มีโจทย์รองเท้าหมอบ ช่วยแนะนำที

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
muffin_boy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ✖ จักรยาน™ ✖

มีโจทย์รองเท้าหมอบ ช่วยแนะนำที

โพสต์ โดย muffin_boy »

ตอนนี้มีรองเท้าอยู่ 2 คู่ 1) Shimano R321 ใส่สบายครับ แต่ติดตรงที่ว่าไม่กระชับ กดแล้วเหมือนหายๆ อีกคู่ 2) Specialized S-Works 6 Road ชอบความแข็ง ความกระชับ แต่ผมเท้าบานใส่แล้วข้างขวาเล็บม่วงเลยครับ ข้างๆก็กระชับจนบีบ ถ้าปั่นไม่เกิน2ชม. อัดกันหนักๆมียกด้วย คู่นี้ตอบโจทย์ดีมาก แต่ความสบายนี่ไม่ผ่าน

รูปภาพ

รูปภาพ

ทีนี้อยากให้แนะนำหน่อยครับ มีแบบไหนที่กว้างหน่อยแต่กระชับ แล้วพื้นแข็งเหมือน Spe.RD6 บ้างมั้ย เล็ง Shimano RC9 เคยลองใส่โอเคดี กระชับ ไม่เหลือมากไปแบบ R321แต่ไม่รู้ว่าความแข็งในการกดจะตอบโจทย์มั้ย

รูปภาพ
สุดท้ายก็แรงกู
รูปประจำตัวสมาชิก
choteene
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Outpace
Bike: Fuji SST 1.0 ,GT Avalanche 1.0 upgrade
ตำแหน่ง: 36 ซอยเฉลิมพระเกียรติ ร.9 38 แยก 1-1-1 ถ.เฉลิมพระเกียรติ ร.9 แขวงดอกไม้ เขตประเวศ กรุงเทพฯ 10250
ติดต่อ:

Re: มีโจทย์รองเท้าหมอบ ช่วยแนะนำที

โพสต์ โดย choteene »

ลอง lake มั๊ยครับ ผมว่าน่าจะตอบโจทย์คนเท้ากว้าง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”