ชุดแปลงห้องกระโหลก กับ อแดปเตอร์แปลง ฟีลลิ่งการปั่นต่างกันไหมครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Issaranupong
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KTB CYCLING TEAM
Bike: Cannondale CADD10

ชุดแปลงห้องกระโหลก กับ อแดปเตอร์แปลง ฟีลลิ่งการปั่นต่างกันไหมครับ

โพสต์ โดย Issaranupong »

เสือกินปลาทู
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0887544460
team: ซับซ้อนทีม
Bike: pinarello

Re: ชุดแปลงห้องกระโหลก กับ อแดปเตอร์แปลง ฟีลลิ่งการปั่นต่างกันไหมครับ

โพสต์ โดย เสือกินปลาทู »

Issaranupong เขียน:ชุดแปลงห้องกระโหลก กับ อแดปเตอร์แปลง ฟีลลิ่งการปั่นต่างกันไหมครับ
ชุดแปลงห้องกะโหลกน่าจะเวิคกว่าครับ
จากประสบการ เคยใช้อเดปเตอร์ ใช้ไปสักพักมีเสียงดังน่ารำคาน คลอนด้วย
preedexz
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Strida LT, Brompton M6L-X, Tyrell FSX, Alex Moulton SST, Giant TCR SL, Scott Foil Platinum, Basso Diamante, Tarmac SL6, Factor O2

Re: ชุดแปลงห้องกระโหลก กับ อแดปเตอร์แปลง ฟีลลิ่งการปั่นต่างกันไหมครับ

โพสต์ โดย preedexz »

ยืนยันครับ อแดปเตอร์ใช้ไปนานๆมีเสียงต้องขยันดึงออกมาล้างทำความสะอาดบ่อยๆ
kinui
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: intenso 2015

โพสต์ โดย kinui »

ของผมแกน bb24 แต่ขาจานเป็น bb30 ต้องใช้ลูกปืนที่เล็กลง แต่เป็น แบบ 2 แถว
จะว่าเป็นตัวแปลงก็ใช่ แต่ก้ใชได้ปรกติ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”