สอบถามเกี่ยวกับแบต Power2max NG eco

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Poravit
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

สอบถามเกี่ยวกับแบต Power2max NG eco

โพสต์ โดย Poravit »

สวัสดีครับ ขอสอบถามเกี่ยวแบตถ่านกระดุมของ Power2max NGECO หน่อยครับ

คือผมรู้สึกว่าถ่านมันหมดเร็วมาก
ผมลองสังเกตดูว่า เมื่อจอดรถไว้ข้ามวัน พอมาเปิด garmin ก็เห็นมันขึ้น วัตต์ และรอบขาเป็นศูนย์ คือมีการซืงค์กันตลอดเวลา
เลยทำให้สงสัยว่า มันไม่มีโหมดหยุดการใช้พลังงานเมื่อไม่ได้ใช้รถหรืออย่างไร

ใครใช้รุ่นนี้รบกวนแนะนำด้วยครับ

ถ่านใหม่1 ก้อนลองมาหลายยี่ห้อจะใช้ได้เดือนกว่าๆ. (ไม่แน่ใจนักนะครับประมาณๆ เอา ไม่ได้สังเกตจริงจัง) ถ้าไม่บาดเจ็บผมปั่นสัปดาห์ละประมาณ 350 โล. แต่ล่าสุดพึ่งเปลี่ยนถ่านไปปั่นได้ไม่นาน พอดีว่ามีอุบัติเหตุ จอดไว้ 13 วัน พอเอามาปั่นอีกทีแบตหมดอีกแล้ว

ครั้งนั้นเห็นชัดเลยว่ามันได้หมดกลางคันของการใช้งาน แต่หมดระหว่างจอดอยู่เฉยๆ. เพราะก่อนจะหยุดจอดยังใช้ได้อยู่ดีๆ และเปลี่ยนมาไม่นาน

ทุกวันนี้เลยทำให้ผมต้องพกถ่านสำรอง. และถ่านก็ราคาเอาเรื่องเหมือนกัน
ไฟล์แนบ
7A80D6AA-E8C6-4B62-9AE3-8DE8ED62BE8F.jpeg (261.73 KiB) เข้าดูแล้ว 3101 ครั้ง
Worapong_M
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-1940138
Bike: caerus gen2
ติดต่อ:

Re: สอบถามเกี่ยวกับแบต Power2max NG eco

โพสต์ โดย Worapong_M »

ระยะปั่นเท่าๆกับผมเลยครับ ระยะเวลาปั่นเฉลี่ย10ชม./สัปดาห์
ผมใช้ได้ประมาณ6เดือนครับวัตต์จะเริ่มเพี้ยนขึ้นๆลงๆ
ผมใช้ถ่านของpanasornic
แปลกตรงที่ของพี่มันลิงค์ตลอดหรอครับ ของผมจะหยุดทำงานต่อเมื่อขาจานหยุดหมุนมันจะดับไปเองเลย
line:worapongscu
lokoong
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Canyon Aeroad CF

Re: สอบถามเกี่ยวกับแบต Power2max NG eco

โพสต์ โดย lokoong »

ลองอัพเดทดูครับ
Poravit
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Worapong_M เขียน:ระยะปั่นเท่าๆกับผมเลยครับ ระยะเวลาปั่นเฉลี่ย10ชม./สัปดาห์
ผมใช้ได้ประมาณ6เดือนครับวัตต์จะเริ่มเพี้ยนขึ้นๆลงๆ
แปลกตรงที่ของพี่มันลิงค์ตลอดหรอครับ ของผมจะหยุดทำงานต่อเมื่อขาจานหยุดหมุนมันจะดับไปเองเลย

จริงๆมันควรหยุดตอนขาจานหยุดนะ ผมก็อ่านมาแบบนั่นก่อนซื้อ. แต่ผมรู้สึกว่ามันต่อตลอดตามรูปที่ลงให้ดู. ต้องทำไงดีอะ
Poravit
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Poravit เขียน:
Worapong_M เขียน:ระยะปั่นเท่าๆกับผมเลยครับ ระยะเวลาปั่นเฉลี่ย10ชม./สัปดาห์

จริงๆมันควรหยุดตอนขาจานหยุดนะ ผมก็อ่านมาแบบนั่นก่อนซื้อ. แต่ผมรู้สึกว่ามันต่อตลอดตามรูปที่ลงให้ดู. ต้องทำไงดีอะ

ดับที่ว่าคือยังงัยครับ. ของผมไฟสีเขียวมันก็ดับนะ. พอจะปั่นขยับอีกทีมันก็ขึ้นเขียว. แต่ที่Gary มันเหมือนติดตลอด
Worapong_M
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-1940138
Bike: caerus gen2
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Worapong_M »

ดับที่ว่าคือยังงัยครับ. ของผมไฟสีเขียวมันก็ดับนะ. พอจะปั่นขยับอีกทีมันก็ขึ้นเขียว. แต่ที่Gary มันเหมือนติดตลอด[/quote]

ดับคือไฟเขียวดับและสัญญาณที่ส่งมาเชื่อมกับgarminหายไปครับ พี่เชื่อมต่อแบบไหนครับใช้สัญญาณANT+หรือ bluetooth ในการเชื่อมต่อกับไมล์
line:worapongscu
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”