กางเกงปั่น ucr bamdoo เป้าขาดง่ายจริงไหม

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

กางเกงปั่น ucr bamdoo เป้าขาดง่ายจริงไหม

โพสต์ โดย Bakalof » 28 พ.ย. 2018, 12:15

สนใจกางเกงปั่น ucr bamdoo ครับ เห็นในรีวิวบอกว่าเป้าขาดง่ายจริงมั๊ยครับ เนื้อผ้าใส่สบายกว่าของ funkier มั๊ยครับ

ปล. การเลือกซื้อต้องไปลองที่ร้านเหมือนกับลองซื้อกางเกงทั่วไปมั๊ยครับ

Re: กางเกงปั่น ucr bamdoo เป้าขาดง่ายจริงไหม

โพสต์ โดย phumphing » 28 พ.ย. 2018, 13:37

ผมมี UCR ice cafe อยู่ตัว กางเกงแบรนด์นี้แนะนำให้ไปลองก่อนซื้อครับเพราะผ้ามันออกแบบมารัดเน้นกระชับสุดขั้วไม่ได้เน้นใส่สบาย ไปลองเพื่อดูว่ารับการรัดแบบนั้นได้ไหม ตัว Ice cafe ผมก็ใส่มาเยอะนะ Audax300 ก็ใส่มาแล้วก็ไม่เห็นมีอะไรขาด แต่ตอนนี้ไม่ค่อยได้หยิบมาใส่เพราะไปใส่เอี๊ยมแทนแล้วติดใจเอี๊ยมยาวเลย

Re: กางเกงปั่น ucr bamdoo เป้าขาดง่ายจริงไหม

โพสต์ โดย Bakalof » 28 พ.ย. 2018, 19:47

phumphing เขียน:ผมมี UCR ice cafe อยู่ตัว กางเกงแบรนด์นี้แนะนำให้ไปลองก่อนซื้อครับเพราะผ้ามันออกแบบมารัดเน้นกระชับสุดขั้วไม่ได้เน้นใส่สบาย ไปลองเพื่อดูว่ารับการรัดแบบนั้นได้ไหม ตัว Ice cafe ผมก็ใส่มาเยอะนะ Audax300 ก็ใส่มาแล้วก็ไม่เห็นมีอะไรขาด แต่ตอนนี้ไม่ค่อยได้หยิบมาใส่เพราะไปใส่เอี๊ยมแทนแล้วติดใจเอี๊ยมยาวเลย

ผมก็อ้วนซะด้วยสิ
ผมก็สงสัยนะว่าเอี๊ยมทำไมคนถึงติดใจกัน มันมีข้อดีกว่ากางเกงยังไงครับ

โพสต์ โดย เสือกินปลาทู » 28 พ.ย. 2018, 20:05

Bakalof เขียน:
phumphing เขียน:ผมมี UCR ice cafe อยู่ตัว กางเกงแบรนด์นี้แนะนำให้ไปลองก่อนซื้อครับเพราะผ้ามันออกแบบมารัดเน้นกระชับสุดขั้วไม่ได้เน้นใส่สบาย ไปลองเพื่อดูว่ารับการรัดแบบนั้นได้ไหม ตัว Ice cafe ผมก็ใส่มาเยอะนะ Audax300 ก็ใส่มาแล้วก็ไม่เห็นมีอะไรขาด แต่ตอนนี้ไม่ค่อยได้หยิบมาใส่เพราะไปใส่เอี๊ยมแทนแล้วติดใจเอี๊ยมยาวเลย

ผมก็สงสัยนะว่าเอี๊ยมทำไมคนถึงติดใจกัน มันมีข้อดีกว่ากางเกงยังไงครับ

เอีี๊ยมมันแขวนใว้กับบ่า กางเกงมันบีบรัดใวัที่พุง
ลองใส่เอี๊ยมดูครับ แล้วจะลืมเกงปั่นไปเลย
เรื่องเป้าขาดง่ายนี่ จริงครับ
ถ้าจะซื้อแนะนำไห้เลือกเผื่อไปหนึ่งไซค์ ถ้าพอดีไซค์มันจะฟิตมาก จากสเปคบอกว่าเอี๊ยมรุ่นนี้ มีส่วนผสมของใยไผ่ ซึ่งเนื้อผ้ามันออกแนวหยาบๆใส่แล้วคันนิดๆนะผมว่า
แนบไฟล์

โพสต์ โดย kaemart » 29 พ.ย. 2018, 11:33

ชอบที่ใส่กระชับดีครับ แต่เป้าขาดเหมือนกันเลย

โพสต์ โดย pong4400 » 29 พ.ย. 2018, 17:17

ใส่ก็ยาก ถอดก็ยาก แต่ใส่แล้วกระชับกล้ามเนื้อดี เนื้อผ้าหนา เท่าที่เจอมักจะขาดบริเวณรอยต่อ
หัวน้ำหอม,บรรจุภัณฑ์http://www.fragranzo.com

โพสต์ โดย Bakalof » 30 พ.ย. 2018, 18:34

ขาดง่ายเพราะเป็นส่วนผสมใยไผ่ด้วยรึป่าวครับ

โพสต์ โดย phumphing » 01 ธ.ค. 2018, 22:31

เสือกินปลาทู เขียน:

เอีี๊ยมมันแขวนใว้กับบ่า กางเกงมันบีบรัดใวัที่พุง
ลองใส่เอี๊ยมดูครับ แล้วจะลืมเกงปั่นไปเลย
ถ้าจะซื้อแนะนำไห้เลือกเผื่อไปหนึ่งไซค์ ถ้าพอดีไซค์มันจะฟิตมาก จากสเปคบอกว่าเอี๊ยมรุ่นนี้ มีส่วนผสมของใยไผ่ ซึ่งเนื้อผ้ามันออกแนวหยาบๆใส่แล้วคันนิดๆนะผมว่า

ตามนั้นครับเอี๊ยมมันไม่รัดพุง สบายกว่าเยอะเลย ยิ่งพวกเอ๊ียมยี่ห้อดีๆอย่าง Santini, Castelli ใช้แล้วก็ลืมยี่ห้ออื่นไปเลย กัดฟันซื้อทีเดียวแล้วใช้ยาวครับ

โพสต์ โดย Bakalof » 01 ธ.ค. 2018, 22:36

phumphing เขียน:
เสือกินปลาทู เขียน:
Bakalof เขียน:ผมก็อ้วนซะด้วยสิ

ตามนั้นครับเอี๊ยมมันไม่รัดพุง สบายกว่าเยอะเลย ยิ่งพวกเอ๊ียมยี่ห้อดีๆอย่าง Santini, Castelli ใช้แล้วก็ลืมยี่ห้ออื่นไปเลย กัดฟันซื้อทีเดียวแล้วใช้ยาวครับ

ติดที่งบนี่แหละครับ มีร้านแนะนำมั๊ยครับที่ขายทั้งกางเกงและเอี๊ยมหลายๆยี่ห้อ ขอบคุณครับ

โพสต์ โดย phumphing » 01 ธ.ค. 2018, 22:42

phumphing เขียน:
เสือกินปลาทู เขียน:เอีี๊ยมมันแขวนใว้กับบ่า กางเกงมันบีบรัดใวัที่พุง

ติดที่งบนี่แหละครับ มีร้านแนะนำมั๊ยครับที่ขายทั้งกางเกงและเอี๊ยมหลายๆยี่ห้อ ขอบคุณครับ

เดี๋ยวนี้ผมซื้อออนไลน์เป็นหลักแล้วครับ ขยันเปิดหาถ้าเจอช่วงมันsaleหนักๆก็จัดมาทีเดียวเลย เคยได้เอี๊ยม Santiniรุ่นกลางที่เป็นลายบูเอลต้าในราคาไม่ถึง 2,000บาทมาด้วย

โพสต์ โดย Bakalof » 05 ธ.ค. 2018, 22:25

จัดเอี๊ยมมาแล้วครับแต่ยังไม่ได้ลองปั่นครับ

โพสต์ โดย G9605 » วันนี้, 17:06

Bakalof เขียน:จัดเอี๊ยมมาแล้วครับแต่ยังไม่ได้ลองปั่นครับ

เป็นยังไงบ้างครับ
ขอทราบความรู้สึกหน่อยครับ

โพสต์ โดย Runbird » วันนี้, 17:50

- ใช้เอี๊ยม 9 ส่วน (ขายาวถึงข้อเท้า) ใส่มานานแล้วครับ ยังไม่เห็นแววว่าจะขาด..อาจจะขึ้นอยู่กับอานที่ใช้ด้วย...แต่ผมก็คิดว่าถ้ามันจะขาด ก็คงขาดที่เป้าก่อนนี่แหละ..

- UCR ไม่ใช่มีแต่กางเกงรัดกล้ามเนื้อสำหรับจักรยาน..ยังมีรูปแบบอื่น ๆ เช่น นักวิ่ง ซึ่งเป็นไปได้ว่าการใช้งานน่าจะทนทานกว่ากางเกงจักรยาน เพราะการเสียดสีน้อยกว่า

- ควรลองก่อนตัดสินใจซื้อครับ เพราะบางคนก็ไม่ชอบไปเลย เพราะใส่ยากถอดยาก แต่ถ้าทำตามขั้นตอนที่คู่มือแนะนำจนชินแล้วก็เฉย ๆ ครับ

- ใหม่ ๆ มีกลิ่นเฉพาะตัว (น่าจะเป็นจากการทอผสมด้วยวัสดุธรรมชาติตามคำโฆษณา)

- สรรพคุณก็ใกล้เคียงคำโฆษณา กระชับกล้ามเนื้อจุดสำคัญของขา (ถ้าเป็นเอี๊ยมก็แถมช่วงท้องและหลังด้วย) ระบายอากาศดี ไม่ร้อน ผมอยากสัมผัสให้รู้จริงเลยซื้อขายาวมาลองให้จบ ๆ กันตะคริวจริงมั้ยไม่รู้ครับ...เพราะยังไม่เคยเป็นตะคริว...แต่ถ้าใส่ปั่นแล้วไม่จิบน้ำ...ยังไงก็คงไม่รอดตะคริว :lol: :lol: :lol: :mrgreen:

- ที่ชอบคือเป้าดีครับ ด้านหน้าเก็บ Dragon ได้เรียบร้อยมิดชิดมาก...เหมาะสำหรับคนที่ค่อนข้างแคร์สายตาคนรอบข้าง...ด้านหลังพอดี ๆ ไม่ดูเหมือนใส่ผ้าอ้อมผู้ใหญ่....โดยรวมผมว่านอกจากใส่ซ้อมแล้ว ยังเหมาะกับงานที่เจอคนหมู่มากที่ไม่ใช่นักปั่นจริงจัง เพราะใส่แล้วดูเรียบร้อย สบายตัว สบายตา

- เข้าห้องน้ำ เบา ไม่มีปัญหา หนักยังไม่เคย แต่คิดว่าน่าจะลำบากสุดในบรรดาเอี๊ยมที่ใช้อยู่ :D

ปล. มีโอกาส ลองใช้เอี๊ยมแล้วจะติดใจนะครับ สบายพุงมาก :D
แนบไฟล์
"Simply Irresistible"