ล้อ rolf ares 4 ใครเคยใช้บ้างครับ การใช้งานพอประมาณไหนครับ '

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

ล้อ rolf ares 4 ใครเคยใช้บ้างครับ การใช้งานพอประมาณไหนครับ '

โพสต์ โดย OSK 97 » 15 มี.ค. 2019, 10:18

ล้อยางงัด ขอบ 42 ใครเคยใช้บ้างครับ การใช้งานพอประมาณไหนครับ

Re: ล้อ rolf ares 4 ใครเคยใช้บ้างครับ การใช้งานพอประมาณไหนครับ '

โพสต์ โดย supoj2158 » 13 ก.ย. 2019, 14:40

ใช้มาเกือบสองปีละครับ เป็นล้อคาร์บอนคู่แรก เลยไม่รู้จะเทียบกับอะไร
เอาว่าเทียบกับล้อเดิม rolf echelon ที่เป็นอลูฯละกัน ปั่นวันแรกรู้สึกได้เลยว่า
คงความเร็วได้ดีกว่ามากๆ หมก 40+ สบายๆ ไม่ต้องเติมเยอะ ล้อลื่นกว่าเดิม
เบากว่าเดิม ลงเขาชันๆ เบรคมีหอนให้เสียวเล่นๆ เคยเบรคแช่นานๆ ล้อหอนแต่ก็
ไม่เจอปัญหาขอบบวมครับ แต่เจอลมที่สกายเลนเวลาซัดข้างๆ รู้สึกเลยว่าเป๋กว่าเก่า
รวมแล้วผมชอบมันมากครับ รักที่ดีไซน์และคุณภาพกะว่าจะเก็บใช้งานยาวๆ
เปลี่ยนเฟรมก็คงไม่เปลี่ยนล้อ