ชิพเตอร์เดิมกับดิสเบรค

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity, Cycling B®y, spinbike, velocity

ชิพเตอร์เดิมกับดิสเบรค

โพสต์ โดย adi73 » 24 ม.ค. 2020, 09:39

เสือหมอบรุ่นใหม่ที่ใช้ระบบดิสเบรค เราสามารถใช้ชิพเตอร์รุ่นเดิมกับปั้มดิสเบรคใหม่ ได้ไหมครับ ถ้าได้ เพื่อนๆแนะนำหน่อยว่าต้องซื้อยี่ห้ออะไรครับ...ขอบคุณครับ

Re: ชิพเตอร์เดิมกับดิสเบรค

โพสต์ โดย dachamut » 24 ม.ค. 2020, 16:15

** ใช้ ปั๊มเบรค ล่าง แบบใช้สายดึง ครับ ที่เห็น มีขาย Juin / TRP มีอยู่หลายรุ่นเหมือนกัน ครับ
แนบไฟล์

Re: ชิพเตอร์เดิมกับดิสเบรค

โพสต์ โดย adi73 » 24 ม.ค. 2020, 18:19

ขอบคุณมากครับ