มีโจทย์รองเท้าหมอบ ช่วยแนะนำที

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

มีโจทย์รองเท้าหมอบ ช่วยแนะนำที

โพสต์ โดย muffin_boy » 12 ก.ย. 2019, 15:07

ตอนนี้มีรองเท้าอยู่ 2 คู่ 1) Shimano R321 ใส่สบายครับ แต่ติดตรงที่ว่าไม่กระชับ กดแล้วเหมือนหายๆ อีกคู่ 2) Specialized S-Works 6 Road ชอบความแข็ง ความกระชับ แต่ผมเท้าบานใส่แล้วข้างขวาเล็บม่วงเลยครับ ข้างๆก็กระชับจนบีบ ถ้าปั่นไม่เกิน2ชม. อัดกันหนักๆมียกด้วย คู่นี้ตอบโจทย์ดีมาก แต่ความสบายนี่ไม่ผ่าน

รูปภาพ

รูปภาพ

ทีนี้อยากให้แนะนำหน่อยครับ มีแบบไหนที่กว้างหน่อยแต่กระชับ แล้วพื้นแข็งเหมือน Spe.RD6 บ้างมั้ย เล็ง Shimano RC9 เคยลองใส่โอเคดี กระชับ ไม่เหลือมากไปแบบ R321แต่ไม่รู้ว่าความแข็งในการกดจะตอบโจทย์มั้ย

รูปภาพ
สุดท้ายก็แรงกู

Re: มีโจทย์รองเท้าหมอบ ช่วยแนะนำที

โพสต์ โดย choteene » 13 ก.ย. 2019, 09:08

ลอง lake มั๊ยครับ ผมว่าน่าจะตอบโจทย์คนเท้ากว้าง