ขอคำแนะนำ ล้อ tubeless DT Swiss เทปรองล้อแบบไหนดี '

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

ขอคำแนะนำ ล้อ tubeless DT Swiss เทปรองล้อแบบไหนดี '

โพสต์ โดย wslnw01 » 23 ก.ย. 2018, 11:56

ตอนนี้ใช้ล้อ DT Swiss เทปรองล้อแบบไหนดี ของเดิมน่าจะอยู่ได้อีกไม่นาน รูปตัวอย่าง

images (7).jpeg

เคยใช้ของshimano มันปริ้นออกมา

Re: ขอคำแนะนำ ล้อ tubeless DT Swiss เทปรองล้อแบบไหนดี '

โพสต์ โดย nond9972 » 11 ต.ค. 2018, 13:41

Stan"s ครับ ผมใช้อยู่ครับ แก้ปัญหารูหัวซี่ล้อบาดยางในได้ชะงัดเลย
>>เรื่องปั่นเรามักท้อ เรื่องแต่ง(รถ)หล่อเราไม่เคยพอ<<

Re: ขอคำแนะนำ ล้อ tubeless DT Swiss เทปรองล้อแบบไหนดี '

โพสต์ โดย หลักลาย โป้งๆชึ่ง » 11 ต.ค. 2018, 17:02

ส่วนตัวเทปกาวใยสัปรดครับ + น้ำยางพาราหล่อแบบ Tubeless บ้านๆราคาประหยัดใส่ทีลืมไปเป็นปีว่ามันต้องลื้อ