สอบถามการเปลี่ยนเฟือง เพื่อปั่นเทรนเนอร์ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
maximuz58
สมาชิก
สมาชิก
Bike: De Bernadi

สอบถามการเปลี่ยนเฟือง เพื่อปั่นเทรนเนอร์ครับ

โพสต์ โดย maximuz58 »

คือตอนนี้ใช้เฟือง sram red 11-32 แล้วอยากปั่นเทรนเนอร์โดยมีล้ออีก 1 ชุด ใส่เฟือง 11-25 แบบนี้ผมต้องจูนเกียร์ใหม่มั้ยครับ หรือว่าเปลี่ยนแล้วปั่นได้เลย แบบว่าไม่อยากเปลี่ยนเฟืองไปมาครับ
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สอบถามการเปลี่ยนเฟือง เพื่อปั่นเทรนเนอร์ครับ

โพสต์ โดย visual3dmax »

ใช้ได้เลยครับ อาจจะมี จังหวะเสียงเฟืองบ้าง แต่ใช้งานได้ปกติ

มันอาจจะเพี้ยนบ้างนิดๆ เพราะดุมแต่ละล้ออาจจะเคลื่อนต่างกัน 1-2m บางจังหวะอาจจะมีแก๊กๆหน่อย แต่ใช้ได้
maximuz58
สมาชิก
สมาชิก
Bike: De Bernadi

Re: สอบถามการเปลี่ยนเฟือง เพื่อปั่นเทรนเนอร์ครับ

โพสต์ โดย maximuz58 »

ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”