ยางในเทพ ท่านใดลองแล้วบ้าง รบกวนรีวิวหน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
phantom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819820282
Bike: Giant Tcr sl Giant xtc
ติดต่อ:

Re: ยางในเทพ ท่านใดลองแล้วบ้าง รบกวนรีวิวหน่อยครับ

โพสต์ โดย phantom »

ลองมาแล้วครับ ฟิลดีเลยครับ(ลองเส้นเดียวล้อหลัง)เติมลมเท่าเดิมแต่เหมือนยางมันยุบมากกว่ายางในธรรมดา ก็จะนุ่มๆหนึบๆ ดูจากความเหนียวแล้วก็น่าจะรั่วยากกว่าจริง แต่งานNTR2018ขึ้นเลย ตอนลงจากCP3ทางชันและใช้เบรคหนัก ละลายครับ555 ก้านจุ๊บงอเลย มันบางมากเลยทนความร้อนไม่ดี(ยางหน้าใช้ยางในธรรมดาไม่เป็นไร)แถมปะไม่ได้อีกกรรม55 ก็ได้ลองสมใจ ทางราบอยากไล่เบากดแล้วมาไวขึ้นอีกนิดสายเขาอยากเบาสกิลลงเขาเทพๆใช้เบรคน้อยก็น่าใช้ มือสมัครเล่นตังค์เหลือก็ลองได้ ส่วนตัวได้ลองสมใจและไม่คาใจแล้วครับพอ :mrgreen: :mrgreen:
อุปกรณ์ดี มีชัยไปกว่าครึ่ง
Runbird
ขาประจำ
ขาประจำ
team: N/A
Bike: Scott/Cannondale
ตำแหน่ง: Bangkok

Re: ยางในเทพ ท่านใดลองแล้วบ้าง รบกวนรีวิวหน่อยครับ

โพสต์ โดย Runbird »

ขอบคุณทุก ๆ ความเห็นครับ
"Simply Irresistible"
JADE555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")
team: CARBON ASS!!!
Bike: เหล็กมาร

โพสต์ โดย JADE555 »

phantom เขียน:ลองมาแล้วครับ ฟิลดีเลยครับ(ลองเส้นเดียวล้อหลัง)เติมลมเท่าเดิมแต่เหมือนยางมันยุบมากกว่ายางในธรรมดา ก็จะนุ่มๆหนึบๆ ดูจากความเหนียวแล้วก็น่าจะรั่วยากกว่าจริง แต่งานNTR2018ขึ้นเลย ตอนลงจากCP3ทางชันและใช้เบรคหนัก ละลายครับ555 ก้านจุ๊บงอเลย มันบางมากเลยทนความร้อนไม่ดี(ยางหน้าใช้ยางในธรรมดาไม่เป็นไร)แถมปะไม่ได้อีกกรรม55 ก็ได้ลองสมใจ ทางราบอยากไล่เบากดแล้วมาไวขึ้นอีกนิดสายเขาอยากเบาสกิลลงเขาเทพๆใช้เบรคน้อยก็น่าใช้ มือสมัครเล่นตังค์เหลือก็ลองได้ ส่วนตัวได้ลองสมใจและไม่คาใจแล้วครับพอ :mrgreen: :mrgreen:
กำลังคิดจะลองแค่ล้อหลังอย่างเดียวเหมือนกัน เพราะล้อหน้าไม่ค่อยรั่ว
เจอปัญหาเรื่องลงดอยแล้วร้อนนี่น่าคิดแฮะ
เพราะผมปั่นในกรุงแบกแดด (กรุงเทพฯนี่แหละ แบกแดดหนักมาก) กลัวปัญหาแบบเดียวกันจัง
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!
winhaha
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย winhaha »

ตาม
ขายติมเรื่อย............ไป
redwing
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0982586805
team: Alone team
Bike: Bianchi Vertigo Cabon

โพสต์ โดย redwing »

phantom เขียน:ลองมาแล้วครับ ฟิลดีเลยครับ(ลองเส้นเดียวล้อหลัง)เติมลมเท่าเดิมแต่เหมือนยางมันยุบมากกว่ายางในธรรมดา ก็จะนุ่มๆหนึบๆ ดูจากความเหนียวแล้วก็น่าจะรั่วยากกว่าจริง แต่งานNTR2018ขึ้นเลย ตอนลงจากCP3ทางชันและใช้เบรคหนัก ละลายครับ555 ก้านจุ๊บงอเลย มันบางมากเลยทนความร้อนไม่ดี(ยางหน้าใช้ยางในธรรมดาไม่เป็นไร)แถมปะไม่ได้อีกกรรม55 ก็ได้ลองสมใจ ทางราบอยากไล่เบากดแล้วมาไวขึ้นอีกนิดสายเขาอยากเบาสกิลลงเขาเทพๆใช้เบรคน้อยก็น่าใช้ มือสมัครเล่นตังค์เหลือก็ลองได้ ส่วนตัวได้ลองสมใจและไม่คาใจแล้วครับพอ :mrgreen: :mrgreen:
ล้อที่ใช้เป็นคาร์บอน หรือ อลูครับ
ถิรนันท์ คุณาธรรม
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0844870932
team: RFF&MFUGANG
Bike: Mosso Bike
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ถิรนันท์ คุณาธรรม »

เอาตรงๆ นะครับ มันกากมากครับผม โดนเหล็กทะลุยางในทะลุ 2 ฝั่งเลยครับ 5555+ เอาตั้งไปซื้อเส้นละ 100 กว่าๆ + น้ำยาอุดรอยรั่วดีกว่าครับ
ไฟล์แนบ
47159376_2164255493593861_3577936408741937152_o.jpg (44.02 KiB) เข้าดูแล้ว 875 ครั้ง
ชีวิตมันสั้น...เกินกว่าจะเก็บลูกชิ้นไว้กินทีหลัง
apsath
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0894167887

โพสต์ โดย apsath »

ไม่เคยใช้เองครับ แต่เคยเจอตามงานแข่งที่สภาพถนนมีเศษหินเยอะยางในสีส้มรั่วหลายคันครับ อาจจะทนต่อการทิ่มแทงแต่ไม่ทนต่อการเฉือน
Nuttapong Songsuwankit
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Nuttapong Songsuwankit »

ผมใช้ยางใน panaracer คู่ละ 150 คุ้มครับ ตั้งแต่ใช้ตัวนี้มารั่วไม่บ่อยครับ จบดี
preedexz
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Strida LT, Brompton M6L-X, Tyrell FSX, Alex Moulton SST, Giant TCR SL, Scott Foil Platinum, Basso Diamante, Tarmac SL6, Factor O2

โพสต์ โดย preedexz »

คำตอบมันมีในตัวของมันอยู่แล้ว จึงไม่เห็นความจำเป็นที่ต้องใช้ (ราคาสูง) เพราะบริษัทที่ผลิตยางในโลกที่ออกมาให้เราใช้พวกนี้เป็นเจ้าใหญ่ๆในเรื่องยางของโลกทั้งนั้น งบ r&d ในการคิดผลิตภัณฑ์ใหม่ๆเยอะเอามากๆ แต่ทำไมถึงไม่นำมาใช้ และทำไมเจ้านี้ถึงนำมาใช้และนำมาบอกว่าดีกว่าและเน้นเรื่องความทน แต่ไม่ได้อธิบายว่าประหยัดวัตต์ได้เท่าไหร่ ทั้งที่เจ้าอื่นๆประหยัดได้1วัตต์โม้กันแทบตาย เช่น ลูกรอก ceramicspeed ospw และสุดท้ายส่วนที่ว่าทนวัสดุชิ้นนี้แพ้ความร้อน เจอขอบที่ระบายความร้อนไม่ดีมีละลายครับ
redwing
ขาประจำ
ขาประจำ

ท้าวความก่อน ผมเป็นคนที่ปั่นทางไกลค่อนข้างบ่อย กทม-เขาใหญ่ ประมาณนี้
ทีสำคัญใช้ล้อ rolf Prima vigor alpha stealth ขอบดำ
ซึ่งเป็นล้อที่เปลี่ยนยางยากมากกกกกกกกก..ที่สุดในโลก งัดโคตรยาก รั่วทีท้อแท้
เลยเป็นที่มาของการใช้ยางในตัวนี้ ใช้คู่กับยางนอก Conti 4000SII ซึ่งค่อนข้างบาง ไม่ใช่ยางทนแต่อย่างได
และทุกครั้งที่ยางรั่ว ก็จะรั่วจาก หินเล็กๆคมๆ แทงทะลุเขาไปถึงยางใน ไม่เคยรั่วเพราะลวด หนามแต่อย่างได เลยคิดว่ายางใน
ตัวนี้จะเอาอยู่ เลยกัดฟันจัดมาลอง หน้าหลัง 2เส้น..น้ำตาจะไหล
ล่าสุดจอดที่บ้านน้ำตาร่วง ล้อหน้ายางซึมลมเหลือ 40 นึกในใจแม่มยางเทพรั่วซะแล้ว จัดการถอดพร้อมกดน้ำหารอยรั่ว
หาตั้งนานกลายเป็นว่ายางไม่รั่ว แต่ซึมออกที่รอยต่อระหว่าง จุ๊บพลาสติกสีส้มกับตัวศร ไม่รู้มีใครโดนรึเปล่า
อาจเป็น 1ในแสนที่ซวยก็ได้
ทำไงละทีนี้ซื้อมาตั้งแพงดันซึมออกเฉย..
เลยคิดได้ลองเอากาวตาช้างที่เป็นกระปุกใสๆเล็กๆในเซเว่น ที่ไม่ใช่แบบหลอดนะครับแบบหลอดแห้งเร็วมากอย่าไปซื้อ ไม่คุ้ม
ค่อยๆหยอดที่รอยต่อตรงที่ซึมออกมา
แต่ระวังมันจะหยดใส่ยางต้องเอากระดาษเสียบทะลุจุ๊บกันใว้อย่าให้กาวไปโดนยาง...สรุป ยางหายซึม รอดตายใจระทึก
ลองเทสทางไกลละผ่าน
....ถามถึงความรู้สึกเทียบกับยางในเดิม ผมว่ามันหนึบขึ้นนิดนึง เด้งน้อยลงเวลาเจอหลุม ลูกระนาด เบาขาขึ้นมั้ย ผมว่านิดนึงนะ
ป ล. ที่ปะยางมาละนะ 40 บาทต่อชิ้น พร้อมน้ำยาเช็ดก่อนปะ
รูปภาพ
kanmtb
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย kanmtb »

ผมก็เป็นแบบท่านบนครับ และก็มีคนรู้จักก็เป็นเช่นเดียวกัน ใช้วาล์วไขให้แน่นก็หายครับ
ปกติเป็นคนปั่นไม่เคยมีปัญหากับอย่างรั่วนะ แต่เหตุผลที่ลองเพราะอ่านรีวิวนั้นละ เลยอยากลองดูว่าจริงไหม ส่วนถามว่าแตกต่างไหมบอกเลยแตกต่างอย่างรู้สึกได้เลย ชอบอารมณ์มันลอยๆหน่อย เบาๆขา
อธิบายไม่ถูก แต่น่าจะเหมือนๆ รีวิวนั้นละ
สรุป ถ้าการเงินไม่ใช่ปัญหาผมว่าจำเป็นต้องลองเลยครับ แต่ถ้าจะเปลี่ยนเพราะกลัวอยากแตกอย่าเลย ผมว่ามันเกินงบไปแล้วมันจะไม่รู้สึกคุ้มค่า เพราะคิดว่ายางแบบไหนมันก็แตกได้ถ้ามันจะแตก
Number8
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898554137
team: Dr.bike club/ Fang nopburi
Bike: Schwinn/ specialized M2/ LOOK 675
ตำแหน่ง: ฝาง เชียงใหม่
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Number8 »

อาจารย์ผมสอนไว้ว่า ถ้ามันไม่มีปัญหาตั้งแต่แรก ก็อย่าไปหาเรื่องแก้มัน
มนุษย์ไม่ได้ถูกสร้างมาเพื่อยอมแพ้ มนุษย์อาจถูกทำลายได้ แต่ไม่ยอมแพ้
เออร์เนส แฮมมิ่งเวย์
redwing
ขาประจำ
ขาประจำ

kanmtb เขียน:ผมก็เป็นแบบท่านบนครับ และก็มีคนรู้จักก็เป็นเช่นเดียวกัน ใช้วาล์วไขให้แน่นก็หายครับ
ปกติเป็นคนปั่นไม่เคยมีปัญหากับอย่างรั่วนะ แต่เหตุผลที่ลองเพราะอ่านรีวิวนั้นละ เลยอยากลองดูว่าจริงไหม ส่วนถามว่าแตกต่างไหมบอกเลยแตกต่างอย่างรู้สึกได้เลย ชอบอารมณ์มันลอยๆหน่อย เบาๆขา
อธิบายไม่ถูก แต่น่าจะเหมือนๆ รีวิวนั้นละ
สรุป ถ้าการเงินไม่ใช่ปัญหาผมว่าจำเป็นต้องลองเลยครับ แต่ถ้าจะเปลี่ยนเพราะกลัวอยากแตกอย่าเลย ผมว่ามันเกินงบไปแล้วมันจะไม่รู้สึกคุ้มค่า เพราะคิดว่ายางแบบไหนมันก็แตกได้ถ้ามันจะแตก
Update ล่าสุด ล้อหลังก็เป็นครับ จุดเดียวกันเลย ผมว่ามันแปลกๆแล้วหละ ยางยังไม่รั่วแต่มาซึมตรงรอยต่อศร เลยต้องเอากาวหยอดอีกล่ะ ...แล้วที่บอกใช้วาล์วไขให้แน่นมันก็หาย มันเป็นยังไงอ่ะครับตัวไขที่ว่า ขอดูหน่อยครับนึกไม่ออกจริงๆ
kanmtb
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย kanmtb »

redwing เขียน:
kanmtb เขียน:ผมก็เป็นแบบท่านบนครับ และก็มีคนรู้จักก็เป็นเช่นเดียวกัน ใช้วาล์วไขให้แน่นก็หายครับ
Update ล่าสุด ล้อหลังก็เป็นครับ จุดเดียวกันเลย ผมว่ามันแปลกๆแล้วหละ ยางยังไม่รั่วแต่มาซึมตรงรอยต่อศร เลยต้องเอากาวหยอดอีกล่ะ ...แล้วที่บอกใช้วาล์วไขให้แน่นมันก็หาย มันเป็นยังไงอ่ะครับตัวไขที่ว่า ขอดูหน่อยครับนึกไม่ออกจริงๆ
ตัวไขแบบนี้ครับ
07FF2951-0E7C-4E69-A1DC-01BAD2FA4E8C.jpeg (17.98 KiB) เข้าดูแล้ว 588 ครั้ง
มันซึมออกตรงที่วงใช่ไหม ถ้าใช่ก็ไขให้แน่นเป็นอันใช้ได้ครับ
B75AE42E-10F3-4997-882C-80EA0E7891B9.jpeg (48.42 KiB) เข้าดูแล้ว 588 ครั้ง
redwing
ขาประจำ
ขาประจำ

kanmtb เขียน:
redwing เขียน:
ตัวไขแบบนี้ครับ
มันซึมออกตรงที่วงใช่ไหม ถ้าใช่ก็ไขให้แน่นเป็นอันใช้ได้ครับ
ใช่เลยครับตรงตำแหน่งนั่นแหละ ถ้าไขได้แสดงว่ามันเป็นเกลียวเหรอครับ เพิ่งรู้จริงๆ
แบบนี้ถ้าไม่มีตัวไขเอาคีมหนีบแล้วหมุนพอตึงๆมือก็น่าจะได้ใช่มั้ยครับนั่น...ขอบคุณมากๆครับที่หารูปมาให้ดู
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”