รองเท้าสำหรับคนเท้ากว้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

Mr.Oldman
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0945974433
team: Sai-Pun
Bike: Pinarello

Re: รองเท้าสำหรับคนเท้ากว้างครับ

โพสต์ โดย Mr.Oldman »

Wimpy เขียน:ลองดู Lintaman ครับ

ผมมี bontrager size43
Lintaman adjust road pro 43
Shimano rc9 size43.5

Lintaman จะหน้ากว้างที่สุดปั่นระยะไกลๆ ไม่บีบเท้าเลยสบายสุดสำหรับผมแล้ว Bontragerบีบครับ shimano ก็ไม่บีบแต่พื้นแข็งเหมาะกับงานแข่งมากกว่า

ส่วนอาการเท้าชาผมเป็นปัญหาที่ฝ่าท้าขวา ใช้บันไดแกนยาวขึ้น +4 mm แก้ได้หายสนิท
รบกวนสอบถามหน่อยครับ ขนาดเท้าพี่เท่าไหร่ครับ
พอดีผมก็เท้ากว้าง และกำลังจะสั่ง rc9 size 43.5 เหมือนกันครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Wimpy
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: รองเท้าสำหรับคนเท้ากว้างครับ

โพสต์ โดย Wimpy »

Mr.Oldman เขียน:
Wimpy เขียน:ลองดู Lintaman ครับ

ผมมี bontrager size43
Lintaman adjust road pro 43
Shimano rc9 size43.5

Lintaman จะหน้ากว้างที่สุดปั่นระยะไกลๆ ไม่บีบเท้าเลยสบายสุดสำหรับผมแล้ว Bontragerบีบครับ shimano ก็ไม่บีบแต่พื้นแข็งเหมาะกับงานแข่งมากกว่า

ส่วนอาการเท้าชาผมเป็นปัญหาที่ฝ่าท้าขวา ใช้บันไดแกนยาวขึ้น +4 mm แก้ได้หายสนิท
รบกวนสอบถามหน่อยครับ ขนาดเท้าพี่เท่าไหร่ครับ
พอดีผมก็เท้ากว้าง และกำลังจะสั่ง rc9 size 43.5 เหมือนกันครับ
ผมไม่เคยวัดเท้าตัวเองเลยครับ ตอนไปซื้อก็ลองที่ร้าน ไซส์43ตามขนาดตัวเองเคยใช้ไม่มีของ 44ลองแล้วหลวม 43.5 กำลังดีไม่หลวมหรือแน่นไป แต่เมื่อปั่นจริงๆแล้วใส่ถุงเท้าหนาๆพอเหมาะเลย

ลองเอาไม้บันทัดวัดเท้าตัวเองคร่าวๆ ประมาณ 10.5x24 cm ถ้าวัดผิดพลาดก็ขออภัยด้วย
phumphing
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ตอนนี้มี Trek7000 รอเสือหมอบอยู่

โพสต์ โดย phumphing »

ถ้า Shimano wide ยังบีบสงสัยต้องไปลอง Lake ดูครับ ผมเท้ากว้างแต่ใส่ RC7 wide ได้ แต่เพื่อนผมใส่ไม่ได้สุดท้ายไปจบที่ Lake

ส่วน Bont ถ้ารุ่นธรรมดาบีบครับต้องไปสั่งรุ่นกว้างพิเศษมาลองครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”