หาซื้อ นาฬิกา Polar ได้ที่ไหนครับ แล้วพี่ๆ มี comment ยังไงกับยี่ห้อนี้ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
suppachai attanukul
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0824447998
team: ห่อหมก : สนามบิน สุวรรณภูมิ
Bike: PANDA
ตำแหน่ง: อ่อนนุช

หาซื้อ นาฬิกา Polar ได้ที่ไหนครับ แล้วพี่ๆ มี comment ยังไงกับยี่ห้อนี้ครับ

โพสต์ โดย suppachai attanukul »

ไม่ได้ล้อเป้า นะครับ ผมกับพี่สาวจะซื้อคนล่ะเรือนแต่ ไม่รู้ว่าใครขายแล้วก็ Service ที่ไหน น่ะครับ

รบกวนพี่ๆ แนะนำด้วยครับ
ปั่นคนเด่ว แสนจะเปลี่ยวใจ โบราณว่าไว้แสนสุขใจ แต่ไม่สนุก อิอิอิ
nextstep
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: หาซื้อ นาฬิกา Polar ได้ที่ไหนครับ แล้วพี่ๆ มี comment ยังไงกับยี่ห้อนี้ครับ

โพสต์ โดย nextstep »

ใช้ FT4 ครับ ซื้อมือหนึ่งสองพันนิดๆมั้ง
ใช้ดี ไม่งอแง ใส่ว่ายน้ำไม่มีปัญหา แต่จอเล็กไปนิดปั่นกลางคืนมองไม่ค่อยเห็นครับ
ชอบปั่นจักรยานมาก แต่ปั่นเท่าไรก็ขึ้นเขาไม่ค่อยไหวเลยต้องมาวิ่งช่วยเพิ่มแรงขา
พอมาวิ่งก็เจ็บ ต้องว่ายน้ำช่วยรักษา นับนิ้วแล้ว เออ..3 อย่างพอดี ไปไตรละกัน :mrgreen:
bobbagum
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GT Grade/GT Zaskar

Re: หาซื้อ นาฬิกา Polar ได้ที่ไหนครับ แล้วพี่ๆ มี comment ยังไงกับยี่ห้อนี้ครับ

โพสต์ โดย bobbagum »

ยี่ห้อนี้ถือว่าเป็นแบรนด์ชั้นนำของHRM ใช้ง่ายออกแบบดี มีใช้กันทั่วไปแถมเอาเข้าไปใช้กับอุปกรณ์ฟิตเนสได้อีก
แต่ก่อนมีประวัติเรื่องเปลี่ยนถ่านเองไม่ได้ถ่านและเป็นถ่านรุ่นหายากทั้งตัวเรือนนาฬิกาและสายรัดอกเลย
รุ่นใหม่ๆดีขึ้นแล้ว แต่ก่อนซื้อก็เช็คดูให้ดีว่าถ่านหมดเปลี่ยนยังไงซื้อได้ที่ใหน

ถ้ายี่ห้อรองๆมาฟังคชั่นเยอะกว่าในราคาที่ถูกกว่าครับ แต่จะเลือกPolarแล้วก็โอเคครับ
bikeman
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cannondale Super six Hi-MOD-1
ตำแหน่ง: กทม.

โพสต์ โดย bikeman »

ไม่มี comment อะไร แต่ใช้รุ่น S625X มาเจ็ดปี speed & distance เที่ยงตรงดีมาก
Polar ติดที่เปลี่ยนผู้แทนจำหน่ายบ่อย
สงสัยคงจะแย่งกันเป็นผู้แทนจำหน่ายหรือเปล่าก็ไม่ทราบ
ลองค้นหาร้านค้าออนไลน์ดูครับ
หรือติดต่อที่เบอร์นี้ดู น่าจะเป็นผู้แทนจำหน่ายใหม่
อยู่แถวคลองเตย ถนนพระรามสี่ T.026462508 8-)
pong-pong
สมาชิก
สมาชิก
team: OSK
Bike: Bianchi Colango Dr.Hon Trek

โพสต์ โดย pong-pong »

ใช้มายาวนานครับ เยี่ยมใช้แล้วติดครับ เดิมใช้รุ่นเก่าจนแบตหมด งัดแล้วงัดอีกจนพัง เลย
ไปถอย FT7 มาครับ จากร้าน comozone ลองหาดูใน ร้านออนไลด์ครับ
รุ่นนี้ ราคา ปม 3 พันต้นๆ ครับ
OSK112
richardgere
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Cannondale Caad 10
ตำแหน่ง: Phuket

โพสต์ โดย richardgere »

ใช้ RS 300 ก็ OK นะครับ
ตัวแทนจำหน่าย SPX Zone, Trendy Building, สุขุมวิท 13 โทร 02 646 2508, 081 914 0846
ไม่ได้ค่าโฆษณานะครับ 555
momo77
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เก่าๆ

โพสต์ โดย momo77 »

งั้นขอถามเพิ่มหน่อยนะครับ อยากทราบว่าที่ไหนรับซ่อมครับ รู้สึกตอนนี้ตัวส่งเริ่มรวนๆแปลกๆ ผมใช้ FT4 นะครับ
ไข่กวน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0914459***
team: Gig@bike
Bike: Trek 2.5, Giant OCR3, Giant ATX7, Giant ATX Limited, Java Fit Single Speed, LA Mirage
ตำแหน่ง: Ramindra 27, Bangkhen, Bkk.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ไข่กวน »

เคยใช้รุ่นสมัยที่ Marathon ตรงปิ่นเกล้าเป็นตัวแทน สินค้าดี มีอะไหล่ แต่รุ่นใหม่ๆผมว่ามันดูก๋องแก๋งจัง
ร่วมรณรงค์ ลดการใช้ภาษาวิบัติครับ

รถก็ไม่ค่อยแพง แถมแรงก็ยังไม่ค่อยมี :lol: :lol: :lol:
เสือรถพ่วง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819555673
team: SAHAKIJ JOHO..KORATBIKE... P.C.S.Clycling Team Korat
Bike: KONA KHS TREK GIANT SCOTT ANCHOR

โพสต์ โดย เสือรถพ่วง »

ยี่ห้อใช้ดีมากครับ
richardgere
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Cannondale Caad 10
ตำแหน่ง: Phuket

โพสต์ โดย richardgere »

momo77 เขียน:งั้นขอถามเพิ่มหน่อยนะครับ อยากทราบว่าที่ไหนรับซ่อมครับ รู้สึกตอนนี้ตัวส่งเริ่มรวนๆแปลกๆ ผมใช้ FT4 นะครับ

ส่งซ่อมที่ SPX นะแหละครับ ตอนนี้ผมก็สั่งสายนาฬิกาจากร้านนี้มาเปลี่ยนเอง
witsk
สมาชิก
สมาชิก
team: ปั่นเพื่อสุขภาพ
Bike: Trek

โพสต์ โดย witsk »

ผมว่าสุดยอดของฮาร์ดเรท น่าจะเป็น Polar นี่แหละครับ :D :D
bird_
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ◕‿◕
team: สมาชิกทีมหอยทางเรซซิ่ง จังหวัดสมุทรสงคราม - BikeJoy Samut Songkhram ◕‿◕
Bike: รถถีบฮ่าง @ จักรยาน(ไม่)พอเพียง โคตรรักเอ็งเลยว่ะ ◕‿◕

โพสต์ โดย bird_ »

POLAR ครับ...FT4 ขึ้นไป :)
เยี่ยมเยียนกลุ่มหอยทากเรซซิ่ง สมุทรสงคราม
เมืองหอยหลอด ยอดลิ้นจี่ มีอุทยาน ร.๒ แม่กลองไหลผ่าน นมัสการหลวงพ่อบ้านแหลม
ตรวจสอบพัสดุ
366 Green Canals For The King
cactus
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: merida 5d

โพสต์ โดย cactus »

รบกวนสอบถามท่านที่ใช้ polar ft7 ครับ
ของผมถ่านหมดเร็วมาก ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร (ถ่านที่เปลี่ยนหมดอายุปี 2017)
dmesg
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale Supersix

โพสต์ โดย dmesg »

cactus เขียน:รบกวนสอบถามท่านที่ใช้ polar ft7 ครับ
ของผมถ่านหมดเร็วมาก ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร (ถ่านที่เปลี่ยนหมดอายุปี 2017)
หมดเร็วนี่เร็วขนาดไหนครับ ผมใช้มาเกือบสองปียังปกติอยู่ครับ
prince58
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย prince58 »

ดีเลยครับมีกระทู้พอดี

พึ่งซื้อft7 มาอยากทราบว่าเวลาเข้าโหมดHeartTouch

แล้วไฟจะติดตอนกลางคืนคือ ติดตลอดเลยหรือเมื่อกดปุ่มเท่านั้นครับ

ขอผมเป็ยอย่างหลัง พอดีปั่นกลางคืนครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”