กระโหลก FSA MegaExo 24 หาได้ที่ใดบ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
PFIXX
ขาประจำ
ขาประจำ

กระโหลก FSA MegaExo 24 หาได้ที่ใดบ้างครับ

โพสต์ โดย PFIXX »

ตอนนี้ต้องการกระโหลก Fsa Mege Exo รุ่นที่ใช้กับขาจาน FSA K-Force Light แกน 24 ครับ (ต้องใช้กระโหลกเฉพาะ)
คือแกนมันสั้นกว่ากระโหลกชิมาโนน่ะครับ แล้วก็ ขนาดศูนย์กลางกว้างกว่าเล็กน้อย ตอนนี้มีกระโหลกอยู่ แต่ต้องการได้มาสำรองครับ

รบกวนพี่ๆช่วยชี้เป้าว่า ร้านใดขาย กระโหลก FSA บ้างครับ เข้าใจว่ามีขายกันแน่ๆ แต่ไม่ค่อยเอามาลงออนไลน์กัน
:) ขอบคุณครับ
Titti
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816596564
Bike: Canyon
ติดต่อ:

Re: กระโหลก FSA MegaExo 24 หาได้ที่ใดบ้างครับ

โพสต์ โดย Titti »

หายากคับ ไม่ลองใช้วิธีเปลี่ยนเฉพาะลูกปืน
PFIXX
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: กระโหลก FSA MegaExo 24 หาได้ที่ใดบ้างครับ

โพสต์ โดย PFIXX »

Titti เขียน:หายากคับ ไม่ลองใช้วิธีเปลี่ยนเฉพาะลูกปืน

กระโหลกที่ใช้ก็โมดิฟายครับ (แต่ไม่มีปัญหา) ช่างกลึงเบ้าออกให้ 1mm ครับ
เลยอยากได้ ตัวจริงมาใช้เป็นอะไหล่สำรองครับ

ถ้าหาไม่ได้คงต้องสั่งนอกแ่น่ๆ Ebay น่าจะเพียบเลยครับ แต่เสียดายค่าส่งอยู่เหมือนกัน แพงใช้ได้ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”