สอบถามความหมายของค่าต่างๆ เหล่านี้ Pw:Hr, VI, EF, VAM

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

สอบถามความหมายของค่าต่างๆ เหล่านี้ Pw:Hr, VI, EF, VAM

โพสต์ โดย Poravit » 20 ก.ค. 2019, 12:05

สวัสดีครับ

ทุกครั้งหลังปั่นที่ผมลิค์ข้อมูลเหล่านี้ลง Garmin และ Sync ข้อมูลไปที่ TrainPeak มันจะขึ้นข้อมูลตามรูปแนบ
แต่ผมส่งสัยว่าแค่ต่างๆ ตามที่ผมเขียนเลขกำหับมันคืออะไรครับ

Pw:Hr ค่ามากหรือน้อยอันไหนดีกว่ากัน บางครั้งผมปั่นเขา ค่าก็ติดลบ บางวันค่าก็แค่ 1.xx, 3.xx. ค่ามันไม่ใกล้เคียงกันเลยในแต่ละครั้ง

VI, EF, VAM คืออะไร ค่ามากดีหรือค่าน้อยดี

รบกวนผู้รู้ช่วยอธิบายด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แนบไฟล์
Screen Shot 2562-07-20 at 11.47.17.png

Re: สอบถามความหมายของค่าต่างๆ เหล่านี้ Pw:Hr, VI, EF, VAM

โพสต์ โดย Poravit » 30 ก.ค. 2019, 14:25

ไม่มีคนมาตอบเลย ไม่รู้ผมถามผิดกลุ่มรึเปล่าครับ ไปหาอ่าน text ก็ไม่เข้าใจ 5555