อยากลองเบาะ pro stealth มีท่านใดเคยใช้บ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

อยากลองเบาะ pro stealth มีท่านใดเคยใช้บ้างครับ

โพสต์ โดย Rude » 13 ก.ย. 2018, 09:15

มีท่านใดใช้เบาะตัวนี้บ้างครับ
ขอบคุณครับ
แนบไฟล์

Re: อยากลองเบาะ pro stealth มีท่านใดเคยใช้บ้างครับ

โพสต์ โดย Wimpy » 14 ก.ย. 2018, 05:18

ผมใข้แบบรางคาร์บอน ได้ไม่กีวันก็ถอดออกครับ กลับไปใช้ตัวเดิม

จมูกอานสั้น ยืนโยกดีครับไม่เกี่ยวขากางเกง แต่จมูกที่กว้างทำให้เสียดสีเวลาปั่น สำหรับคนที่นั่งก้มเยอะๆ หรือชอบจับดรอปล่างนี่เหมาะเลยหรือใช้สำหรับแข่งน่าจะโอเค แต่ปั่นระยะไกลๆ100 กม.+ สำหรับผมลองแล้วไม่ค่อยโอเคนักเลยถอดออกกลับไปใช้ของเดิม เสียดายอยู่เหมือนกันเพราะมันสวยเข้ากับรถ สักพักค่อยขาย

ภาพประจำตัวสมาชิก
YUT ทับช้าง
ติดต่อได้ทาง PM ครับ

Re: อยากลองเบาะ pro stealth มีท่านใดเคยใช้บ้างครับ

โพสต์ โดย YUT ทับช้าง » 14 ก.ย. 2018, 13:43

ใช้อยู่ครับ ก่อนหน้านี้ใช้ สเปเพาเวอร์ ทั้งสองตัวนี้ปั่นจับดร็อปยาวๆสบายไม่ชา แต่ผมชอบโปรมากกว่าตรงที่จมูกอานกว้างเวลาอยากเพิ่มแรงกดขยับก้นมานั่งหน้าๆอานสบายกว่า ส่วนผมไม่มีปัญหาจมูกอานสีขาด้านใน
แต่เรื่องอานก้นใครก้นมันครับ

โพสต์ โดย Angkrit » 21 ต.ค. 2018, 23:37

ตามด้วยคนมีคนรีวิวอีกไหม อิๆ

โพสต์ โดย Auyya7 » 24 ต.ค. 2018, 22:53

มีอยู่ครับ ชอบที่ cutout กว้างและจมูกสั้นไม่เกี่ยวกางเกง

ซื้อมาใช้ด้วยความคัน แต่ดันซื้อ size 152 ในขณะที่ก้นตัวเอง size 143 ผลที่เกิดคือ ใหญ่ไปครับ sit bone ไม่ตกบนเบาะ ผลที่ได้ เจ็บครับเพราะรุ่นนี้ CUTOUT ตรงกลางกว้างมาก (กว้างกว่า specialized power เยอะเลยเพราะซื้อมาเทียบกัน)

ประจวบกับความโง่ตัวเองที่ แท่นติดหลักอานเป็นรางกลม ดันเอา Pro ซึ่งเป็นราง carbon ทรงรีไปติด ได้รอยที่รางมาเลย
จบด้วยการตั้งไว้ ไม่ได้ใช้แล้ว ถ้าสนใจรับไปทุเลาอาการคัน Inbox มาได้ครับ ส่งต่อให้ในราคาถูกได้ครับ

ปล. รางเป็นรอยไม่มีผลกับการใช้งานครับ