reynolds assault slg ,vision metron 40อันไหนน่าใช้กว่ากัน

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

reynolds assault slg ,vision metron 40อันไหนน่าใช้กว่ากัน

โพสต์ โดย bigmdragon » 15 ก.ย. 2018, 13:55

เห็นว่าจัดโปรดี เลยน่าจัด
ใจเทไปยัง reynoldsเห็นว่าทนกว่า vision แต่ก็ไม่ลื่นเท่า
พี่ๆคิดว่ายังไงครับ
แนบไฟล์

Re: reynolds assault slg ,vision metron 40อันไหนน่าใช้กว่ากัน

โพสต์ โดย Wimpy » 17 ก.ย. 2018, 17:14

ผมขอเลือก Vision

สำหรับผมมันน่าใช้กว่าตรงที่ใส่ยางง่าย Reynold รุ่นนี้น่าจะเป็นขอบ Tubeless ใส่และงัดยางออกค่อนข้างยาก เจอล้อใส่ยางยากผมนี่หัวเสียทุกทียอมจริงๆครับ แต่ถ้าตัดประเด็นนี้ไปผมเทใจไป Reynold

Re: reynolds assault slg ,vision metron 40อันไหนน่าใช้กว่ากัน

โพสต์ โดย B King TMB » 17 ก.ย. 2018, 17:56

เคยใช้แต่ Reynold อยู่ด้วยกันมาเป็นปีแล้ว ตกขอบถนนตกหลุมมาบ้าง แต่ไม่เจอปัญหาใดๆ ไปเรื่อยๆตามสไตส์ล้อ ALL AROUND ใช่ยาง 25 ปั่นสบาย
เปลี่ยนยางให้บีบยางนอกให้อยู่ตรงกลางล้อมากทีสุด ไม่ยากอย่างที่คิด

โพสต์ โดย Tungmanx » 18 ก.ย. 2018, 14:00

กำลังสนใจ Reynold พอดีเลย เห็นโปรแล้วอยากจัดมาก

โพสต์ โดย mafia005 » 21 ก.ย. 2018, 20:13

ผมมีล้อคาร์บอน 2 ชุด novatec r5 กับ renolds assault slg สัมผัสแรกโคตรประหลาดใจ ทำไมมันปั่นดีขนาดนี้ ผมได้มาวันแรก เอาไปขึ้นเขาเลย ผมหนัก82 ไม่มีย้วย ซี่ไม่มีลั่นแม้แต่น้อย แข็งสุดๆ ไหลลื่น เบา ดีไปหมด เป็นล้อคู่แรกที่ซื้อแพงที่สุด และใช้แล้วทึ่งในประสิทธิภาพมัน

โพสต์ โดย Krittanat Kurdswang » 23 ก.ย. 2018, 01:58

mafia005 เขียน:ผมมีล้อคาร์บอน 2 ชุด novatec r5 กับ renolds assault slg สัมผัสแรกโคตรประหลาดใจ ทำไมมันปั่นดีขนาดนี้ ผมได้มาวันแรก เอาไปขึ้นเขาเลย ผมหนัก82 ไม่มีย้วย ซี่ไม่มีลั่นแม้แต่น้อย แข็งสุดๆ ไหลลื่น เบา ดีไปหมด เป็นล้อคู่แรกที่ซื้อแพงที่สุด และใช้แล้วทึ่งในประสิทธิภาพมัน

เทียบกับ r5 เป็นยังไงบ้างครับ

โพสต์ โดย Kritsana Wanliphakorn » 23 ก.ย. 2018, 08:18

สวัสดีครับที่จัดโปรที่ไหนครับ รบกวน Inbox ได้ไหมครับ

โพสต์ โดย mafia005 » 25 ก.ย. 2018, 21:37

Krittanat Kurdswang เขียน:
mafia005 เขียน:ผมมีล้อคาร์บอน 2 ชุด novatec r5 กับ renolds assault slg สัมผัสแรกโคตรประหลาดใจ ทำไมมันปั่นดีขนาดนี้ ผมได้มาวันแรก เอาไปขึ้นเขาเลย ผมหนัก82 ไม่มีย้วย ซี่ไม่มีลั่นแม้แต่น้อย แข็งสุดๆ ไหลลื่น เบา ดีไปหมด เป็นล้อคู่แรกที่ซื้อแพงที่สุด และใช้แล้วทึ่งในประสิทธิภาพมัน

ปั่นเดี่ยวๆ renolds ดีกว่าอย่างเห็นได้ชัด ผมเคยเทียบกันระยะประจำผมคือ 80 กิโล เรโนวขอบ 41 มิล ปั่นได้ความเร็วและเวลาที่ดีกว่า ขอบ 50มิล ของโนวาเทคอีก

โพสต์ โดย Krittanat Kurdswang » 26 ก.ย. 2018, 10:20

mafia005 เขียน:
Krittanat Kurdswang เขียน:

ปั่นเดี่ยวๆ renolds ดีกว่าอย่างเห็นได้ชัด ผมเคยเทียบกันระยะประจำผมคือ 80 กิโล เรโนวขอบ 41 มิล ปั่นได้ความเร็วและเวลาที่ดีกว่า ขอบ 50มิล ของโนวาเทคอีก

ขอบคุณครับ

โพสต์ โดย Aummeaw » 16 ต.ค. 2018, 15:40

ส่วนตัวเพิ่งไปสอย Vision metron 40 มาครับเดิมใช้ Visp Basicขอบ 50
ล้อ Stiff ครับโยกไม่วืด ลื่นแบบฟรีขาไม่เท่าไหร่
แต่ลื่นแบบกดนี่มาทุกดอกตั้งแต่เริ่มกดเลยฮะ แบบนี้ทำให้เวลาเราโยกขึ้นเขา โยกสปริ้นท์ไม่มีดีเลย์ที่ล้อมันซับแรงเราไว้แล้วค่อยปล่อยออกมาครับ
Renold อาจารย์ผมเค้าใช้อยู่ เหนเค้าบอกว่าดีอยู่นะครับ แต่ส่วนตัวชอบ Vision สวย ทน + Review จากสำนักดังๆนี่ให้เต็มเลยครับ

โพสต์ โดย AmonB » 08 พ.ย. 2018, 12:07

ใช้อยู่ทั้ง 2 ตัวครับ

เรโนว์กินขาดเรื่องความสติฟและขอบเรคที่แข็งแรง ลงเขาขึ้นเขา ไม่มีปัญหา ราบได้ เกิน 40 เติมเยอะหน่อย
เมทรอน ดุมเซรามิค ปั่นจริงไม่ลื่นตามหวัง ขอบเบรคบอบบางกว่าเรโน ลงเขาเบรคจัดๆขอบบวม ข้อดี ตามกลุ่มสบายขากว่าเรโน แต่ปั่นเดี่ยว 35 นี่ก็เติมเยอะแล้ว

โพสต์ โดย trek3900/2009 » 09 พ.ย. 2018, 08:40

AmonB เขียน:ใช้อยู่ทั้ง 2 ตัวครับ

เรโนว์กินขาดเรื่องความสติฟและขอบเรคที่แข็งแรง ลงเขาขึ้นเขา ไม่มีปัญหา ราบได้ เกิน 40 เติมเยอะหน่อย
เมทรอน ดุมเซรามิค ปั่นจริงไม่ลื่นตามหวัง ขอบเบรคบอบบางกว่าเรโน ลงเขาเบรคจัดๆขอบบวม ข้อดี ตามกลุ่มสบายขากว่าเรโน แต่ปั่นเดี่ยว 35 นี่ก็เติมเยอะแล้ว

เรโนล คะแนนนำ :mrgreen:
รับบริการฟิตติ้งจักรยานที่บ้านลูกค้า ราคามิตรภาพ เยี่ยมเพจได้เลยครับhttps://www.facebook.com/RasitFitter/

https://www.facebook.com/pages/Lapierre-bike-Thailand/1543570505857513

https://www.facebook.com/groups/763837143758055/

โพสต์ โดย blueracing » 09 พ.ย. 2018, 16:55

เรโน ประกันล้อตลอดชีพนะครับ จะได้เปรียบก็ตรงนี้แหละ