ขอความเห็นระหว่าง kinetic rock and roll smart control กับ Wahoo kickr ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
RF EK
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ขอความเห็นระหว่าง kinetic rock and roll smart control กับ Wahoo kickr ครับ

โพสต์ โดย RF EK »

อยากได้smart trainer เอาไว้ปั่นซ้อม กับzwift
ครับ ยังเลือกไม่ได้ระหว่าง2ตัวข้างบน เลยอยากสอบถามความเห็นสมาชิกที่ใช้อยู่ครับ ว่าใช้แล้วเป็นอย่างไร ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
arty118
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ขอความเห็นระหว่าง kinetic rock and roll smart control กับ Wahoo kickr ครับ

โพสต์ โดย arty118 »

ไม่ได้ใช้ทั้งคู่ แต่เคยใช้ smart trainer จากแบบจับล้อจนเปลี่ยนเป็นแบบ direct drive
ผมชอบแบบ direct drive มากกว่าครับ ไม่ยุ่งยากดี ไม่ต้องมาคอยเปลี่ยนล้อ ไม่ต้องปรับความแน่นทุกครั้งที่ปั่นครับ
RF EK
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: ขอความเห็นระหว่าง kinetic rock and roll smart control กับ Wahoo kickr ครับ

ขอบคุณครับ
kinui
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: intenso 2015

โพสต์ โดย kinui »

ใช้ kickr อยู่ ก็ ok ดีครับ
เวลาเพื่อนมายืม ตัดปัญหาเรื่องเกียร์ไม่เท่ากัน 555 แต่ถ้ามีเงินก็ไป Direct drive เลย
พอดีผมได้ kickr มือสองมา 16000 แทบไม่ได้ออกจากบ้านเลยช่วงนี้
Golf.SkyNet
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Gaint

โพสต์ โดย Golf.SkyNet »

ผมเพิ่งใช้ Wahoo Kickr Power Trainer ได้ 1 อาทิตย์ ใช้คู่กับ Zwift ผมว่าทำให้การปั่นบนเทรนเนอร์สนุกขึ้นมากเลยครับ และสามารถพัฒนาการปั่นได้ดีขึ้นกับโปรแกรมเทรนนิ่งของ Zwift ไปเข้ากลุ่มตาม Event ที่จัดขึ้นใน Zwift ทำให้เราไม่เบื่อในการปั่นบนเทรนเนอร์เพราะเค้ามีให้ทุกวันและทุกช่วงเวลาที่เราสะดวก
RF EK
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ขอบคุณครับ
สงสัยต้อง kickr แล้ว
แนะนำร้านราคาดีๆ ด้วยครับ
panzerfaust
สมาชิก
สมาชิก
team: Seal , TKY
Bike: Nich Faith

โพสต์ โดย panzerfaust »

จาก review ของ DC Rainmaker ก็เทไปทาง Wahoo ครับ
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย visual3dmax »

direct drive ครับ กระตุ๊กไวๆ watt สูงๆไม่หงุดหงิด
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”