สอบถามท่านที่ใช้ซี่ sapim ครับ ทุกเส้นต้องมีปั๊มคำว่า sapim ทุกรุ่นทุกเส้นหรือไม่ครับ '

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

สอบถามท่านที่ใช้ซี่ sapim ครับ ทุกเส้นต้องมีปั๊มคำว่า sapim ทุกรุ่นทุกเส้นหรือไม่ครับ '

โพสต์ โดย kai9121 » 11 ก.ย. 2018, 12:10

ซี่ sapim ทุกเส้นต้องมีปั๊มคำว่า sapim ทุกรุ่นทุกเส้นหรือไม่ครับ พอดีเห็นล้อบางยี่ห้อบอกใช้ซี่ sapim แต่ไม่เห็นรอยปั๊มที่ซี่ลวดแบบในรูปครัย
แนบไฟล์

Re: สอบถามท่านที่ใช้ซี่ sapim ครับ ทุกเส้นต้องมีปั๊มคำว่า sapim ทุกรุ่นทุกเส้นหรือไม่ครับ '

โพสต์ โดย milano3030 » 11 ก.ย. 2018, 21:57

sapim มี 2-3 รุ่น ถ้าตัว cx-ray ตัวท็อปต้องมีปั๊ม
แต่ถ้าตัวรองลงมา เหมือนผมเคยใช้ คุ้นๆ ว่า ปั๊มตัว s ที่หัวลวดมั้ง จำไม่ได้ละ ลองหาข้อมูลดูครับ

Re: สอบถามท่านที่ใช้ซี่ sapim ครับ ทุกเส้นต้องมีปั๊มคำว่า sapim ทุกรุ่นทุกเส้นหรือไม่ครับ '

โพสต์ โดย kai9121 » 17 ก.ย. 2018, 22:30

เมื่อวันอาทิตย์ได้มีโอกาสไปยืนมองล้อคนอื่นที่มีสติ้กเกอร์ sapim ตามสเปกที่ประกาศขายก็ระบุว่าเป็น sapim cx ray เป็นซี่แบน แต่ไม่มีคำว่า sapim ปั๊มที่ซี่ลวดเลย เริ่มไม่แน่ใจ กำลังจะตัดสินใจซื้อล้อที่ขายในบ้านเรา