(กดปุ่ม X ที่มุมขวาเพื่อไม่แสดงคำประกาศนี้อีก) -->

เช้าวันนี้ (3/7/58) มีการอัพเกรดระบบ engine ภายในเป็นเวอร์ชันล่าสุด น่าจะช่วยแก้ไข BUG ล๊อคอินที่เลือกให้จำไว้แล้วยังหลุด สำหรับเช้าวันนี้ ใครที่ login ค้างไว้จะหลุดหมดก่อนนะครับ ขอให้ทุกท่านเข้าสู่ระบบใหม่อีกครั้ง ต่อไปน่าจะไม่หลุดอีกแล้ว ถ้าเจอปัญหาอีกช่วยแจ้งด้วยครับ ... nbt

Giant DEFY vs Gios CANTARE ขอคำแนะนำครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

Giant DEFY vs Gios CANTARE ขอคำแนะนำครับ

โพสต์ โดย ฝุ่นตลบ » 19 ส.ค. 2010, 10:17

สนใจ 1 ใน 2 คันนี้ครับ
ขอคำแนะนำด้วย
Gios CANTARE 19,990
Giant DEFY 19.000
ขอบคุณมากครับ
แนบไฟล์
Gios CANTARE 50-52 19990.jpg

Re: Giant DEFY vs Gios CANTARE ขอคำแนะนำครับ

โพสต์ โดย ฝุ่นตลบ » 19 ส.ค. 2010, 10:25

ขอโทษครับ...คันนี้ครับ
แนบไฟล์

Re: Giant DEFY vs Gios CANTARE ขอคำแนะนำครับ

โพสต์ โดย ponkpich » 19 ส.ค. 2010, 11:04

เช้คก่อนนะ ไซส์ได้ทั้ง 2 คันรึเปล่า

แนะนำแบบนี้ดีกว่า

ชอบชื่อชั้นอิตาลี่ เลือก gios

แต่ถ้าชอบครบเครื่อง ผมว่า giant ดีกว่า รวมถึงอะไหล่ด้วย

แต่สำคัญสุด ไซส์ให้ตรงกับตัวเอง อย่าเผลอไผล กับรูปลักษณ์เพียงอย่างเดียว เพราะขี่ผิดไซส์ รถคันละล้าน ก็ขี่ไม่ดีครับ :D

โพสต์ โดย แงซาย » 19 ส.ค. 2010, 16:09

ถ้าสองตัวนี้

DEFY คันนี้ ผมลองขี่แล้ว ไม่เเนะนำครับ

Gios น่าสนใจกว่า ถ้าเทียบกับ DEFY
RR9 กลุ่มจักรยาน เลียบวงแหวน ธัญบุรี-ลำลูกา
RR9 5PM รวมตัวทุกวันจันทร์-ศุกร์ 17.30 - 19.00 น. ณ.ร้านข้าวแกงแม่แต๋ว
RR9 After Dark ทุกคืนวันพฤหัสฯ ล้อหมุน 18.30 น.
RR9 Weekend ทุกสุดสัปดาห์ ล้อหมุน 6.30 น.

>> LIVE >> LIFE >> FAST >>

โพสต์ โดย ฝุ่นตลบ » 20 ส.ค. 2010, 10:57

ขอบคุณมากครับ
แล้วเรื่องราคาไม่รู้สมควรหรือเปล่า
เพราะไม่ทราบราคารถใหม่เลย

ขอบคุณอีกครั้งครับ

โพสต์ โดย กายจำแลง » 20 ส.ค. 2010, 11:38

ราคา Gios เท่าไรครับ

แต่ DEFY 19,000 นั้น แรงเกินไปครับ

เพิ่มอีก 500-1,000 ก็จะได้ Giant SCR1 ใหม่แกะกล่องแล้วครับ

21,000 ได้ Trek 1.2 แกะกล่อง

22,000 ได้ MASI แกะกล่องครับ
Like...Live...Fast...

อย่า เห็นแก่ตัว
อย่า ปัดชั่วให้ผู้อื่น
อย่า ขืนใจคน
อย่า ยกตนข่มท่าน
อย่า เอาขาวมาบังดำ
อย่า ทำระยำร่ำไป
อย่า เป็นคนจัญไรในแผ่นดิน

สุวิชาโน ภวังโหติ ผู้รู้ดีเป็นผู้เจริญ

โพสต์ โดย หัวฟู » 20 ส.ค. 2010, 11:41

สองคันนี้คันไหนพุ่งกว่ากันครับ
Gios CANTARE
Giant DEFY

และถ้าเที่ยบกับรถใหม่
21,000 ได้ Trek 1.2 แกะกล่อง

22,000 ได้ MASI แกะกล่อง

อะไรพุ่งกว่ากัน
4คันที่ว่า คันไหน ตอนปั่นรู้สึกดีที่สุด

โพสต์ โดย กายจำแลง » 20 ส.ค. 2010, 12:28

Giant DEFY เป็นรถ Endorance ครับ ไม่ใช่ Road Race คงจะพุ่งสู้ GIOS ไม่ได้แน่

Trek 1.2 ชื่อยอดนิยม เหมาะสำหรับ นักปั่นทั่วไป ตัวรถไม่มีอะไรโดเด่นมากมาย

Giant SCR เท่าที่ฟังดูหลายรีวิว ปั่นดีกว่า T 1.2 และ DEFY แน่นอน

MASI สัญชาติอิตาลี คลอดในไต้หวัน ปั่นดีกว่า DEFY และ T 1.2 แน่นอน เพราะมีอยู่คันนึงครับ

MASI & SCR ผมว่าสูสีกันนะ
Like...Live...Fast...

อย่า เห็นแก่ตัว
อย่า ปัดชั่วให้ผู้อื่น
อย่า ขืนใจคน
อย่า ยกตนข่มท่าน
อย่า เอาขาวมาบังดำ
อย่า ทำระยำร่ำไป
อย่า เป็นคนจัญไรในแผ่นดิน

สุวิชาโน ภวังโหติ ผู้รู้ดีเป็นผู้เจริญ

โพสต์ โดย หัวฟู » 20 ส.ค. 2010, 13:14

กายจำแลง เขียน:Giant DEFY เป็นรถ Endorance ครับ ไม่ใช่ Road Race คงจะพุ่งสู้ GIOS ไม่ได้แน่

Trek 1.2 ชื่อยอดนิยม เหมาะสำหรับ นักปั่นทั่วไป ตัวรถไม่มีอะไรโดเด่นมากมาย

Giant SCR เท่าที่ฟังดูหลายรีวิว ปั่นดีกว่า T 1.2 และ DEFY แน่นอน

MASI สัญชาติอิตาลี คลอดในไต้หวัน ปั่นดีกว่า DEFY และ T 1.2 แน่นอน เพราะมีอยู่คันนึงครับ

MASI & SCR ผมว่าสูสีกันนะ

รถ Endorance คืออะไรรึคับ :oops: