(กดปุ่ม X ที่มุมขวาเพื่อไม่แสดงคำประกาศนี้อีก) -->

ประกาศด่วน!! ได้รับแจ้งบางท่านเข้าเวบไม่ได้เลย ขึ้น error ว่า Bad Request อะไรทำนองนี้นะครับ

ปัญหาเกิดจาก cookie ที่เซพในโปรแกรมที่ท่านใช้เปิดเวบ (IE,Chrome,Firefox,Safari) เกิดข้อผิดพลาดเฉพาะเวบเรา (ศัพท์ทางเทคนิคคือมีการ limit จำนวนของแต่ละ domain) ทำให้เข้าเวบไม่ได้อีกเลย

วิธีแก้เบื้องต้น ให้เปลี่ยนโปรแกรมเข้าเวบเป็นตัวอื่นนะครับ (ตัวไหนก็ได้ IE,Chrome,Firefox,Safari) ก็จะเข้าเวบได้ตามปกติ

วิธีแก้ปัญหาถาวรของแต่ละโปรแกรม คือ ต้องไปเข้าไป "ลบ cookie" ของโปรแกรมเข้าเวบที่มัปัญหาครับ โดยในแต่ละโปรแกรมจะกดสามปุ่มนี้เหมือนกันคือ "Ctrl-Shift-Del" แล้วเลือกลบ "Cookie" และ "Cache" จากช่วงเวลาย้อนตั้งแต่เริ่มแรกทั้งหมด (ถ้าเป็นผู้เข้าใจระบบหน่อย ก็อาจจะเลือกเฉพาะเวบ thaimtb ก็ได้ เลือกระยะเวลาย้อนหลังไปทั้งหมดครับ)

หรือดูคลิปวิธีการลบที่นี่ -> วิธีลบ Cookie ของบราวเซอร์ต่างๆ

ล้อขอบสูงอลู vs ล้อขอบสูงคาร์บอน

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

ล้อขอบสูงอลู vs ล้อขอบสูงคาร์บอน

โพสต์ โดย spydermaya » 31 มี.ค. 2011, 12:16

ท่านจะเลือกอะไรระหว่าง อลู กะ คาร์บอน ถ้า ขอบสูง เท่ากัน ราคาเท่ากัน นำ้หนักคาร์บอนมากกว่าอลูประมาณหนึ่งขีด (อลู 1800 คาร์บอน 1900)
ปล ล้อคาร์บอนขอบเป็นอัลลอยด์นะครับ

กำลังลังเลครับ
Dream Big, Do Bigger, Die Biggest

Re: ล้อขอบสูงอลู vs ล้อขอบสูงคาร์บอน

โพสต์ โดย CK3 » 31 มี.ค. 2011, 12:56

เลือกตัวที่น้ำหนักเบาและดุมลื่นๆครับ
แอบแซงเพราะแรงน้อย

Re: ล้อขอบสูงอลู vs ล้อขอบสูงคาร์บอน

โพสต์ โดย xander » 31 มี.ค. 2011, 13:02

ถ้าห่างกันขีดเดียว แล้วขอบสูงเท่ากัน ผมเอาขอบอลุคาร์บอน เพราะ ยังไงๆ หน้าเบรคอลุก็เบรคได้ชัวร์กว่า ดูเเลง่ายกว่า
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton-Cycling-Wear/612590475485068?fref=photo

โพสต์ โดย phongsiri » 31 มี.ค. 2011, 13:10

CK3 เขียน:เลือกตัวที่น้ำหนักเบาและดุมลื่นๆครับ

+1 แต่ขอซี่ลวดแบบ 20-24หรือ18-20 เยอะกว่านี้ ไม่แหล่มครับ
ชีวิตที่ผ่านมานั้นมันคุ้มค่าจริงหรือ และตอนนี้ได้ทำอะไรเพื่อจะก้าวต่อไปแล้วหรือยัง
If not now. When? Let's get start.
คิดมากเกินไป ก็ออกทะเลไปเรื่อยๆ

โพสต์ โดย ching » 31 มี.ค. 2011, 13:53

เก็บข้อมูล
รักสุขภาพก้าวไกล ใส่ใจปั่นจักรยาน NABON TEAM

โพสต์ โดย solutions » 31 มี.ค. 2011, 13:56

ผมมี ดุม 16/24 กับ 20/24 กำลังหาเฉพาะขอบล้อและซี่ลวด ลังเลเหมือนกัน
หาดูได้ที่ไหนครับ ช่วยบอกด้วย อย่าง คาร์บอน enve หรือ อลู ztr
(รบกวนในกระทู้ท่านด้วยครับ)

โพสต์ โดย spydermaya » 31 มี.ค. 2011, 14:57

solutions เขียน:ผมมี ดุม 16/24 กับ 20/24 กำลังหาเฉพาะขอบล้อและซี่ลวด ลังเลเหมือนกัน
หาดูได้ที่ไหนครับ ช่วยบอกด้วย อย่าง คาร์บอน enve หรือ อลู ztr
(รบกวนในกระทู้ท่านด้วยครับ)

เช็ค pm เลยครับ
Dream Big, Do Bigger, Die Biggest

โพสต์ โดย spydermaya » 01 เม.ย. 2011, 13:38

แล้วถ้า ล้ออลู มียี่ห้อ กับ คาร์บอน OEM อันไหนจะน่าเล่นกว่ากันครับ ราคาเท่ากัน หนักเท่ากัน ขอบสูงเท่ากัน

โพสต์ โดย แมวทอง » 01 เม.ย. 2011, 13:50

แด่คุณ spydermaya ครับ
แมวทองคือแมวน้ำแมวน้ำคือแมวทะเล

หายใจเข้าลึก พอประมาณไม่ต้องรีบ หายใจออก ผ่อนลมหมดตามสบาย พุทธ-โธ
ใช้เกียร์ ที่ไม่หนัก หรือ เบาขา จนเกินไปเดินทางสายกลาง
ความเร็วปล่อยวาง ฮาร์ทเรตปล่อยวาง เป็นไปตาม เหตุ และ ผล
อภัย ให้ใจสงบ สติมาครบ ย่อมเกิดสิ่งดีๆ

โพสต์ โดย spydermaya » 01 เม.ย. 2011, 15:08

แมวทอง เขียน:แด่คุณ spydermaya ครับ

ขอบคุณ คุณแมวทองครับ อะไรที่มันมายานี่ผมละชอบซะจริงๆ

โพสต์ โดย แมวทอง » 01 เม.ย. 2011, 22:17

spydermaya เขียน:
แมวทอง เขียน:แด่คุณ spydermaya ครับ

ขอบคุณ คุณแมวทองครับ อะไรที่มันมายานี่ผมละชอบซะจริงๆ

ผมก็ชอบครับ
เพราะ แมวทอง คือ
กุ๊กวูดู
แมวทองคือแมวน้ำแมวน้ำคือแมวทะเล

หายใจเข้าลึก พอประมาณไม่ต้องรีบ หายใจออก ผ่อนลมหมดตามสบาย พุทธ-โธ
ใช้เกียร์ ที่ไม่หนัก หรือ เบาขา จนเกินไปเดินทางสายกลาง
ความเร็วปล่อยวาง ฮาร์ทเรตปล่อยวาง เป็นไปตาม เหตุ และ ผล
อภัย ให้ใจสงบ สติมาครบ ย่อมเกิดสิ่งดีๆ

โพสต์ โดย yim2yim » 04 เม.ย. 2011, 21:37

กำลังสนใจอยากได้ล้อขอบสูงคาร์บอนอยู่เหมือนกันครับ
ช่วยชีเป้าด้วยครับ
หาหมอบสับถังไซด์48-49 PMมาได้เลยครับ

โพสต์ โดย Enter » 29 ก.ย. 2011, 15:03

spydermaya เขียน:แล้วถ้า ล้ออลู มียี่ห้อ กับ คาร์บอน OEM อันไหนจะน่าเล่นกว่ากันครับ ราคาเท่ากัน หนักเท่ากัน ขอบสูงเท่ากัน

อยากฟังคำตอบของคำถาม ขอดันหน่อย ;)

โพสต์ โดย ปั่น » 29 ก.ย. 2011, 16:35

Enter เขียน:
spydermaya เขียน:แล้วถ้า ล้ออลู มียี่ห้อ กับ คาร์บอน OEM อันไหนจะน่าเล่นกว่ากันครับ ราคาเท่ากัน หนักเท่ากัน ขอบสูงเท่ากัน

อยากฟังคำตอบของคำถาม ขอดันหน่อย ;)

:?: มันจะมีหรือครับ ถ้ามันมีผมเลือกอลูฯ เพราะมั่นใจกว่าเวลาเบรค และเวลารูดถนนผิวขรุขระ ;)
โจ๊ก