รายการงานปั่น แบบที่ไม่ควรพลาด ซักครั้งในชีวิต

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

รายการงานปั่น แบบที่ไม่ควรพลาด ซักครั้งในชีวิต

โพสต์ โดย jiabhooligan » 07 ม.ค. 2020, 17:20

สอบถามหน่อยครับ งานปั่นดี ๆ หรือแบบงานที่การจัดการดี คิดว่านักปั่นที่ปั่นมาซักระยะนึง น่าจะว่า ครั้งนึงต้องไปลองปั่นซัก ครั้งมีรายการไหน บ้างครับ พวกรายการที่จัดปีละครั้ง ในประเทศไทยนะครับ ไม่ใช่ว่าไปเพื่อชนะ คือไปเพื่อเอาบรรยากาศการปั่นนะครับ กระตุ้น Passion :lol: :lol: แบบว่าไปแล้ว เป็นงานที่ดี คุ้มค่าใช้จ่ายในการขับหรือนั่งเครื่องไปครับผม
่เช่น Tour de Farm, ดอยอินทนนท์, Road classic เชียงราย,

ใครมีรายการไหนอีก มาช่วยกันแชร์หน่อยครับ ไม่รวมพวก ออกแดกนะครับ 555+ เอาแบบรายการแข่งหรือประเพณีที่สำคัญครับ
จักยานที่ดีที่สุดคือจักรยานที่ใช้บ่อยที่สุด

Re: รายการงานปั่น แบบที่ไม่ควรพลาด ซักครั้งในชีวิต

โพสต์ โดย milano3030 » 07 ม.ค. 2020, 22:00

ปั่นทะลุดอยลอยฟ้า จัดทุกปีช่วง พ.ค. เส้นทาง แม่สอด-อุ้มผาง 166 ก.ม. ระยะไต่ 4,000 เมตร ถ้ายังซาดิสก์ไม่พอก็ปั่นทั้งไปกลับในวันรุ่งขึ้น ถ้าชอบเขา ต้องไม่พลาด เส้นทางสวยงาม ถ้าชอบเขาขอให้มา

Re: รายการงานปั่น แบบที่ไม่ควรพลาด ซักครั้งในชีวิต

โพสต์ โดย jiabhooligan » 08 ม.ค. 2020, 08:53

milano3030 เขียน:ปั่นทะลุดอยลอยฟ้า จัดทุกปีช่วง พ.ค. เส้นทาง แม่สอด-อุ้มผาง 166 ก.ม. ระยะไต่ 4,000 เมตร ถ้ายังซาดิสก์ไม่พอก็ปั่นทั้งไปกลับในวันรุ่งขึ้น ถ้าชอบเขา ต้องไม่พลาด เส้นทางสวยงาม ถ้าชอบเขาขอให้มา

ขอบคุณครับ คงต้องไปเยือนซักครั้ง
จักยานที่ดีที่สุดคือจักรยานที่ใช้บ่อยที่สุด