ถามเรื่องเจาะเฟรมร้อยสายไฟ Di2 หน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Meow-Meow
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cinelli Xperiance;Giant Yukon ปี2000

ถามเรื่องเจาะเฟรมร้อยสายไฟ Di2 หน่อยครับ

โพสต์ โดย Meow-Meow »

เฟรมเป็นเฟรมอลูรุ่นเก่าแบบเดินสายภายนอก ใช้กับชุดเกียร์ Ultegra Di2 แบบแบตนอกรุ่นเก่าอยู่ครับ จะเปลี่ยนไปใช้แบตในเพราะตัวแบตนอกรุ่นที่ใช้อยู่ไม่รองรับ D-Fly รุ่นใหม่(หาซื้อรุ่นเก่าไม่ได้) ถ้าจะเจาะตรงใต้กะโหลกแล้วร้อยสายไฟ Di2 จากใต้กะโหลกไปหาแบตที่อยู่ในท่อนั่ง สามารถทำได้ไม๊ครับ สายไฟจะติดปลอกกันน้ำของกะโหลกกลวงไม๊ครับ
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: ถามเรื่องเจาะเฟรมร้อยสายไฟ Di2 หน่อยครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

เจาะได้เลยครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
Meow-Meow
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cinelli Xperiance;Giant Yukon ปี2000

Re: ถามเรื่องเจาะเฟรมร้อยสายไฟ Di2 หน่อยครับ

โพสต์ โดย Meow-Meow »

น้องหนึ่ง เขียน:เจาะได้เลยครับ
สามารถร้อยสายได้ไม่ติดอะไรใช่ป่ะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”