ถ้าเราลอกสีออกทั้งหมดจากเฟรมอลู โดยไม่พ่นสี พ่นเคลือบ มันจะเป็นไรไหมครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

ถ้าเราลอกสีออกทั้งหมดจากเฟรมอลู โดยไม่พ่นสี พ่นเคลือบ มันจะเป็นไรไหมครับ

โพสต์ โดย maxz_daduang » 15 ส.ค. 2018, 13:18

Re: ถ้าเราลอกสีออกทั้งหมดจากเฟรมอลู โดยไม่พ่นสี พ่นเคลือบ มันจะเป็นไรไหมครับ

โพสต์ โดย Nok_Tri » 15 ส.ค. 2018, 16:07

มันจะเกิดออกซิเดชั่น ทำให้หมอง เกิดเป็นคราบดำ โดยเฉพาะตอนโดนเหงื่อโดนความเค็มแล้วปล่อยทิ่งไว้

Re: ถ้าเราลอกสีออกทั้งหมดจากเฟรมอลู โดยไม่พ่นสี พ่นเคลือบ มันจะเป็นไรไหมครับ

โพสต์ โดย leeo » 17 ส.ค. 2018, 11:02

ลอกออกขัด และพ่นเคลือบเงาก็จะได้สีเนื้ออลู ต้องพ่นเคลือบเงา
ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้ มีแต่ยังไม่ได้ทำ กับยังทำไม่เสร็จ

โพสต์ โดย vodovodo » 19 ส.ค. 2018, 10:03

แนะนำพ่นเคลือบเงาเป็นฟิลม์ไว้ครับ ถ้าอลูเปลือยไปโดนกรดเข้มข้น หรือด่างเข้มข้น พวกน้ำที่ไหลออกจากถ่านทั้งหลายจะทำให้ผุได้ครับ