ขอคำแนะนำหน่อยครับ ยางฮาฟลมซึมด้านในตรงขอบล้อ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Wanwan Thiphanma
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ขอคำแนะนำหน่อยครับ ยางฮาฟลมซึมด้านในตรงขอบล้อ

โพสต์ โดย Wanwan Thiphanma »

เมื่อวานเอาจักรยานออกไปปั่น กลับมา ยางมีลมอ่อน ตอนแรกนึกว่าลืมเติมลมไป เลยสูบกลับแล้วตื่นเช้ามา ยางแบน เลยลองเอามือลูบๆหารอยรั่วไม่เจอ เลยเอาไปแช่อ่างน้ำ มันมีฟองผุดออกมาตามรูป ตรงขอบล้ออยู่เกือบตรงข้ามจุ๊บลม (รูปยืมมาจากกระทู้อื่นนะครับ ลองเสริซหาแล้วเจอกระทู้นี้อาการเหมือนกัน แต่ว่า จขกท เค้าเปลี่ยนยาง เลยไม่รู้วิธีแก้ไขครับ)

อาการแบบนี้ สามารถเติมน้ำยาอุดหลังรั่วได้ไหมครับ หรือต้องทำวิธีอื่น

แล้วสาเหตุการรั่วแบบนี้ เกิดจากอะไรครับ ???

พอดีผมพึ่งใช้ล้อยางฮาฟเป็นครั้งแรก ปั่นไปได้1300โลเอง ถ้าต้องเปลี่ยนยางคงเซ็งมาก ยางเป็นตัวเดียวกับในรูปครับ Gatorskin

ขอบคุณมากครับ
รูปภาพ
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ ยางฮาฟลมซึมด้านในตรงขอบล้อ

โพสต์ โดย visual3dmax »

เติมน้ำยา วิกเตอรเรีย ขวดสีแดง จบ ถ้าไม่จบคืนเปลี่ยนยางอย่างเดี่ยว
Wanwan Thiphanma
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ ยางฮาฟลมซึมด้านในตรงขอบล้อ

โพสต์ โดย Wanwan Thiphanma »

visual3dmax เขียน:เติมน้ำยา วิกเตอรเรีย ขวดสีแดง จบ ถ้าไม่จบคืนเปลี่ยนยางอย่างเดี่ยว
เดี๋ยวลองโทรไปถามร้านแสงเพชร ดูครับ ไม่รู้เค้าเติมให้ด้วยหรือเปล่า ไม่เคยทำ กลัวทำไม่ถูกวิธี

ส่วนสาเหตุ มันเกิดจากอะไรครับ ใครพอรู้บ้างครับ งงตรงมันรั่วจากด้านใน จะได้ระวังครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ข้างในมันทั่วถึงกันหมดครับ ยางในรั่วตรงไหนไม่รู้ แต่มีรูออกข้างนอกตรงนี้มันก็ออกมาให้เห็นตรงนี้

ลมออกไม่เยอะ แสดงว่ารูน่าจะเล็ก ลองเสี่ยงเติมน้ำยาอุดดูก็ได้ อุดได้ก็ใช้ต่อ อุดไม่อยู่ก็เสียน้ำยาไปอีกขวดครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
RoBBen
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Scultura 904
ตำแหน่ง: พระประแดง สมุทรปราการ

โพสต์ โดย RoBBen »

น้ำยาอุดน่าจะเอาอยู่ ถ้าเอาไม่อยู่ยังสามารถเลาะด้ายมาปะได้อีก
leeo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897694634
team: บางมด
Bike: LA
ติดต่อ:

โพสต์ โดย leeo »

กลัวว่าจะรั่วจุ็ปนะสิ แต่ว่ารองใส่นัำยาดูก่อนก็ได้
ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้ มีแต่ยังไม่ได้ทำ กับยังทำไม่เสร็จ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”