รบกวน ช่วยชี้แนะหน่อยครับ หากะโหลกให้ f8

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

รบกวน ช่วยชี้แนะหน่อยครับ หากะโหลกให้ f8

โพสต์ โดย ทะเลทราย » 20 ธ.ค. 2019, 14:41

เฟรม pinarello dogma f8 / ใช้ขาจาน ของshimano แกน 24 จะต้องใช้กะโหลกตัวไหนครับ

Re: รบกวน ช่วยชี้แนะหน่อยครับ หากะโหลกให้ f8

โพสต์ โดย เสือกินปลาทู » 25 ธ.ค. 2019, 12:54

ทะเลทราย เขียน:เฟรม pinarello dogma f8 / ใช้ขาจาน ของshimano แกน 24 จะต้องใช้กะโหลกตัวไหนครับ

ใช้กะโหลกแบบเกลียวครับ จะเอากะโหลกของชิมาโนเองเลยก็ใด้หมด(105.อัลเตก้า ดูราเอช)​หรือจะเอากะโหลกยี่ห้ออื่นก็ใด้ครับ สำคัญขอไห้เป็นแบบเกลียวแกน24 เพราะพินาเฟรมมันทำมาสำหรับกะโหลกแบบเกลียว
ปล.กะโหลกsram ไปกันไม่ใด้กับขาชิมาโนเด้อ