สอบถามปัญหา garmin 810 ครับ ไม่ค่อย sync Speed & Cadence Sensor '

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kaewzero
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Roadbike

สอบถามปัญหา garmin 810 ครับ ไม่ค่อย sync Speed & Cadence Sensor '

โพสต์ โดย kaewzero »

พี่ๆ เพื่อนๆ ใครพอรู้วิธีแก้ไขบ้างครับ!!!

Garmin 810 ของผมมันไม่ค่อย sync
Speed & Cadence Sensor ครับ

คือพอถอดตัว Cadence Sensor มาวางใกล้ๆ
กันกับตัวไมค์กามิน มันเชื่อมต่อกันได้...,
แต่พอเอายางรัดกับขาจาน ตัวไมค์กามิน
กับหา cadence sensor ไม่ได้เลย
ทั้งที่ก่อนหน้านี้ใช้งานได้ปกติ :?:
ตัว speed sensor ก็เช่นกันครับ
mazz
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815325547
team: เสืออิสระ
Bike: trek ,merida

Re: สอบถามปัญหา garmin 810 ครับ

โพสต์ โดย mazz »

แบตเซ็นเซอร์อ่อนเปล่าครับ
PuNkLo
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: สอบถามปัญหา garmin 810 ครับ ไม่ค่อย sync Speed & Cadence Sensor '

โพสต์ โดย PuNkLo »

ลองเปลี่ยนแบตดูก่อนครับ
kaewzero
สมาชิก
สมาชิก

Re: สอบถามปัญหา garmin 810 ครับ ไม่ค่อย sync Speed & Cadence Sensor '

PuNkLo เขียน:ลองเปลี่ยนแบตดูก่อนครับ
ขอบคุณมากครับพี่...
ผมลองทำดูแล้วครับพี่ ก็ไม่หายครับ
TheRocky
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cervelo
ตำแหน่ง: กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย TheRocky »

ผมเคยเป็นอาการแบบนี้ครับ แบตอ่อนครับ ลองใหม่อีกรอบครับ ใส่แบตใหม่กลับขั้วสักแป๊ปเพื่อช็อตกระตุ้น จากนั้นใส่กลับใหม่ แล้วรีเซ็ตค่าใหม่ที่เครื่อง 810 จากนั้นเซ็ตใหม่ดูนะครับ ลองดูครับ ถ้าทำแล้วไม่หาย หรือหายด้วยวิธีอื่น รบกวนมาแบ่งปันข้อมูลเผื่อเพื่อนๆในนี้ด้วยครับ ขอให้โชคดีครับ
kaewzero
สมาชิก
สมาชิก

TheRocky เขียน:ผมเคยเป็นอาการแบบนี้ครับ แบตอ่อนครับ ลองใหม่อีกรอบครับ ใส่แบตใหม่กลับขั้วสักแป๊ปเพื่อช็อตกระตุ้น จากนั้นใส่กลับใหม่ แล้วรีเซ็ตค่าใหม่ที่เครื่อง 810 จากนั้นเซ็ตใหม่ดูนะครับ ลองดูครับ ถ้าทำแล้วไม่หาย หรือหายด้วยวิธีอื่น รบกวนมาแบ่งปันข้อมูลเผื่อเพื่อนๆในนี้ด้วยครับ ขอให้โชคดีครับ
ขอบคุณมากครับพี่
เดี๋ยวจะลองทำตามคำแนะนำนะครับพี่
ถ้าได้ผลประการใดจะมาบอกนะครับพี่
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”