เด็กใหม่หัดปั่น รีวิวล้อหมอบ ให้ด้วยครับ.

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
ศักดิ์ ศรีสะเกษ
สมาชิก
สมาชิก
team: ทีม เสือเมืองใหม่ ชลบุรี
Bike: Mosso

เด็กใหม่หัดปั่น รีวิวล้อหมอบ ให้ด้วยครับ.

โพสต์ โดย ศักดิ์ ศรีสะเกษ »

สอบถามขัอมูลล้อเสือหมอบระหว่าง VISP BASIC SERIES GAN2 2018 กับ ULTRATEAM NEW AERO HUB 2019 ควรเลือกตัวไหนดีครับ.
หลักลาย โป้งๆชึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: เด็กใหม่หัดปั่น รีวิวล้อหมอบ ให้ด้วยครับ.

โพสต์ โดย หลักลาย โป้งๆชึ่ง »

เลือกตัวที่กำลังทรัพเราอำนวยครับแต่ที่ควรคำนึงอย่างหนึ่งคือ ล้อคาร์บอนขอบสูงมันทำออกมาเหมาะสำหรับแข่งขันนะครับถ้าต้องการนำล้อดังกล่าวมาใช้ซ้อมในชีวิตประจำวันนี่ไม่เหมาะเท่าไหร่ครับควรมีล้อขอบอลูเอาไว้ใช้ซ้อมด้วยครับ
กับอีกอันที่อยากแนะนำที่เปลี่ยนแล้วจะทำให้ปั่นสนุกขึ้นคือนี่ครับ ยางกับเบาะลองไปที่ร้านเลือกยางนอกดีๆซักคู่หนึ่งและทำการวัด Sit Bone แล้วลงทุนกับตัวเบาะดีๆซักตัวครับจะช่วยให้การปั่นเราดีขึ้นอย่างเห็นผลเลยครับ
(คงไม่ตรงคำตอบนะครับขอโทษด้วยแต่อยากให้เจ้าของกระทู้สนุกกับจักรยานมากขึ้นครับ)
leeo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897694634
team: บางมด
Bike: LA
ติดต่อ:

Re: เด็กใหม่หัดปั่น รีวิวล้อหมอบ ให้ด้วยครับ.

โพสต์ โดย leeo »

เป็นผมเลือตัวนี้เขาประกันตั้ง30เดือน กำลังคิดจะถอยไปลงออแดกสั่ง1ซีชั่น
ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้ มีแต่ยังไม่ได้ทำ กับยังทำไม่เสร็จ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”