ดูความเร็วในจีพีเอสแล้วสุดยอดครับ :mrgreen:
ขึ้นเขาแบบนี้ใช้จานหน้าคอมแพคหรือสแตนดาร์ดครับ แล้วเฟืองหลังใช้ขนาดเท่าไหร่ครับ :D

ใช้ 53-39/ 12-25 ครับ

โห ต้องแรงขนาดถึงจะได้ขนาดในคลิป :mrgreen:
...........ผมเชื่อว่าคุณทำได้...........

โพสต์ โดย CAVOK » 17 ม.ค. 2012, 16:28

จานสแตนดาร์ด กับ เฟืองขนาดนั้น
ต้องฟิตแบบไม่ธรรมดาเลยนะครับนั่น

มีโอกาสขึ้นเชียงใหม่ จะขอไปตามรอย พิสูจน์ตัวเองบ้างครับ :D
"Everyone dies, but not everyone LIVES"

ขายครับ ชุดล้อเสือหมอบ Token T50SL เบาหวิว พร้อมยาง TUFO S33Pro/Special อุปกรณ์ครบ
viewtopic.php?f=3&t=1174026

โพสต์ โดย โต้งหลังอนามัย » 18 ม.ค. 2012, 11:39

ปั่นมือเดียวแสดงว่า เกียร์เดียวแช่ยาวเลย ไม่ได้ยืนโยกด้วย 2.8 โล ชันเฉลี่ย 10 กว่า % สดมากคับ... :mrgreen:
ภูมิใจเถอะทูนหัว มีผัวขี่จักรยาน 555

โพสต์ โดย CAVOK » 18 ม.ค. 2012, 12:15

รบกวนถามครับ

เส้นทางวงกลมสะเมิง แม่ริม-หางดง
ถ้าผมขี่เริ่มจากแถวๆคูเมือง ไปทางแม่ริม ลงทางหางดง แล้ววนกลับมาถึงคูเมือง เบ็ดเสร็จประมาณกี่กม.ครับ

ขอบคุณมากครับ
"Everyone dies, but not everyone LIVES"

ขายครับ ชุดล้อเสือหมอบ Token T50SL เบาหวิว พร้อมยาง TUFO S33Pro/Special อุปกรณ์ครบ
viewtopic.php?f=3&t=1174026

โพสต์ โดย numvitamilkchiangmai » 18 ม.ค. 2012, 18:39

สุดยอดเลยครับ อยากไปปั่นบ้างจังครับ :P
noomvitamilk
viewtopic.php?f=56&t=293089ทีมไวตามิ้ลค์-วนิลาเรซิเด้นซ์ เชียงใหม่

โพสต์ โดย เสือเชน » 18 ม.ค. 2012, 19:20

ก็น้องเขาคือ GDB
ไม่ธรรมดา อื้อหือ ไม่ธรรมดา
ปรบมือให้อีกครั้งครับ

โพสต์ โดย GDB » 18 ม.ค. 2012, 23:14

CAVOK เขียน:

รบกวนถามครับ

เส้นทางวงกลมสะเมิง แม่ริม-หางดง
ถ้าผมขี่เริ่มจากแถวๆคูเมือง ไปทางแม่ริม ลงทางหางดง แล้ววนกลับมาถึงคูเมือง เบ็ดเสร็จประมาณกี่กม.ครับ

ขอบคุณมากครับ

ประมาณ90กิโลครับ

โพสต์ โดย GDB » 18 ม.ค. 2012, 23:23

เสือเชน เขียน:ก็น้องเขาคือ GDB
ไม่ธรรมดา อื้อหือ ไม่ธรรมดา
ปรบมือให้อีกครั้งครับ

ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ คนปั่นเก่งกว่าผมมีอีกเยอะ
อยู่ที่การฝึกซ้อมครับ ทุกๆคนทำได้
วันนี้ไปขึ้นดอยคำเเถวหลังงานพืชสวนโลก สั้นๆ1.35 กิโล แต่ได้ ใจความ :?

รูปภาพ

โพสต์ โดย PuNkLo » 19 ม.ค. 2012, 04:51

อ๋าาาาาาาาาา :shock: :shock: :o :o ถึงยอด ไม่ถึงห้านาที สุดยอดมาก
ขายล้อหน้าขอบพัง reynolds assualt 2900