เฟรมคาร์บอน ยี่ห้อไหน รุ่นไหนที่ว่านุ่ม

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

Aummeaw
สมาชิก
สมาชิก
Bike: MOSSO 750 CB

เฟรมคาร์บอน ยี่ห้อไหน รุ่นไหนที่ว่านุ่ม

โพสต์ โดย Aummeaw »

อยากทราบประสบการณ์ของสมาชิกครับ ว่าเคยขี่จักรยานยี่ห้อไหนแล้วรู้สึกว่า"นุ่ม"
ในความหมายคือ ไปทางซีเมนต์ ขรุขระแล้วเราไม่ค่อยสะท้าน

ส่วนตัวสนใจ Giant TCR advanced sl กับ Lapierre Xeluis ฮะ
รูปประจำตัวสมาชิก
trek3900/2009
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เฟรมคาร์บอน ยี่ห้อไหน รุ่นไหนที่ว่านุ่ม

โพสต์ โดย trek3900/2009 »

Lapierre Xeluis นุ่มกว่าครับ
รับบริการฟิตติ้งจักรยานที่บ้านลูกค้า ราคามิตรภาพ เยี่ยมเพจได้เลยครับhttps://www.facebook.com/RasitFitter/

https://www.facebook.com/pages/Lapierre-bike-Thailand/1543570505857513

https://www.facebook.com/groups/763837143758055/
Wimpy
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เฟรมคาร์บอน ยี่ห้อไหน รุ่นไหนที่ว่านุ่ม

โพสต์ โดย Wimpy »

ประสบการณ์ผม

เปรียบเทียบความนุ่ม
Domane slr(ยืมพี่ชายมาปั่น)>Emonda sl >>> Ridley fenix sl

ส่วนความชอบกลับกันครับ
bombbokk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: .......
team: .......
Bike: GIANT ATX840, NICH L2, NIRONE7หางคาร์บอน, INTENSO

โพสต์ โดย bombbokk »

เคยใช้เบี่ยงคี่. Intenso. นุ่มดีครับ. เวลาปั่นใหม่ๆ. แต่พอใช้ไปนานๆจนชินก็งั้นๆ. นุ่มแต่ไม่พุ่ง.
WE LOVE BOSCO ESPRESSO!!
felipe
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Nich : Faith

โพสต์ โดย felipe »

ผมใช้ Nish faith อยู่ ต้องบอกว่านุ่มมากเมื่อเทียบกับเฟรมอลูที่เคยใช้มา แต่ไม่เคยใช้เฟรมคาร์บอนยี่ห้ออื่นนะครับเลยไม่สามารถเปรียบเทียบกับเฟรมคาร์บอนด้วยกันได้ครับ
@@@@@ แขนเดียวก็ปั่นได้ @@@@@
เสือกินปลาทู
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0887544460
team: ซับซ้อนทีม
Bike: pinarello

โพสต์ โดย เสือกินปลาทู »

felipe เขียน:ผมใช้ Nish faith อยู่ ต้องบอกว่านุ่มมากเมื่อเทียบกับเฟรมอลูที่เคยใช้มา แต่ไม่เคยใช้เฟรมคาร์บอนยี่ห้ออื่นนะครับเลยไม่สามารถเปรียบเทียบกับเฟรมคาร์บอนด้วยกันได้ครับ
ถ้าปั่นอลูแล้วเปลี่ยนมาคาร์บอน จะบอกว่านุ่มกันทุกคนล่ะครับ
Wimpy
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Wimpy »

เพิ่มเติมครับ ถ้าเทียบกันทั้งสามเฟรม

Domane slr นุ่มสบายมาก แต่ผมไม่ค่อยชอบครับ ปั่นกลุ่มไม่สนุก อาจจะที่บางท่านให้นิยามว่านุ่ม แต่ ไม่พุ่งไม่ไหล

Emonda sl ตัวนี้อยู่ระหว่างกลางครับ นุ่ม ปั่นกลุ่ม ยิง กระชาก พอได้ ปั่นได้เรื่อยๆ แข่ง audax ออกทริป ได้หมด

Fenix sl รถผมประกอป 7 กก ต้นๆ ถ้าต้องการความนุ่มผมว่าผิดหวัง อานผมต้องใช้รางti แฮนด์คาร์บอน เพื่อลดความกระด้าง แต่ผมกลับชอบมาากว่าอีกสองเฟรมเพราะรู้สึกว่ามันปั่นสนุกดี ออกแนว Racing Endurance ถ้าsetรถดีๆฟีลลิ่งดีมากเป็นแนวที่ชอบเลย ถ้าปั่นแบบยิงๆกระชากๆผมว่าไม่ค่อยดีครับแต่ถ้าแรงถึงๆก็ได้หมด
หนุ่มหน้ามน
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0619499828
ติดต่อ:

โพสต์ โดย หนุ่มหน้ามน »

เฟรมที่นุ่ม ก็จะตามมาด้วย ไม่พุ่งไม่ไหล แต่ปั่นสบายๆ

ที่ผมอยากลองที่สุดคือ Colnago
แม้แต่นาฬิกาตายมันยังเดินตรงเวลาวันละ 2 ครั้ง.
แอ้ม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Ride Decorate
Bike: Bianchi Nirone7 , Merida Reacto 400 , Cannondale CAAD8

โพสต์ โดย แอ้ม »

Bianchi Infinito หรือ ไม่ก็ตัว CV
คนเดียวกูก็ไป
Bakalof
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Bakalof »

Cervero อะครับ
DoDo-Bic
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant TCR SLR, Focus Izalco Max
ติดต่อ:

โพสต์ โดย DoDo-Bic »

ลองดู Focus Izalco Max ครับ
linebacker
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: XDS 8.3/Specialized ALLEZ E5 2014
ตำแหน่ง: ตรัง

โพสต์ โดย linebacker »

Wimpy เขียน:เพิ่มเติมครับ ถ้าเทียบกันทั้งสามเฟรม

Domane slr นุ่มสบายมาก แต่ผมไม่ค่อยชอบครับ ปั่นกลุ่มไม่สนุก อาจจะที่บางท่านให้นิยามว่านุ่ม แต่ ไม่พุ่งไม่ไหล

Emonda sl ตัวนี้อยู่ระหว่างกลางครับ นุ่ม ปั่นกลุ่ม ยิง กระชาก พอได้ ปั่นได้เรื่อยๆ แข่ง audax ออกทริป ได้หมด

Fenix sl รถผมประกอป 7 กก ต้นๆ ถ้าต้องการความนุ่มผมว่าผิดหวัง อานผมต้องใช้รางti แฮนด์คาร์บอน เพื่อลดความกระด้าง แต่ผมกลับชอบมาากว่าอีกสองเฟรมเพราะรู้สึกว่ามันปั่นสนุกดี ออกแนว Racing Endurance ถ้าsetรถดีๆฟีลลิ่งดีมากเป็นแนวที่ชอบเลย ถ้าปั่นแบบยิงๆกระชากๆผมว่าไม่ค่อยดีครับแต่ถ้าแรงถึงๆก็ได้หมด
Madone 9 ก็นุ่มครับ
ninepoo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 905 5454
Bike: Bianchi Oltre XR2 / Dahon Mu SL

โพสต์ โดย ninepoo »

เคยใช้ Intenso ต่อมาก็ Infinito CV ตอนนี้ Oltre Xr2 ผมชอบความนุ่มของ Infinito ที่สุด
kulavat
สมาชิก
สมาชิก
team: Be Bike
Bike: Colnago Master Olympic, Colnago Master X-Light, Colnago V1R, ColnagoC60

โพสต์ โดย kulavat »

Colnago C64 ครับ นุ่ม ไหลลื่น
witkorat
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย witkorat »

Bianchi Infinito CV ออกแบบมาเพื่อลดการกระแทก
ใช้มาหลายอย่างละครับ ตัวนี้นิ่มสุดจริง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”