ดึงยางฮาฟไม่ออก เทปกาว TUFU

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

ดึงยางฮาฟไม่ออก เทปกาว TUFU

โพสต์ โดย Wanwan Thiphanma » 30 ก.ย. 2018, 13:14

อยากรบกวนขอเทคนิคทริคดึงยางฮาฟออกหน่อยครับ ยางคอนติ กาโต้สกิน เทปกาว TUFU ผมบิดไม่ออกครับ แต่เห็นช่างที่ร้านเค้าบิดมือเปล่าออกง่ายมากเลย นิ้วมือมีแรงไม่พอ พอจะมีทริคอะไรแนะนำบ้างไหมครับ

Re: ดึงยางฮาฟไม่ออก เทปกาว TUFU

โพสต์ โดย lucifer » 30 ก.ย. 2018, 17:47

ผมว่าไม่น่าจะมีทริคอะไรพิเศษนะ ก็ปล่อยลมออกให้หมดก่อน แล้วจับมันบิดไป บิดมา โดยเริ่มจากฝั่งตรงข้ามจุบลมก่อน
แต่บางที ทริคอาจจะอยู่ที่ความแข็งของนิ้วและมือที่เราสู้ช่างไม่ได้ครับ ผมเองเคยเจอกับล้อและยางชุดหนึ่ง ต้องหอบไปให้ช่างที่รู้จักกันให้แกช่วยใส่ให้ เพราะเราเองนิ้วกับมือไม่แข็งพอ ดันแล้วเจ็บนิ้วจะพาลทำงานต่อไม่ได้ ช่างเขาดันๆขยับอยู่ไม่กี่ทีก็เข้าแล้ว
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน

Re: ดึงยางฮาฟไม่ออก เทปกาว TUFU

โพสต์ โดย Wanwan Thiphanma » 30 ก.ย. 2018, 20:15

ขอบคุณครับ นิ้วมือไม่มีแรงจริงๆ บิดจนปวดนิ้ว พรุ่งนี้ตั้งใจไปร้านแทนครับ

โพสต์ โดย lokoong » 02 ต.ค. 2018, 16:05

โดนมาทีนึง เหนียวนรกแตก พองัดขึ้นมาได้นิดนึงเอาคัตเตอตัดยางแล้วค่อยดึงเลยฮะ
ใช้วิธีทำลายให้สิ้นซาก 55555

โพสต์ โดย leeo » 04 ต.ค. 2018, 14:20

น้ำยาลอกกาว หรือใช้รอนสัน
ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้ มีแต่ยังไม่ได้ทำ กับยังทำไม่เสร็จ